Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Hết bình nhiều khi do quên tắt hẳn hệ thống điện. Lúc đó ko có cần đạp thì xe lead cũng vã mồ hôi, nhất là lúc gấp nữa thì xác định gửi xe, ngoắc xe ôm đi đón con trong chiều sắp mưa! Ôi nản!

• Like
Reactions: Daddy of Lai
Hạng D
20/9/16
1.782
2.296
113
Mình chỉ thích Speed Limit control thôi chứ ko thích Cruise control

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Crui Control, phanh tay điện tử, cửa sổ trời là 3 tính năng có cũng được, k có cũng chả vấn đề gì với mình. Tiền đó bỏ ra làm nội thất xịn xò thì ok hơn
Chuẩn luôn, nhất là cửa sổ trời. Em mua xe được gần 1 năm rồi, nhưng chỉ mở đúng... 1 lần khi mới lấy xe. Thời gian sau đó lên xe là chạy, quên luôn xe mình có cửa sổ trời :D

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
28/8/19
6.699
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Em thấy cruise control nó cứ ghê ghê thế nào ý , bỏ chân ga để hờ lên chân phanh có cảm giác ko kiểm soát được xe dù xe có cả tự giữ khoảng cách với xe phía trước,cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn.Lên cao tốc em set lên 100 rồi bấm (+),(-) các kiểu cho nó hoạt động tí rồi tắt sau đó cứ đạp lên 140 cũng được.
Mình ko bao giờ xài cái CC này! Cái cảm giác giao ga cho cái máy nó ko yên tâm và dù thế nào thì chân vẫn hờ trên thắng....Bạn sẽ ko bao giờ biết được cái gì sẽ xảy ra đâu...đó là chân lý.
Và đây là cái hại cho các tài đã yếu còn ẩu, đó là, thay vì chân để lên thắng lại rút cả 2 chân lên gác trên ghế... Đằng trước có chuyện, vội vàng thò xuống đạp...đạp luôn vào ga. Có thể thấy vụ này nhiều trên các cao tốc, đằng trước có tai nạn dồn 1 đống mà thằng nào ở sau cứ phom phom phi vào ko hề có 1 phản xạ thắng nào là cầm chắc nó đang chơi CC mà nghĩ mình lái Boeing ở Autopilot, rút cả 2 chân lên.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em cũng chưa bao giờ xài CC, tự lái cảm giác nó tập trung và làm chủ hơn. Set lim cũng lười vì có cái HUD nhìn nên cũng đỡ cực. Còn mấy tính năng an toàn active sẵn có thì xài, hem có thì thôi, ko ham và cũng ko dám độ điếc mấy cái đó. Chỉ mong 2 tính năng: camera (hoặc công nghệ nào đó) xoá mù/nhìn xuyên cột A; công nghệ chống đọng nước mưa cho kính cửa sổ tài và phụ (thấy có mấy bác nói dùng mấy sản phẩm của 3M, Sonax… hiệu quả nhưng em chưa thử)
Em thấy gắn 2 cái cam cập lề 2 bên, chỉnh cho 2 con mắt hướng chếch lên cao một tí là xoá được điểm mù cột A.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Mình cần cái CBĐT, cửa gió sau thì tùy xe, k quá quan trọng (sedan thôi). Những cái còn lại k quan tâm có hay không.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Mình ko bao giờ xài cái CC này! Cái cảm giác giao ga cho cái máy nó ko yên tâm và dù thế nào thì chân vẫn hờ trên thắng....Bạn sẽ ko bao giờ biết được cái gì sẽ xảy ra đâu...đó là chân lý.
Và đây là cái hại cho các tài đã yếu còn ẩu, đó là, thay vì chân để lên thắng lại rút cả 2 chân lên gác trên ghế... Đằng trước có chuyện, vội vàng thò xuống đạp...đạp luôn vào ga. Có thể thấy vụ này nhiều trên các cao tốc, đằng trước có tai nạn dồn 1 đống mà thằng nào ở sau cứ phom phom phi vào ko hề có 1 phản xạ thắng nào là cầm chắc nó đang chơi CC mà nghĩ mình lái Boeing ở Autopilot, rút cả 2 chân lên.
Em cũng xài CC. có điều trên đường dài, cao tốc, không có con ma nào ....cũn gác chân, nhưng em luôn thủ chân ... thắng ...

Còn SL hay VL( speed limited / vitesse limité ) thì em để trong thành phố lạ, cài gps online.... Do đó các trang bị ở VN là options, nhưng em là bắt buộc ..

@Tủncali : bên US có luật bắt buộc về options gì ? Em nghĩ là EU mới khíu chọ ... đủ trò hành dân EU ...

Chỉnh sửa cuối: