Hạng B2
7/10/19
362
2.292
93
E thì để xuống sàn luôn, chứ để hờ phải gồng nó mỏi dữ nữa, e cũng ko thích cruise control mấy
đề chân xuống sàn nhiều lúc cuống dễ nhầm phanh vs ga lắm. CC đi cao tốc thì khoẻ.

Hạng D
24/2/20
4.554
7.557
113
37
Bác đã sai cách sử dụng CC khi đặt chân lên bàn đạp phanh, cách lái chuẩn là chân vẫn đặt nhẹ lên bàn ga, vừa không mỏi cổ chân mà không tạo thói quen xấu dễ nhầm chân ga chân phanh.
Em thì lại ko dám giao hết cho cái xe làm hết mọi việc dù xe em có tự giữ khoảng cách và phanh tự động, em để hờ lên chân phanh đề phòng có con chó hay thằng ngu nào chạy ngược chiều trên cao tốc mà xử lý ko có là toang.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.673
22.848
113
Pháp
Mình thỉnh thoảng đậu nắng hé cho mát hay hút thuốc trong xe thì mở
Hút xì gà đi bác tủn, mặc dầu khó chịu nhưng không bám nicotine như thuốc lá nha .... chắc luôn
9 người 10 ý. Em thì ko biết thực sự phanh tay điện tử có ảnh hưởng như bài hay ko. Còn cruise control thì em hay xài lắm di chơi hoặc đường vắng là quất :D
Những chức năng trên của chủ thớt em đếu có và xữ dụng hết, trừ thắng điện tử, nhưng em có hổ trợ dốc (mặc dầu MT). CC là đường dài thoải mái, chỉ có chân phải hoạt động mà thôi, còn thay đổi thì trên volant. Đồng ý với bạn
E thì để xuống sàn luôn, chứ để hờ phải gồng nó mỏi dữ nữa, e cũng ko thích cruise control mấy
Đường trống thì đồng ý, còn bắt đầu thấy hơi đặt xe thì để chân vào thắng hay tắt luôn CC, vào thành phố bật qua SL giới hạn 50.

• Like
Reactions: Hell Fire
Hạng D
2/5/16
1.928
1.876
143
Em thì lại ko dám giao hết cho cái xe làm hết mọi việc dù xe em có tự giữ khoảng cách và phanh tự động, em để hờ lên chân phanh đề phòng có con chó hay thằng ngu nào chạy ngược chiều trên cao tốc mà xử lý ko có là toang.
Khi xuất hiện tình huống bác xoay chân sang bàn đạp phanh như khi không dùng CC, còn bác cứ để chân hờ lên bàn đạp phanh vừa căng thẳng, vừa mỏi chân mà tạo thói quen nguy hiểm cho những lúc không dùng CC, khi đó dễ nhầm chân phanh.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
29/10/16
11.673
22.848
113
Pháp
Mấy xe ít tiền đòi trang bị này đâu ra.
Độ đồ ...trôi nổi vào, chứ sao nửa, nhẹ thì bệnh tùm lum, đẩy giửa đường, còn nặng thì bể máy, quăng xe vì tai nạn .. NSX đã tính toán hết rồi :):):):)

Hạng B2
18/4/18
482
301
63
33
Cruise Control nên có hay là LIM nên có hơn ??? Cái nào cần thiết hơn, hay dùng nhiều hơn ???

Hạng F
29/10/16
11.673
22.848
113
Pháp
Cruise Control nên có hay là LIM nên có hơn ??? Cái nào cần thiết hơn, hay dùng nhiều hơn ???
Nếu như trong thành phố thì SL sẽ có lợi hơn vì giới hạn tốc độ
Nếu đi xa dùng cao tốc thì dùng CC.

Em thì dùng cả 2

• Like
Reactions: Hell Fire