Status
Không mở trả lời sau này.
ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
chờ tới bao giờ tới bao giờ đây các bác ơi. kiên cường quả là ngon thật,nhưng thế đất không thông phạm hùng, chỉ có mỗi cây cầu. tới khi nào đây. khi mà từ 6b qua trung sơn chỉ 5phut mà cây cầu thì tính bằng tỷ.

1,5tỉ của em nên đi về dự án nào đây các bác ơi, nhìn qua nhìn lại chỉ có cái pp5 là có giá này, có nên xuống tiền không các bác ơi.

Hạng B2
25/11/11
217
39
28
48
Phong Phú 5 bị ảnh hưởng ngập lụt của khu Bình Hưng. Nhà em có mua lô đất ở đây, bốn năm nay giá chẳng thay đổi :cool::cool:

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Gia Hòa tỉnh lộ 50 thì sao bác chủ?

Hạng D
4/8/11
1.051
4.352
143
Phong Phú 5 có sông ôm vòng quanh, hướng Tây Bắc - Đông Nam phong thủy rất tốt cho các bác Tây Tứ mạng. Nếu bác thuộc Tây Tứ mạng, tiền bạc nhiêu đó thì quất đi bác. Còn nền thì nó đang lún đấy, nhưng cđt giàu mà, lún thì nó nâng nền, cứ hy vọng vậy đi, như kdc Gò Ô Môi của Nam Long cũng bị lún, và cũng đã được nâng nền.

Khu này giá không tăng, nên bác cứ thong thả mà tính toán....còn muốn ngon thì quất Sadeco PK ( he...he...lại ti toe )

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
Kiếm miếng nào có sông rạch đi bác, em nói thật đó, ở khác lắm. Các nền văn minh trên thế giới đều tập trung dọc theo các con sông mà ra.
. Em mặc dù đang ở trong trung tâm nhưng lúc nào cũng ngóng đến ngày được dọn ra gần sông. Còn khoảng cách địa lý thì em thấy cách Phú mỹ hưng 2 km hay 5km nếu cùng trên trục Nguyễn Văn Linh thì như nhau, chả nói lên ý nghĩa gì cả. Xe mình chạy từ số 1 lên số 6 cũng hết hơn 1 km rồi. :D

Dạo này thấy diễn đàn ít comment, em chém tí xíu, các bác đừng quăng em tội nghiệp

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
vậy là các bác ủng hộ em phong phú 5 rồi nhỉ. đúng là 1t5 thì không vô sadeco pk1 được các bác ạ. khu tdc cũng 1t8 rồi. chưa có giấy, còn có giấy rồi thì có bị ép xây theo mẫu không các bác. mẫu nhà khu này xấu thật các bác ạ. tuy không có tiền nhưng cũng nghĩ lung tung thôi. nhà khu 6b tk đẹp và thoáng. mà giá có nhà không dưới 4t nên thôi không nên mơ cấc bác ạ,
gia hòa thì xa với em quá mr ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
Về Phong Phú 5 làm hàng xóm với em, nghập là những con đường ven rạch, còn từ đường số 5 trở vô thì không ngập đâu. Bác ra xem con rạch xem đất cát bồi lắng hết con rạch thì sao mà không ngập. Ngày trước còn rạch này xâu hoắm thì chẳng ngập nỗi. Trong quá trình xây dựng 2 khu dân cư BH&PP đất cát bồi lắng nhiều.
Hiện cầu Tạ Quang Bửu đã xong thì đi lại cũng thuận tiện hơn tí. Nghe quy hoạch con đường này nối tới Âu Dương Lân& Dương Bá Trạc

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
nghe bác đà lạt chỉ cho cái hình bị ngập, ngán thật, đúng là khu ngập mà còn gặp tái định cư thì thôi rồi. em chạy thôi.
ngay gần cây cầu xanh đấy các bác. khu tái định cư đấy. mới hỏi chị hồi chiều thị chỉ phán cho 1 câu xanh rờn. em hấu hận khi về đây ở. còn chị chỉ thì mua luôn đôi ủng để lội các bác ạ. kdc mới mà sao kì thế nhỉ.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.929
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
bác muốn mua nhà mà sợ ngập lụt thì chờ bữa nào triều cường chạy tới xem ...nghe mấy bà bán nước thì có mà "bán lúa giống" đấy bác .
....Trăm nghe ko bằng 1 thấy là vậy .

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
đúng rồi bác ạ. trăm nghe đã nản, 1 thấy sẽ còn nản hơn bác ạ. có rẻ em cũng không mua. không biết bên conic thế nào rồi các bác nhỉ, dt to quá nên cũng tăng giá tiền.
chờ vành đai trong thì không biết khi nào mà mò các bác ạh

Status
Không mở trả lời sau này.