Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
cứ xem i20 active, creta, sportage... sao rẻ bác, nói nhiều lựa chọn thì được, định giá xe ảo gần đây Thaco làm tốt :D, em đi KIA do nó ít ảo hơn các thần thánh thôi chứ nói rẻ sao tin :D

Bác cũng biết lựa xe để so sánh ghê, toàn hàng nhập khẩu nguyên chiếc xong so với dạng lắp ráp. Nói đơn giản cho bác hiểu luôn RAV4 & Sportage? Sonata (xe nhập), Cadenza/K7 (phân khúc cao hơn Camry) giá thấp hơn cả Camry ráp, còn bác muốn so nhập khẩu thì lấy Camry LE (1 tỉ 8) ấy 2 thằng nhập thế mới xứng -> Đúng với cái lý do "giá tiền" trong bài viết chưa nhỉ "rẻ hơn cả ngàn $"
Còn xe lắp ráp thì chả cần nói đâu xa K3 2.0 ráp và Altis 2.0 ráp xem doanh số bán ra của 2 xe là thấy.

• Like
Reactions: virgo and nta139
Hạng D
9/2/15
1.125
6.629
113
Em bổ sung thêm ý ạ
Não to: Xe Nhật
Nhiều bố không có não lên đây phán cũng ớn lắm bác. Em thì đi xe Hàn, mình phải xác nhận là nó thua xe Đức, xe Nhật ... nhưng chất lượng nó OK, giá hợp lý, chẳng có gì phàn nàn trong tầm tiền. 500tr vác con i10 về chạy, 700tr vác con K3 về chạy, cũng chẳng lăn tăn gì.

Chứ bỏ ra 1,5 Tỷ vác bố Fortuner về thì em không ham, dù nó là xe Nhật đấy. Còn mấy bố phán xe Hàn chạy 3,5 năm hư, xác định là đa số không có xe chạy, hoặc chưa chạy xe Hàn. Còn mấy bố phá xe thì em không nói.

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Mấy bác công kích xe Hàn có lẽ do vài năm gần đây mẫu mã nó đẹp, tính năng cao cấp hiện đại, giá thành cũng vừa túi tiền, xe Hàn nó chạy đầy đường nên những bác ko thích nó bị sốc ko tin vào thực tế là xe Hàn hiện tại rất ổn và đáng tiền mua :).
Nhờ Hàn nó chịu đổi mới nâng cấp mà dân mình dc xài quá trời tính năng của xe sang mà nếu KIA Hyundai họ ko bán xe ở VN thì em nghĩ 20 năm nữa em mới dc đi chiếc xe có Cruise Control, đèn led, cốp điện và cửa sổ trời ở VN. Vì đơn giản mấy tính năng đó toàn có ở xe sang nhập khẩu, muốn sở hữu thì phải cầm tiền từ 2 tỉ trờ lên chứ ko có vụ 5 7 trăm triệu như hiện giờ đâu :(

Hạng B1
16/9/15
82
82
18
Bác đừng tỏ ra nguy hiểm. Hàn xẻng Korea muôn đời là dỏm chỉ hơn china mà thôi. Do các bác đú mấy em chỉnh sửa phẫu thuật thẩm mỹ , ham mê vẻ ngoài thời trang mà quên cái tốt bên trong. Ham rẻ ham đẹp cố cãi chày cãi cối hàn xẻng là tốt , an toàn. Toàn mua giải và PR dối người tiêu dùng.
Theo e biết thì các hãng xe hơi của người Hàn Quốc đi lên từ công nghệ của các hãng xe khác từ những thập niên 80-90 của thế kỷ trước, ví dụ như: KIA sử dụng công nghệ của Mazda, Huyndai sử dụng công nghệ của Nissan,Ssangyong sử dụng công nghệ của Mercedes-Benz...( chuyện nầy thời điểm đó ai có sử dụng xe 12-16 chổ của Hàn Quốc thì biết). Quan trọng là người ta chịu học hỏi,thay đổi, cải tiến... rồi tự mình làm ra những sản phẩm đến cả thế giới cũng phải thán phục và những sản phẩm đó có mặt trên khắp thế giới nầy và cũng có chổ đứng nhất định đó bác

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
cá nhân em thì thấy Hàn Quốc cái gì cũng ngon cả :3dcuoi: , các món nướng Hàn Quốc ăn 1 lần nhớ mãi, MV Hàn Xẻng thì xem rất chi là kích thích, thời trang Hàn cũng trẻ trung, diễn viên người mẫu Hàn cũng xinh :3dtuongtu2:.
Nói túm lại xe Hàn gần đây công nhận phấn đấu đạt được rất nhiều tiêu chí về giá cả và kiểu dáng lẫn tiện nghi, đây là điều không thể chối cãi. Em nghĩ chúng ta đừng nên chia rẽ cái cộng đồng "người Việt có xe" vốn đã rất nhỏ bé và chưa phát triển mấy này. Thay vào đó hãy cùng nhau đóng góp xây dựng một cộng đồng "người Việt có xe" chung, nơi tụ họp của tất cả mọi người sở hữu tất cả loại xe để cùng nhau học hỏi, trao đổi và ngày 1 đẳng cấp hơn, chuyên nghiệp hơn. Các bác là những người sở hữu xe, văn minh và đẳng cấp, nhưng lại đang chịu sự chi phối của sức mạnh truyền thông và dư luận để rồi lên mạng nói kháy, dìm hảng chửi đổng nhau như đúng rồi. Tại một cộng đồng khác, cộng động những bác tài xế xe khách, xe công, xe cẩu, xe múc v.v... những người chính xác lái xe là nghề và là cuộc sống của họ thì họ lại có một phong thái bình luận về ô tô rất khác. Rất ít các bác tài có thời gian để lên mạng phát biểu như các bác hiện tại (toàn chạy đường xài, xài trắng đen thời gian đâu mà lên mạng, cá biệt một số bác tài còn ko biết lên mạng là gì) vậy mà trong những cuộc nói chuyện về xe của họ diễn ra rất thanh bình, tự nhiên, từ mọi chủ đề về hãng xe, chất lượng kiểu dáng hoàn toàn mang tính chất đóng góp và xây dựng, họ cùng nhau trao đổi những kiến thức về máy móc, phụ tùng (những thứ mà em cá là họ nắm rõ như lòng bàn tay của họ vậy) với mục đích chung để giúp nhau tồn tại và phát triển trong cuộc sống và nghề nghiệp. Cá nhân em thấy nếu cộng đồng mình cũng xây dựng được một kiểu cách như thế thì tuyệt nhiên chỉ có lợi chứ không hề có hại.
Mục đích các bác cãi nhau phân biệt xe Hàn/Xe Nhật/Xe Mỹ v.v... để làm gì ???

Hạng B2
18/6/14
305
302
63
28
bình phước
Bác đừng tỏ ra nguy hiểm. Hàn xẻng Korea muôn đời là dỏm chỉ hơn china mà thôi. Do các bác đú mấy em chỉnh sửa phẫu thuật thẩm mỹ , ham mê vẻ ngoài thời trang mà quên cái tốt bên trong. Ham rẻ ham đẹp cố cãi chày cãi cối hàn xẻng là tốt , an toàn. Toàn mua giải và PR dối người tiêu dùng.
Cải cùn rồi hả bác.......:3danbanh:

• Like
Reactions: tuanbuivt and virgo
Hạng B2
18/6/14
305
302
63
28
bình phước
Bác cũng biết lựa xe để so sánh ghê, toàn hàng nhập khẩu nguyên chiếc xong so với dạng lắp ráp. Nói đơn giản cho bác hiểu luôn RAV4 & Sportage? Sonata (xe nhập), Cadenza/K7 (phân khúc cao hơn Camry) giá thấp hơn cả Camry ráp, còn bác muốn so nhập khẩu thì lấy Camry LE (1 tỉ 8) ấy 2 thằng nhập thế mới xứng -> Đúng với cái lý do "giá tiền" trong bài viết chưa nhỉ "rẻ hơn cả ngàn $"
Còn xe lắp ráp thì chả cần nói đâu xa K3 2.0 ráp và Altis 2.0 ráp xem doanh số bán ra của 2 xe là thấy.
Con camry nhập 1ti8 bác nói ấy không phải giá trị thật của nó, cộng hết thuế nó không tới 1ti5 , nhưng do người việt chuộng nên showroom mới đẩy lên cái giă đó, bác xem con teana 3.5 nhập mỹ bao nhiêu tiền . Không riêng camry mà nhu2ng xe nhập mỹ như Raw4,hightlander, sienna, 4runner..... đều bị đẩy giá lên. Còn muốn so sánh giá chuẩn nhất là so sanh giá bên Mỹ cùng dung tich xylanh. Mà cùng dung tich xylanh bên mỹ thì xe hàn thua xe nhật khiang 1k,2k $ à. Không chênh lệch nhiều như VN..... thật sự thây mấy bác chạy con camry le.... mình khinh thêm , cho tiền không người ta.

• Like
Reactions: virgo
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Con camry nhập 1ti8 bác nói ấy không phải giá trị thật của nó, cộng hết thuế nó không tới 1ti5 , nhưng do người việt chuộng nên showroom mới đẩy lên cái giă đó, bác xem con teana 3.5 nhập mỹ bao nhiêu tiền . Không riêng camry mà nhu2ng xe nhập mỹ như Raw4,hightlander, sienna, 4runner..... đều bị đẩy giá lên. Còn muốn so sánh giá chuẩn nhất là so sanh giá bên Mỹ cùng dung tich xylanh. Mà cùng dung tich xylanh bên mỹ thì xe hàn thua xe nhật khiang 1k,2k $ à. Không chênh lệch nhiều như VN..... thật sự thây mấy bác chạy con camry le.... mình khinh thêm , cho tiền không người ta.

Thì do bác ấy nói xe Hàn giá cao quá mà toàn đưa mấy con nhập khẩu đi so sánh với mấy con lắp ráp như Vios, Altis....nên em cho bác ấy thấy xe nhập của Toyota giá nó ra sao :D
Ngay kể cả con Camry 2.5 nhập giá thực tế là 1 tỉ 5 cũng đắt hơn cả con Cadenza mới hôm rồi triển lãm sale báo giá có 1 tỉ 4 trong khi lại ở phân khúc cao hơn mà mấy thánh cứ bảo giá xe Hàn mắc thấy buồn cười :)