Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
Bạn lái tự thường xuyên + trẻ tuổi thì mua Pos.
Không phải lái mà hưởng thụ nhiều hơn thì mua Mec, vì nó sinh ra cho người ngồi sau.
Về độ sang trọng và tạo dựng hình ảnh thì 2 em đều như nhau.
Theo mình!

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Sang thì 2 em đều sang. P hơi sóc tí, Mec êm ả. Lão bạn mình có cả Mec S và P nên test thử cả 2. Thường mấy bác có tiền mua S hay P đều có vài chiếc. Kk. Bác cứ mua P chauy cho trẻ trung rồi làm thêm em S là tuyệt vời.

27/6/16
7
2
3
34
Em ko biết là bác chủ hỏi thật hay đùa.Nhưng câu hỏi của bác giống e đến 100% và e là người thực sự có nhưu cầu mua và đã tìm hiểu rất kĩ vì vốn e cx thíc xe.Về Cayenne đầu tiền thì e tham khảo bâyh tầm này xe hãng gần như đã hết sạch.Giá rẻ nhất từ 5t35 đến gần 6t mà option cx rất bình thường,nhưng thú thực e lái Cayenne 2018 xg thực sự là cảm giác lái rất tốt phải nói là cực tốt.Nhưng do vượt quá khả năng nhà e cả đki tầm 6t5 nên đã LOẠI.Còn S450 luxury thì ko có gì để chê,option miên man ko phải nghĩ,chính e đã cọc r nhưng do Vợ ko thíc xe thấp nên HỦY và bâyh đg chờ ngày đẹp để rước Range Rover 2016 nhập lướt HSE đảm bảo chung hòa đc tất cả của 2 con trên cả đki 6 tỷ hehe.Em khuyên bác thực sự là nên lấy S450 luxury.

• Like
Reactions: trieunguyen93
Hạng C
6/3/11
832
581
93
theo ngu ý của em thì là nên chọc Mer

có 1 lần đc ngồi em Panamera hơn 7 tỷ mà option vẫn chưa đủ
trên xe vẫn còn nhiều option chưa có @_@ nên em nghĩ 5 tỷ thì option chưa ngon so với Cayenne

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Khuyên bác chọn xc90 inscription. Nếu bác lấy cayenne thì bác nên cbi ~1 tỉ để thêm options. Còn em mẹc thì ngon rồi, chỉ có cái là gầm thấp (khó lội nước) thôi

Dạo này các bạn sâu vs seeder bạo nhỉ.
Ng ta đã nhờ thì tư vấn hoặc Por hoặc Mer đi.
Nói thẳng ra Volvo là cc gì mà so với Por vs Mer, ở châu Âu nó chỉ là xe cận sang, hơn tụi phổ thông tí. Chủ mới là TQ, đi theo hướng nhiều option như bọn xe Hàn chứ tuổi gì mà so?

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
24/10/15
3.595
2.470
113
33
Mua 2 chiếc đi bác. Em nghĩ bác có 5 tỷ mua xe chắc còn dư nhiều tiền lắm. Mua 2 chiếc đi thử coi thích chiếc nào thì bán chiếc kia

• Like
Reactions: thomastn2002
Hạng B2
20/11/10
121
58
28
- Em không có đọc hết các comment, nhưng khi đọc tựa post thì thiết nghĩ tầm này 1 là có nguồn tài chính khá giả , 2 là làm ăn thành công : thì cả 2 trường hợp này thì e nghĩ không cần tư vấn gì về cách xài tiền của bác, tại thật ra ở đây những người chạy được xe với giá thành tầm 5 tỷ không nhiều và có chăng cũng không có tgian để lên đây commnet cho bác đâu. Còn ẩn ý gì sâu xa trong post này thì chỉ có chủ post mới biết được.
E nghĩ người ta lên đây hỏi là bình thường thôi ,vì họ muốn nghe sự góp ý đa chiều để mua đc xe phù hợp . Chứ mua một xe mới k tìm hiểu kĩ về k thích bán lại lỗ mất 1 mớ.

Hạng B2
20/11/10
121
58
28
Em ko biết là bác chủ hỏi thật hay đùa.Nhưng câu hỏi của bác giống e đến 100% và e là người thực sự có nhưu cầu mua và đã tìm hiểu rất kĩ vì vốn e cx thíc xe.Về Cayenne đầu tiền thì e tham khảo bâyh tầm này xe hãng gần như đã hết sạch.Giá rẻ nhất từ 5t35 đến gần 6t mà option cx rất bình thường,nhưng thú thực e lái Cayenne 2018 xg thực sự là cảm giác lái rất tốt phải nói là cực tốt.Nhưng do vượt quá khả năng nhà e cả đki tầm 6t5 nên đã LOẠI.Còn S450 luxury thì ko có gì để chê,option miên man ko phải nghĩ,chính e đã cọc r nhưng do Vợ ko thíc xe thấp nên HỦY và bâyh đg chờ ngày đẹp để rước Range Rover 2016 nhập lướt HSE đảm bảo chung hòa đc tất cả của 2 con trên cả đki 6 tỷ hehe.Em khuyên bác thực sự là nên lấy S450 luxury.
E cũng có sự phân vân giống cụ cuối cùng lấy S450luxury vì giá hợp lí mà option quá đầy đủ. Cảm nhận của e về chất liệu da trên S450L cao cấp hơn da trên cayenn

Tập Lái
11/11/18
4
3
3
34
Nực cười, nhìn nick vài thành viên gạo cội mặt mốc già chát cú đế nằm ổ ở OS lâu năm vẫn phải "em em" với cái nick 99% năm 1993.
Có 3 tỷ dư mua xe là xin lỗi cái đầu nó già chát rồi chứ ở đó mà 5 tỷ cũng lết lên hỏi.
93 là ngày và tháng sinh của mình bạn ơi. Mình kinh doanh lĩnh vực khác nên ko rành về xe mới cần các bạn tư vấn. Tks