Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
E180 cái xác đấy với quả máy đấy thì... trước lái thử con 3008 công suất còn cao hơn mà còn chê yêu nữa thì E180 ko biết ra gì ko
Ko yếu đâu bác, ECU sẽ được lập trình lại, khi khởi động sẽ đẩy touque lên cao hơn.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
dù sao nhập Đức thì ngon hơn mấy anh kia chứ.Mà ở đây được bao nhiều người đi VW mà cảm nhận đi ngon hay không.
Tiguan là nhập Mexico hoặc nhập TQ bác nhé. Nhập Đức đã mừng.
Các bác mù quáng xe Nhập quá thành ra cứ xem nhập Thái, nhập malay, nhập Indo gì cũng hơn VN hết trọi. Mang tư duy này mãi thì sao nước mình ra biển lớn.

• Like
Reactions: huu1516
Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Các bác mù quáng xe Nhập quá thành ra cứ xem nhập Thái, nhập malay, nhập Indo gì cũng hơn VN hết trọi. Mang tư duy này mãi thì sao nước mình ra biển lớn.
Hồi đó có lần Mazda ghi nhận chất lượng lắp ráp xe Mazda tại VN cao hơn Thái Lan, vậy mà dân mình cứ muốn không tin, phải là xe nhập cơ :D

4/3/19
499
282
66
28
Tiguan có 2 nơi xuất là Đức là Mexico, bản lắp ở Trung Quốc chỉ phục vụ thị trường nội địa, còn Mexico chỉ lắp bản Allspace tức là bản 7 chỗ để xuất khẩu đi các thị trường trong đó có Mỹ, còn ở Đức chỉ lắp bản Tiguan 5 chỗ thường. Để mà vào được Mỹ thì chất lượng cũng khỏi bàn rồi bác.

4/3/19
499
282
66
28
Ko yếu đâu bác, ECU sẽ được lập trình lại, khi khởi động sẽ đẩy touque lên cao hơn.
Cũng yếu thôi bác, xác nó đâu có nhẹ, 2.0 184 trên E200 đã thấy chưa đã rồi chứ đừng nói là 156 trên E180, chưa kể tăng áp thì còn có turbolag nữa mà torque trên mấy máy turbo này chỉ lên khi turbo sinh đủ boost

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Vw từ bao giờ đòi ngồi cùng mâm mec hả bác?
Nên so sánh nó với outlander hoặc santafe,
Còn về tiền thì everest bóp chết nó trong 1 nốt nhạc
Thiết kế thì bình dân mà bác nói ngon hơn rất nhiều? Bác có làm vw ko ạ?
Nó ko ngồi cùng mâm sang/bình dân nhưng ko có nghĩa cứ xe sang thì tốt hơn xe bình dân! Cũng ko phải hãng xe sang luôn làm những con xe sang (VD Mẹc làm cả van, bus...như con Sprinter), BMW VN cũng đang bán con 218 gran tourer ngoài cái động cơ + khung gầm ra thì nhìn khác gì Kia Rondo ko? Nếu bỏ logo ra cho những người chưa biết về 2 con glb với tiguan đánh giá thì cá là 10/10 người đều nói con tiguan đẹp hơn!
Bác cứ nhìn 1 cách công tâm. Ngoại hình con GLB chả có cửa ăn Tiguan, động cơ thì kết hợp với Renault 1.3l rõ ràng thua cái động cơ 2.0 i4 tsi của Tiguan, không gian bên trong thì tù túng rõ ràng cũng thua nốt. Em ko đưa Santafe vào vì rõ là động cơ, hộp số, khung gầm xe Hàn nó thua. Nhưng mấy cái đó trên VW thì nó cũng chia sẻ với đám xe sang trong tập đoàn của nó như Audi. Con GLB có gì hơn ngoài cái logo đâu? Thế nên em mới bảo 1.6 tỏi thì ok chứ 2 tỏi thì Tiguan Allspace, hay thậm chí Vinfast Lux SA còn ngon hơn :D

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Nó ko ngồi cùng mâm sang/bình dân nhưng ko có nghĩa cứ xe sang thì tốt hơn xe bình dân! Cũng ko phải hãng xe sang luôn làm những con xe sang (VD Mẹc làm cả van, bus...như con Sprinter), BMW VN cũng đang bán con 218 gran tourer ngoài cái động cơ + khung gầm ra thì nhìn khác gì Kia Rondo ko? Nếu bỏ logo ra cho những người chưa biết về 2 con glb với tiguan đánh giá thì cá là 10/10 người đều nói con tiguan đẹp hơn!
Bác cứ nhìn 1 cách công tâm. Ngoại hình con GLB chả có cửa ăn Tiguan, động cơ thì kết hợp với Renault 1.3l rõ ràng thua cái động cơ 2.0 i4 tsi của Tiguan, không gian bên trong thì tù túng rõ ràng cũng thua nốt. Em ko đưa Santafe vào vì rõ là động cơ, hộp số, khung gầm xe Hàn nó thua. Nhưng mấy cái đó trên VW thì nó cũng chia sẻ với đám xe sang trong tập đoàn của nó như Audi. Con GLB có gì hơn ngoài cái logo đâu? Thế nên em mới bảo 1.6 tỏi thì ok chứ 2 tỏi thì Tiguan Allspace, hay thậm chí Vinfast Lux SA còn ngon hơn :D
Đấy là bác nhìn thấy tiguan đẹp, chứ t thấy đẹp chỗ nào đâu? Y chang outlander đúng chất bình dân
Còn cũng đừng so sánh động cơ option, vì nó ko chung mâm, bác thích so động cơ và kích thước thì so đúng các xe cùng phân khúc như outlander nhé.
Chỉ mình bác coi tiguan là xe hạng sang thôi
Ok đồng ý vw ngon hơn xe Hàn xe Nhật, nhưng a đã cho cái giá vào tham chiếu để so sánh chưa?
Khi giá chiếc tiguan allspace gấp rưỡi santafe (stf còn hơn 1 phân khúc), và gần gấp đôi outlander. Và anh cũng vứt bỏ everest của t đâu rồi?
Mà thôi, a fan vw thì a có quyền yêu quý. Còn với đa số chắc chắn sẽ chọn glb
Không tin a thử làm cái lựa chọn giữa glb 1tỷ 9 và tiguan 1tỷ 7, xem mọi người sẽ chọn xe nào nhé