Thảo Luật Chung .

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/4/08
146
3
18
Re:Áp lực mua căn hộ nặng nề quá các bác ạ.

Em hơi thắc mắc tí. Bác chủ chi phí con cái thế nào mà còn dư lại đúng 7tr5 nhỉ???
Total 2vc bác thu nhập nhiu? Ko tính lãi NH nha.
Tại vì bác chủ có 1T8, thì em nghĩ thu nhập phải khá dữ lắm, mới gom dc nhiu đó lúa.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

em đọc bài bác mà tủi thân vãi ra :(

Tập Lái
9/2/11
36
0
8

Em thi` có cái ngu không giống ai, đang ở nhà dưới đất bán đi, chạy lên mua chung cư, mà chung cư giao trễ mà nhà dưới đất đã bán, giờ phải lâm vào cảnh ơ thuê nhà
. Phí chung cư thì phát hoảng (mỗi tháng mất mấy triệu tiền thà ở nhà dưới đất thuê oshin cho sướng), sửa chữa căn hộ thời buổi này đắt đỏ kinh khủng...,nói chung từ nhà dưới đất qua căn hộ có thể nói là sai lầm...
P/s: Tiền đã cạn, bạn đã hết, mà vẫn lết lết đi ở thuê.

Hạng C
6/12/10
586
15.664
93

e thì thấy giờ mà lại đi mua chung cư . LẠ

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53

với một số tiền ko lớn, được ở đường lớn, gần chỗ làm, An toàn, đóng cửa đi cả tuần ko sao, có chỗ đậu xe hơi, đi bộ xuống mua sắm...thì chỉ có chung cư mới giải quyết được.
Nếu nhà phố mà đáp ứng đủ các yêu cầu trên thì giá phải gấp 4,5 lần. Cái nào cũng có giá của nó

Hạng B2
9/4/12
458
14
18

art4you nói:
Em muốn kể các bác nghe một chút về em, một con người có phần hơi tham lam một chút nhưng đó cũng là động lực để phấn đấu. Nhưng em cảm giác mệt mỏi với cái tham vọng này quá. Chuyện là thế này.

Hiện nay 2VC em đang tích góp để mua căn hộ DT 110m2 với đơn gía tầm 2 tỷ. Nội thất, đồ đạc cho nhà mới khoảng 300 triệu. Tổng cộng là khoảng 2tỷ3.
Tụi em hiện tại đã tích góp được khoảng 1tỷ 8 rồi. Còn 500 triệu nữa sẽ đủ. Nhà thì bọn em cũng có 1 căn nhà nhỏ xíu nhưng ở tốt gần trung tâm, nhưng bé quá giờ muốn lên căn hộ nhưng không dám bán nhà dưới đất. Cứ nghĩ sẽ để lại cho thuê. Để phòng sau này chung cư có gì bấc ổn thì còn cái cái đất xe cua.

Cái mà em muốn nói là 1 tháng, trừ hết chi phí thì 2VC em dư khoảng 7T5. LS ngân hàng là ~ 15 triệu. Vậy 1 tháng bọn em saving tầm 23 triệu.
Để tích góp 500 triệu thì bọn em mất khoảng 2.5 năm. Nhưng muốn dư dã chút thì tầm 3 năm.

Em cảm giác con đường 3 năm nó dài quá. Phải đến cuối 2015. Trong suốt khoảng thời gian này, Mua cái gì em cũng không dám mua. Toàn tích luỹ không. Lương em thì khoán hết toàn bộ chi phí gia đình và lo cho thằng nhóc học + sống khoẻ cả nhà, chỉ dư đúng lương vợ thôi. Càng lúc em cảm giác càng đúi sức nhưng mỗi lần như vậy nghĩ đến 1 căn hộ 3 phòng ngủ với đầy đủ tiện nghi, sân chơi thoáng đãng, hưởng được không khí trong lành thì muốn mua gì đắt giá một chút cho nhu cầu cá nhân hay đi du lich là em Cancel. (Huhuhu, bọn em chỉ kết loại 3 phòng ngủ, 2 phòng thì chán chết, và cũng đã kết căn hộ đó rồi)

Nhìn bạn bè đi du lịch nước ngoài, Thôi, không đi
Bạn bè xài Iphone, Vợ cũng mê, Thôi, ráng xài Nokia đi em.
Mình cũng thích máy chụp hình lắm, định mua 1 cái cũng kha khá nhưng, Thôi, nhịn.

Haizz, mệt mỏi quá các bác ạ. Mua nhà bằng đồng lương phải công nhận phải rất là kiên trì và tích góp cả bác nhỉ.

Có bác nào đồng hoàn cảnh với em không.

Giàu có bằng cách tự làm cho mình nghèo đi

Hạng D
21/9/10
1.937
11.065
113

Bác chủ cứ làm theo lời bác American Standard bởi vì thị trường căn hộ hiện nay cung đã vượt cầu nhiều rồi, chưa nói các chủ đầu tư đang lâm vào tình cảnh bi đát, có thể vỡ nợ bất cứ lúc nào do đó sẽ phải giảm giá bán.
Còn nếu bác chủ máu quá thì vay 500 tr thời hạn 15-20 năm, vay 3 năm làm gì, áp lực trả nợ mệt lắm

Tập Lái
17/5/12
41
0
6
37
PECC2

polophuong nói:
với một số tiền ko lớn, được ở đường lớn, gần chỗ làm, An toàn, đóng cửa đi cả tuần ko sao, có chỗ đậu xe hơi, đi bộ xuống mua sắm...thì chỉ có chung cư mới giải quyết được.
Nếu nhà phố mà đáp ứng đủ các yêu cầu trên thì giá phải gấp 4,5 lần. Cái nào cũng có giá của nó
cũng vì lý do đó mà em mới múc 1 căn chung cư. khi nào để dành được 4,5 lần thì ta lại xuống phố

Hạng B2
11/8/09
313
1
18

tutv2 nói:
polophuong nói:
cũng vì lý do đó mà em mới múc 1 căn chung cư. khi nào để dành được 4,5 lần thì ta lại xuống phố

Sự lựa chọn sáng suốt của tuổi trẻ thời nay Nè.....hjhjhj..........

Status
Không mở trả lời sau này.