Hạng D
9/2/15
1.125
6.628
113
Chạy xe hàn là não phẳng hết hả bác , vậy mấy ông chủ doanh nghiệp vận tải, xe khách não phẳng hết rồi ( mà củng ngộ , não phẳng mà nhà nào bèo bèo củng vài tỉ trở lên ). Chưa tính xe số lượng xe du lịch nữa đó.... đúng là con người bảo thủ không biết chấp nhận thực tế. Đọc cmt của bác tương bác là dân4x,5x không chớ:3danbanh:
Vậy chắc có 3 loại não :
- Não nhăn : Xe Đức
- Não phẳng : Xe Hàn
- Ko có não : Ko mua được xe nào cả, mà ngồi phán

Em K3 não phẳng :)

Hạng B1
24/10/15
67
96
18
大和高田
Nói các bác đừng giận chứ em thấy các bác so sánh xe Hàn với xe Nhật rồi dè bỉu nhau là rất quê mùa và hai lúa, nó chẳng khác gì mấy người dùng android và Iphone chê bai nhau, em nói thật là không hiểu lý do lắm. Các bác hài lòng với chính mình là được rồi, sao phải xoắn? Thứ nhất so sánh Hàn với Nhật là khá khập khiễng, Hàn chỉ có xoẳn 2 hãng xe mang chuông đi đánh xứ người (còn mấy anh Ssangyong gì đó thì chỉ là " trâu ta ăn cỏ đồng ta") trong khi Nhật nó có 5-7 hãng xe, mỗi hãng xe lại có một ưu thế riêng. Không phải em ở Nhật nên bênh Nhật đâu, với em thì Toyota hay Hyundai thì cũng xa lạ như nhau, em không có ý định mua hai loại xe này bởi ở đây có hằng hà sa số lựa chọn, chẳng thằng nào đáng phải dè bỉu cả. Bản thân em thì đang chạy Suzuki và muốn đổi qua Subaru Impreza STI hoặc Odyssey nếu có gia đình.

Rồi lại thêm các bác ra vẻ bề trên, rằng ta dùng xe Âu - Mỹ nên nhìn bọn chạy xe Nhật - Hàn một mắt. Âu - Mỹ cũng có nhiều thứ Âu - Mỹ, Fiat toàn lỗi so làm sao được với những dòng xe nổi tiếng của Hàn hay Nhật. Rồi Vauxhall của Anh, Opel của Đức hay Skoda của Séc chẳng hạn, chỉ làm mưa làm gió thị trường nội địa (kiểu mấy xe brand Tàu bán ở Tàu đó) chứ ra ngoài thì cũng chẳng hơn ai.

Hạng B2
18/6/14
305
302
63
28
bình phước
Công nhận bác nói chuyện ko suy nghĩ . kinh doanh vận tải thì kiếm xe rẻ mua. Mua xe nhật , đức có chết đói.
Bác đúng là không biết gì , xe tải hyundai HD 65 2.5tan , Hd72 3.5 tấn giá bằng xe nhật cùng kích cở , xe ben dòng hd củng bằng xe nhật , xe ben Xcent đắt hơn xe nhật từ 2ti2 mà chạy ầm ầm, chưa kể xe khach Universe 2 tầng láp ráp 3ti1, xe 3 cục 3ti9 đắt hơn hẳn xe nhật .xe khách 29cho country của hyundai nữa giá không dưới 1 tỉ. Bác cập nhập lại giá xem xe Hino, Izuzu, isuzu ,mit xem có ngang ngữa xe hàn không, nếu xe hyundai không bền không ai muatrong khi giá bằng hay cao hơn xe nhật đâu... đó là mới hyundai, chưa nói đến kia, daewoo.... gu ít kiến thức đến bạn đó.

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Bác đúng là không biết gì , xe tải hyundai HD 65 2.5tan , Hd72 3.5 tấn giá bằng xe nhật cùng kích cở , xe ben dòng hd củng bằng xe nhật , xe ben Xcent đắt hơn xe nhật từ 2ti2 mà chạy ầm ầm, chưa kể xe khach Universe 2 tầng láp ráp 3ti1, xe 3 cục 3ti9 đắt hơn hẳn xe nhật .xe khách 29cho country của hyundai nữa giá không dưới 1 tỉ. Bác cập nhập lại giá xem xe Hino, Izuzu, isuzu ,mit xem có ngang ngữa xe hàn không, nếu xe hyundai không bền không ai muatrong khi giá bằng hay cao hơn xe nhật đâu... đó là mới hyundai, chưa nói đến kia, daewoo.... gu ít kiến thức đến bạn đó.
Bác đừng tỏ ra nguy hiểm. Hàn xẻng Korea muôn đời là dỏm chỉ hơn china mà thôi. Do các bác đú mấy em chỉnh sửa phẫu thuật thẩm mỹ , ham mê vẻ ngoài thời trang mà quên cái tốt bên trong. Ham rẻ ham đẹp cố cãi chày cãi cối hàn xẻng là tốt , an toàn. Toàn mua giải và PR dối người tiêu dùng.

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
nhìn giá Sony và Samsung đi. tiền nào của đó. nhé.
Nhưg cắm cáp vẫn xem được nhé,mua cái samsung 4-5tr ra mẫu mới đổi tiếp,mua cái sony 8-10tr xài 4 năm ra công nghệ mới => lạc hậu

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Bác đừng tỏ ra nguy hiểm. Hàn xẻng Korea muôn đời là dỏm chỉ hơn china mà thôi. Do các bác đú mấy em chỉnh sửa phẫu thuật thẩm mỹ , ham mê vẻ ngoài thời trang mà quên cái tốt bên trong. Ham rẻ ham đẹp cố cãi chày cãi cối hàn xẻng là tốt , an toàn. Toàn mua giải và PR dối người tiêu dùng.
Vậy có thằng Nhật nào như bác nói bá chủ dòng xe khách 45 chổ như Hàn Xẻng ở vn ko,nếu cái tốt bên trong cùi như bác phán chắc chủ Phương Trang,Thành Bưởi .... não phẳng hết chưa tính thằng Grand Hồ Tràm cũng cả chục con Univer :).
Mà bác nói ngta cãi chày cãi cối chắc bác cũnng cải cùn cải lý biện hộ cho cái bác đang sử dụng bác xài.Chi vậy ,tiền ngta ngta mua bộ bác bố thí hay tài trợ ngta mua hay sao mà cứ bắt ép ngta theo ý mình nhể ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/7/14
161
67
28
Tphcm
em phải đổi cái avata qua hàn xẻng mới được, não phằng phải đập cho nó bằng mấy thánh nhật mới được:3dandap:

• Like
Reactions: virgo