Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu
bienso9999 nói:
Chào bác khengkhec ,
Vậy là bác đã test hết mấy em Camry 2.0 E; Teanna 2.0 CVT và Sonata 2.0 khá kỹ rồi nên có lẽ bác post luôn 1 bài đánh giá ưu nhược của các em trên để anh em tham khảo vì hiện nay nhiều người khi đi mua xe đều phân vân giữa các loại xe này .
Em thì chưa có dịp đi Camry 2.0E và Teana nhưng đã có dịp vọc đủ 3 em Camry 2.4 , Mondeo 2010 liên doanh và Sonata của em hiện tại . Thấy sonata là ổn nhất về hình thức lẫn nội dung và đáng đồng tiền bát gạo nhất . Tuy nhiên đó mới là nhận xét chủ quan của em nên mới có topic này . Các bác nào đang đi sonata xin chia xẻ thêm nhận xét và kinh nghiệm sử dụng em nó cho mọi người .
Quan trọng nhất là bác happy thôi, chứ về nội ngoại thất, cá nhân e thấy Sonata không ổn lắm. Nhưng bác thấy ổn là ok rồi, chúc bác vui vẻ với e So của bác!

Hạng D
11/1/11
2.356
2.413
113
Earth
em cũng kết mẫu xe này, nhất là thiết kế dàn đèn trước và sau, nhìn thật hớp hồn, xe bác moxie đẹp quá, biển số cũng vậy, em có thấy xe bác ngoài đường rồi.

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
45
mienhinh nói:
bienso9999 nói:
Quan trọng nhất là bác happy thôi, chứ về nội ngoại thất, cá nhân e thấy Sonata không ổn lắm. Nhưng bác thấy ổn là ok rồi, chúc bác vui vẻ với e So của bác!
Em nghĩ là bác nói đúng 1 phần về nội thất sonata. đúng là sonata bản Thành công nội thất màu xám không đẹp. Những chiếc nhập từ năm 2011 và bản nội địa thì nội thất ổn hơn nhờ vào phần dưới và ghế màu nâu. Em ước gì bây giờ mới mua hehe

Hạng B1
21/7/07
88
0
0
moxie nói:
mienhinh nói:
bienso9999 nói:
Em nghĩ là bác nói đúng 1 phần về nội thất sonata. đúng là sonata bản Thành công nội thất màu xám không đẹp. Những chiếc nhập từ năm 2011 và bản nội địa thì nội thất ổn hơn nhờ vào phần dưới và ghế màu nâu. Em ước gì bây giờ mới mua hehe
Em ko lầm thì xe bác moxie đang bảo dưỡng ở Huyndai Bến Thành Bến Vân Đồn đúng không bác? Em qua đó lấy sonata màu trắng thấy xe bác đang đậu. Em có...mở cửa xe ra xem luôn hihi. Mâm đen. 2 đèn led daylight :)

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
45
không phải em , nào đâu phải em ( anh Đàm nhập hahaha) . dạ em làm bảo dưỡng bên Tiên Phong thôi bác, chắc xe bác nào giống em đó

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
mienhinh nói:
bienso9999 nói:
( em thích nhất mấy cái logo BMW , Mer hay 4 vòng tròn bán đầy ngoài tiệm, cứ đòi mua dán vào cho đỉnh vì theo lý sự của em chỉ thấy mấy con bạc tỷ trên hơn con Sonata nhà em mỗi cái logo hàng hiệu , còn nội ngoại thất chả hơn gì nên việc gì phải bỏ thêm cả tỷ để chơi ,  cứ đầu tư vài chục ngàn + hũ keo con voi thì muốn hiệu nào cũng được , ..bó tay chấm cơm luôn .:D 
Em cung potay.com !

Cái lày thì thiệt là tự sướng nè
dù sao cũng vote cho bác chủ sắm dc con xe yêu thích còn riêng cá nhân e thì e nghèo nên em ăn chắc mặc bền e đi cái xe Nhật ( vì người ta hay nói là liều ăn nhiều ) mà em thì ko có máu liều nên thôi vậy !
Nhận xét cá nhân về kiểu dáng khoảng 3 năm gần đây xe Hàn có tiến bộ vượt bậc về thiết kế nhưng vẫn còn quá rườm rà về đường nét nên có nhận xét nhìn như xe đồ chơi là vậy.
Còn máy móc thì e xin thưa là em ko tin nó bền đâu các bác ạh.....sau 5 năm cứ đem 2 con xe cùng km sử dụng của Nhật và Hàn ra khắc biết còn bác nào nói đi 3 năm là bán ah chứ có đi cả đời đâu thì chắc là đại gia rồi vì bán 1 chiếc xe hàn lỗ phân nữa mà vẫn sung sướng thì e chịu :D

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
45
tsx nói:
mienhinh nói:
bienso9999 nói:
( em thích nhất mấy cái logo BMW , Mer hay 4 vòng tròn bán đầy ngoài tiệm, cứ đòi mua dán vào cho đỉnh vì theo lý sự của em chỉ thấy mấy con bạc tỷ trên hơn con Sonata nhà em mỗi cái logo hàng hiệu , còn nội ngoại thất chả hơn gì nên việc gì phải bỏ thêm cả tỷ để chơi ,  cứ đầu tư vài chục ngàn + hũ keo con voi thì muốn hiệu nào cũng được , ..bó tay chấm cơm luôn .:D
Em cung potay.com !

Cái lày thì thiệt là tự sướng nè
dù sao cũng vote cho bác chủ sắm dc con xe yêu thích còn riêng cá nhân e thì e nghèo nên em ăn chắc mặc bền e đi cái xe Nhật ( vì người ta hay nói là liều ăn nhiều ) mà em thì ko có máu liều nên thôi vậy !
Nhận xét cá nhân về kiểu dáng khoảng 3 năm gần đây xe Hàn có tiến bộ vượt bậc về thiết kế nhưng vẫn còn quá rườm rà về đường nét nên có nhận xét nhìn như xe đồ chơi là vậy.
Còn máy móc thì e xin thưa là em ko tin nó bền đâu các bác ạh.....sau 5 năm cứ đem 2 con xe cùng km sử dụng của Nhật và Hàn ra khắc biết còn bác nào nói đi 3 năm là bán ah chứ có đi cả đời đâu thì chắc là đại gia rồi vì bán 1 chiếc xe hàn lỗ phân nữa mà vẫn sung sướng thì e chịu :D
Bác này nói vậy em run ghê. hy vọng bác nói sai

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Quan điểm xe Hàn không bền là chưa chính xác: bác thử coi những chiếc Hyundai Starex từ đời ơ kìa đến nay vẫn chạy tốt, trong khi Toy cá mập mục nát và phải đại tu...

Cá nhân em thấy bên các nước như Taiwan, Singapore... họ dùng Sonata làm taxi bao nhiêu năm nay, xe họ có sao đâu? Hoặc đơn cử như Matiz 1999 đến nay là 12 tuổi rồi mà vẫn OK, trong khi corolla 1999 nếu bi giờ còn thì không khá gì hơn...

Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu
Newbie_SG nói:
Quan điểm xe Hàn không bền là chưa chính xác: bác thử coi những chiếc Hyundai Starex từ đời ơ kìa đến nay vẫn chạy tốt, trong khi Toy cá mập mục nát và phải đại tu...  
Cá nhân em thấy bên các nước như Taiwan, Singapore... họ dùng Sonata làm taxi bao nhiêu năm nay, xe họ có sao đâu? Hoặc đơn cử như Matiz 1999 đến nay là 12 tuổi rồi mà vẫn OK, trong khi corolla 1999 nếu bi giờ còn thì không khá gì hơn...
Bác ấy nói xe Hàn ko bền bằng xe Nhật thôi! Cái này bên Mỹ cũng công nhận, nên em cũng không tranh luận với bác làm gì. Bác lại còn so Matiz với Corolla, e thực sự bó tay. E đi Matiz có 1 năm, gầm đã bắt đầu rỉ sét, gioăng cửa lòi ra ngoài, dây cao áp còn tuột khỏi bu-gi( không có vít bắt vào nắp quy lát như xe Nhật). Ở Ha nội, Matiz taxi đang chạy, bánh sau rời ra phi lên trước cả xe. Thiên vị nó cũng vừa phải thôi, bác ạ.