Hạng B2
28/5/14
53
1
8
36
bdsmyland.com
Dù mua City rồi mà tư vấn bác thì có hơi thiên vị nhưng trước khi mua xe mình cũng có dịp lái thử qua các xe của bạn bè. Cùng cỡ City thì mình cũng lái qua Accent Vios rồi, các xe không lệch nhau nhiều lắm nhưng City thì lái hay hơn hẳn và nhìn đẹp hơn.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
Em ngoài Bắc bác ạ, đường trong nam em không biết chứ lên cao tốc Hà Nội - HP lâu lâu quên chân em lên 140 cảm giác vẫn chắc mỗi tội sợ ăn phạt nguội
Lên 120km/h thì vô lăng vẫn bình thường chứ không rung lên bần bật như accent, máy đầm chắc nên cảm giác an tâm lắm bác
Cảm ơn 2 bác, nghe 2 bác nói em tự tin về vận hành, bô máy và vô lăng của city rồi

Hạng B1
31/5/14
57
4
8
35
Bác nói em mới nhớ, công nhận là xe hạng B mà sao City rộng dữ vậy, em thấy rộng hơn cả Mazda3 hạng C. Lúc lên ngồi em có hơi bất ngờ
Anh có chắc không? City mà rộng hơn xe C á?

Hạng B1
15/5/14
52
3
8
30
City đời mới nhìn có nét Civic lắm. Từ hồi em mua xe tới giờ thì anh em họ hàng nhầm chục lần rồi. kaka . Chắc mốt em lên đời Civic luôn vì nghe bảo lái còn sướng hơn City

Hạng B2
6/6/14
55
3
8
39
Bác nói em mới nhớ, công nhận là xe hạng B mà sao City rộng dữ vậy, em thấy rộng hơn cả Mazda3 hạng C. Lúc lên ngồi em có hơi bất ngờ
Anh này nói chuẩn rồi. City được đánh giá cao khi so sánh với các đối thủ, bởi vận hành, không gian rộng rãi. Độ rộng của City đến từ cụm máy nhỏ gọn đặc trưng của Nhật, khiến cho đầu xe ngắn, do đó nguyên khúc sau của xe được nới rộng tối đa, cả độ ngã và chỗ để chân đều siêu thoải mái

Hạng B1
21/5/14
66
0
18
31
Thấy nhiều người khuyên mua MPV, nhưng thiết thấy anh chủ thớt cũng dân công chức, ảnh cũng biết tìm hiểu nhu cầu trước khi mua xe mà. MPV rộng thì có rộng nhưng cồng kềnh, trông hơi dịch vụ, với nhìn không sang trọng bằng.
City với Accent thì kẻ 8 lạng người nửa cân, nhưng xe hàn thay đổi chóng mặt, nếu như anh chịu nổi việc 1-2 năm là xe lỗi thời với rớt giá thì cứ mua Accent. Nếu anh là người dùng thông thái, thích mua xe bền bỉ và vận hành ổn định thì nên mua City
Nếu mà nhu cầu mua xe đi gia đình nhỏ 4-5 người thì không cần lên MPV chi cho cồng kềnh. Thật sự với dân thành phố mà nói thì số lần sử dụng hàng thứ 3 trên suv với mpv rất ít, mà lại mất đi khoảng để hành lý. Sedan như City thì sang trọng và rộng rãi tha hồ chứa đồ.

Hạng B1
30/3/14
54
19
8
Dù mua City rồi mà tư vấn bác thì có hơi thiên vị nhưng trước khi mua xe mình cũng có dịp lái thử qua các xe của bạn bè. Cùng cỡ City thì mình cũng lái qua Accent Vios rồi, các xe không lệch nhau nhiều lắm nhưng City thì lái hay hơn hẳn và nhìn đẹp hơn.
Bác có thể chia sẻ rõ hơn về vận hành của City không?

Hạng B1
6/6/14
56
2
8
34
Em thấy nếu có 600 tr mà không mua MPV thì anh cứ mua City đi. Độ rộng của City chắc chắn phù hợp với gia đình 5 người.
Nếu chỉ chạy đi chơi Vũng tàu, Phan thiết, Đà Lạt thì ko thành vấn đề luôn. đường đẹp thì chạy sedan rất thích. Lúc không đi chơi thì lấy đi làm, gặp đối tác nhìn cũng thanh lịch và sang trọng, ko thực dụng quá mức như mua MPV

Hạng B2
28/5/14
53
1
8
36
bdsmyland.com
Bác có thể chia sẻ rõ hơn về vận hành của City không?

Hạng C
8/6/14
53
1
8
43
Nếu chỉ chạy đi chơi Vũng tàu, Phan thiết, Đà Lạt thì ko thành vấn đề luôn. đường đẹp thì chạy sedan rất thích. Lúc không đi chơi thì lấy đi làm, gặp đối tác nhìn cũng thanh lịch và sang trọng, ko thực dụng quá mức như mua MPV
Đúng rồi, chủ thớt đã chốt hạ 2 con xe thì ae cứ tập trung tư vấn vào đó. Chứ bảo 600tr mua được xe này xe kia thì không hợp lý. 600tr tôi lấy để đi grab cũng được vậy, hoặc mua xe tải để chở đồ cho nhiều.