Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34
ae nào đi sonata thì tập hợp lại lam cái off nho nhỏ đầu năm nhé

Hạng B1
9/7/08
82
34
18
Mấy bác sonata SG đông vui thì tha hồ ọp ẹp nhé .:D
Tụi em ở tỉnh lẻ nên chắc phải chờ dịp họp nguyên hội Huyndai thôi .

Tập Lái
11/6/10
41
5
8
Sai bác ạh.
Bọn em đã từng test xe Camry 2.0 E; Teanna 2.0 CVT và Sonata 2.0 thì xét về cách âm động cơ (cho xe đứng im), Sonata êm nhất với 44 dB, 2 em kia lần lượt là 45 dB và 46 dB.
Khi chạy trên đường, tốc độ 30km/h, Camry ổn nhất, 2 em kia ngang nhau, em nhớ k nhầm thì 54-56-56. Nhưng nên nhớ lốp Camry là 15", Teana 16" còn Sonata 18" cơ ạ (lốp càng mỏng càng ồn)
Đáng chú ý: Teana có vẻ đầm nhất vì khối lượng nó lớn chứ thật ra là ồn nhất các bác ạ

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B1
9/7/08
82
34
18
Chào bác khengkhec ,
Vậy là bác đã test hết mấy em Camry 2.0 E; Teanna 2.0 CVT và Sonata 2.0 khá kỹ rồi nên có lẽ bác post luôn 1 bài đánh giá ưu nhược của các em trên để anh em tham khảo vì hiện nay nhiều người khi đi mua xe đều phân vân giữa các loại xe này .
Em thì chưa có dịp đi Camry 2.0E và Teana nhưng đã có dịp vọc đủ 3 em Camry 2.4 , Mondeo 2010 liên doanh và Sonata của em hiện tại . Thấy sonata là ổn nhất về hình thức lẫn nội dung và đáng đồng tiền bát gạo nhất . Tuy nhiên đó mới là nhận xét chủ quan của em nên mới có topic này . Các bác nào đang đi sonata xin chia xẻ thêm nhận xét và kinh nghiệm sử dụng em nó cho mọi người .

• Like
Reactions: np.tan
Hạng B2
18/8/04
141
0
0
www.thang208.net.tf
mienhinh nói:
Bác đừng buồn, Sonata nhìn y như xe đồ chơi, không giống 1 cái xe ô tô thật tí nào, vài tháng nữa là nhìn không đẹp ngay. Cái xe sau xe bác mới đúng là ô tô.

Bác nói đúng kinh ! Vote cho bác

Hạng C
12/1/11
653
0
0
44
Em mới chạy thử chiếc của ông Anh, đúng là dáng đẹp thiệt, máy ngon nhưng có độ trễ nhất định, k dzọt như công suất của máy :). Chổ ngồi rộng rải, Sunroof hơi bị hay :)
Nhưng mấy chiếc này sẽ mau lỗi thời thôi vì vài hôm bữa nhưng em mới sẽ ngon hơn gấp bội :). Điển hình là K5 và em gì mới nữa mà quên tên ..

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
trời đất mịa ui ! tưởng cái vụ gì bay vô xem ... ai dè ... xe em mà "bị" 10 khuyết điểm như thế em cũng chịu nữa
. Em cũng đang tư vấn cho thằng em vợ tậu con này này, vì ông già vợ đòi mua cam 3.5 cho nó , các bác thấy sao ? cho em xin tí ý kiến giữa 2 lựa chọn đi ạ.

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
Cọp Con nói:
Em mới chạy thử chiếc của ông Anh, đúng là dáng đẹp thiệt, máy ngon nhưng có độ trễ nhất định, k dzọt như công suất của máy :). Chổ ngồi rộng rải, Sunroof hơi bị hay :)
Nhưng mấy chiếc này sẽ mau lỗi thời thôi vì vài hôm bữa nhưng em mới sẽ ngon hơn gấp bội :). Điển hình là K5 và em gì mới nữa mà quên tên ..
Ý bác là Kia k7 2010 đúng không, theo cái nhìn riêng em thì Sonata đẹp hơn, thanh thoát hơn và nhìn lụa là hơn ở những đường gân bên thân xe. Còn nội thất, option thì em chưa được trải nghiệm hết mấy em này nên kg có ý kiến. Nhưng phải công nhận Kia thiết kế mẫu nào mâm zin theo xe cũng đẹp hết, nhất là K5. Vì vậy các bác Kia kg cần lo việc độ mâm trừ khi lên mâm :D