Hạng F
29/10/16
11.641
22.603
113
Pháp
Rất tiếc là em không độ, đi theo xe thôi
Chuẩn luôn, nhất là cửa sổ trời. Em mua xe được gần 1 năm rồi, nhưng chỉ mở đúng... 1 lần khi mới lấy xe. Thời gian sau đó lên xe là chạy, quên luôn xe mình có cửa sổ trời :D
Nếu như chính hãng, bác sẽ thấy khác hàng độ ngay ...Vn nhiệt đới mưa nhiều thì ..tuỳ các bác độ chế thôi . Em thì biết nhưng thua vì cực kỳ quá tầm hiểu biết của em:):):) Nhưng có sự cố thì vào OS hỏi ...Em chỉ và hầu như tư vấn xe origine thôi ... còn độ chế thì tuỳ (vì em cũng có)

Kỹ thuật càng tiến theo exp, còn muốn giử xe bền 20 năm thì em thua (quang niện lúc em trẽ). Còn như em thì 3 đến 5 năm ... Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt ..... Thân !:):):)

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.519
7.473
113
37
Mình ko bao giờ xài cái CC này! Cái cảm giác giao ga cho cái máy nó ko yên tâm và dù thế nào thì chân vẫn hờ trên thắng....Bạn sẽ ko bao giờ biết được cái gì sẽ xảy ra đâu...đó là chân lý.
Và đây là cái hại cho các tài đã yếu còn ẩu, đó là, thay vì chân để lên thắng lại rút cả 2 chân lên gác trên ghế... Đằng trước có chuyện, vội vàng thò xuống đạp...đạp luôn vào ga. Có thể thấy vụ này nhiều trên các cao tốc, đằng trước có tai nạn dồn 1 đống mà thằng nào ở sau cứ phom phom phi vào ko hề có 1 phản xạ thắng nào là cầm chắc nó đang chơi CC mà nghĩ mình lái Boeing ở Autopilot, rút cả 2 chân lên.
Cụ nói chí phải.

Hạng D
24/2/20
4.519
7.473
113
37
Cái xe nó như con trâu cày, cần chút yêu thương chăm sóc, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng đến tuổi...để nó còn phục vụ mình. Chứ cái ngữ xách đích lên ngồi chễm chệ rồi bảo ở sao cái xe nó hết xăng, cái lốp nó xịt, cái bình nó hư... thì đừng than thở.
Bác gắt thế, xui xẻo thì bị thôi em chăm xe em còn hơn con vợ cả nhưng lâu lâu vẫn bị xịt lốp như thường.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng D
9/2/18
3.428
5.059
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chuẩn luôn, nhất là cửa sổ trời. Em mua xe được gần 1 năm rồi, nhưng chỉ mở đúng... 1 lần khi mới lấy xe. Thời gian sau đó lên xe là chạy, quên luôn xe mình có cửa sổ trời :D
Mới mua xe thì cửa sổ trời thì đẹp và sang thật, mở suốt! T.gian sau nhận thấy chả có tác dụng gì ngon. Giờ đi xe ko có thấy wê wê nhưng mát hơn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khanhkntg
Tập Lái
11/8/21
21
8
3
28
Những tính năng này hầu như xuất hiện nhiều trên các dòng xe, như điều kiện tuyên quyết để khách hàng quyết định mua, trên hãng xe việt như Vinfast từ Lux A2.0, LuxSa2.0,.. điều được trang bị đầy đủ các tính năng này

• Like
Reactions: lamnk
Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Em thấy cruise control nó cứ ghê ghê thế nào ý , bỏ chân ga để hờ lên chân phanh có cảm giác ko kiểm soát được xe dù xe có cả tự giữ khoảng cách với xe phía trước,cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn.Lên cao tốc em set lên 100 rồi bấm (+),(-) các kiểu cho nó hoạt động tí rồi tắt sau đó cứ đạp lên 140 cũng được.
Bác đã sai cách sử dụng CC khi đặt chân lên bàn đạp phanh, cách lái chuẩn là chân vẫn đặt nhẹ lên bàn ga, vừa không mỏi cổ chân mà không tạo thói quen xấu dễ nhầm chân ga chân phanh.

Hạng D
24/10/15
3.606
2.479
113
33
Em thấy cruise control nó cứ ghê ghê thế nào ý , bỏ chân ga để hờ lên chân phanh có cảm giác ko kiểm soát được xe dù xe có cả tự giữ khoảng cách với xe phía trước,cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn.Lên cao tốc em set lên 100 rồi bấm (+),(-) các kiểu cho nó hoạt động tí rồi tắt sau đó cứ đạp lên 140 cũng được.
E thì để xuống sàn luôn, chứ để hờ phải gồng nó mỏi dữ nữa, e cũng ko thích cruise control mấy

• Like
Reactions: lamnk and Osin