Status
Không mở trả lời sau này.
HCN
Hạng B2
25/1/08
148
51
28
minhtri.bds nói:
Khu này có 2 dạng:
- Dạng Hợp đồng à , đúng mẫu nhà mới làm sổ hồng nữa.
Mua bán hợp đồng sang tên + kèm theo 1 cuốn sổ hồng CĐT đứng tên xây dựng xong mới sang tên được.
- Dạng XD tự do, có sổ đỏ rồi (Dãy Tái định cư). Này chỉ có 5x20m, hướng Tây thôi, giá khu này cao và ít bán tại cũng ko có nhiều nền.
Giá toàn khu : Nhà Phố 5x20m giá từ 13-17tr/m2
Biệt Thự 8x18m, 10x20m giá từ 12tr/m2
Vậy khu này có ưu nhược điểm như thế nào vậy bác Trí?

HCN nói:
minhtri.bds nói:
Khu này có 2 dạng:
- Dạng Hợp đồng à , đúng mẫu nhà mới làm sổ hồng nữa.
Mua bán hợp đồng sang tên + kèm theo 1 cuốn sổ hồng CĐT đứng tên xây dựng xong mới sang tên được.
- Dạng XD tự do, có sổ đỏ rồi (Dãy Tái định cư). Này chỉ có 5x20m, hướng Tây thôi, giá khu này cao và ít bán tại cũng ko có nhiều nền.
Giá toàn khu : Nhà Phố 5x20m giá từ 13-17tr/m2
Biệt Thự 8x18m, 10x20m giá từ 12tr/m2
Vậy khu này có ưu nhược điểm như thế nào vậy bác Trí?
Ở được liền, XD cũng đông vui, xây được khoảng 60-70% , Công viên làm khang trang, không ngập lụt vì CSHT đã làm cao hơn.
Pháp lý cũng không vấn đề gì, có cầm được cái sổ cũng yên tâm phần nào(Sổ đỏ CTY đứng tên).
Vị trí chưa dc đẹp lắm, Giờ làm xong cái đường ra thẳng cầu Bình Tiên nữa là ngon

Nói chung " Tiền nào của đó "

Hạng B1
28/9/11
68
0
6
nvquangcm nói:
Bác chủ chạy 1 vòng ra khu dân cư Hồng Long gì ngoài Hiệp Bình - Thủ Đức xem sao? Mép bên Cá Sấu Hoa Cà thông với QL13, sau này đường Bình Lợi + QL13 xong thì ngon lành, giá tầm 12-13tr/m2 kìa, tầm tiền 1.5tỷ là vô tư còn dư chút đỉnh quất chiếc Morning thanh lý của TH là đi làm vô tư
Ông nói nhãm nhỉ. Mua cái nền 1.2 tỷ chỉ để làm cái nền đậu con Morning 300 triệu? Chưa kể không còn tiền sang lắp thì lấy đâu ra nền xi măng để đậu. Điên quá.!

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
1t48 hiện này được phong phú 5 các bác ạ... mà khu này nghe nói ngập làm em sợ thật.
không biết khu này ngập cục bộ hay ngập hết các tuyến đường các bác ạ. mua nơi này có sao không các bác. vì em làm công việc thị trường đi q 1 5 bình thạnh các bác ạ.

Tập Lái
12/5/12
29
153
28
Mấy bác cho em moi thớt này lên, cho em hỏi là giá Sadeco PK bây giờ khoảng bao nhiêu rồi ạ?

Hạng B1
5/5/12
97
1
53
57
MrHaiBB nói:
Mấy bác cho em moi thớt này lên, cho em hỏi là giá Sadeco PK bây giờ khoảng bao nhiêu rồi ạ?
22-24tr nền 5x20 đường 12m

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
hôm rồi em đi xem khu đại phúc, thấy cơ sở hạ tầng làm cũng tốt, hình như chủ đầu tư PR tốt hay sao mà mấy trong vòng 1 tháng mà lên 1tr/m2, trong khi đang khủng hoảng kinh tế.
nay em chắc chuyển quan sadeco PK, bác nào có nên phố thì cho em biết nhé

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
NP 5x20 Lô J đường 16m (ngay khu đông nhà nhất) em đang kêu 25,5/m
Bác thật sự quan tâm thì pm em nhe.

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
nvquangcm nói:
Phong phú 5 thì làm hạ tầng tệ quá, bác lựa lúc triều cường đi xem thử rồi oánh giá. KDC mới nhìn nhà của xây nhếch nhách, lôm côm. Kết nối với TT bằng cầu Nhị Thiên Đường thì thôi rồi, còn cầu Bình Tiên thì xa lắc nữa mới khởi công. Nếu đi cầu Tạ Quang Bửu về TT bằng cầu Chánh Hưng thì kèo này tệ hơn kèo Bông Sao nhiều.
6B Intresco/Sadeco PK thì quy hoạch nghiêm chỉnh hơn, Sadeco ko biết có ngập ko chứ 6B thấy cao ráo. Tuy nhiên 6B phải có cây cầu thông qua Trung Sơn mới hy vọng, còn P.Kiểng phải đợi cây cầu Rạch Đĩa 2 và Lê Văn Lương mở rộng lên 40m - mà cái này chắc cũng lâu lắm có thể đi ké đường ngang HAGL3. Nói chung 2 khu này giá cao, chưa có sổ đỏ, bắt xây dựng theo quy hoạch.... Nhưng để hy vọng giá xuống nữa thì ????
P.Kiểng chưa thấy ngập bác,
em đang làm bên đó 4 tháng nay, không thấy nước ngập.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
hnxuan nói:
nvquangcm nói:
Phong phú 5 thì làm hạ tầng tệ quá, bác lựa lúc triều cường đi xem thử rồi oánh giá. KDC mới nhìn nhà của xây nhếch nhách, lôm côm. Kết nối với TT bằng cầu Nhị Thiên Đường thì thôi rồi, còn cầu Bình Tiên thì xa lắc nữa mới khởi công. Nếu đi cầu Tạ Quang Bửu về TT bằng cầu Chánh Hưng thì kèo này tệ hơn kèo Bông Sao nhiều.
6B Intresco/Sadeco PK thì quy hoạch nghiêm chỉnh hơn, Sadeco ko biết có ngập ko chứ 6B thấy cao ráo. Tuy nhiên 6B phải có cây cầu thông qua Trung Sơn mới hy vọng, còn P.Kiểng phải đợi cây cầu Rạch Đĩa 2 và Lê Văn Lương mở rộng lên 40m - mà cái này chắc cũng lâu lắm có thể đi ké đường ngang HAGL3. Nói chung 2 khu này giá cao, chưa có sổ đỏ, bắt xây dựng theo quy hoạch.... Nhưng để hy vọng giá xuống nữa thì ????
P.Kiểng chưa thấy ngập bác,
em đang làm bên đó 4 tháng nay, không thấy nước ngập.

Phía bên tái định cư thì cao ráo, nhưng cặp sát mé rạch hơi thấp, chắc hôm đó đọng vũng nước do mưa!
Mà bác lo gì, cứ cái đà này thì ko lâu đâu...

Status
Không mở trả lời sau này.