Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Đấy là bác nhìn thấy tiguan đẹp, chứ t thấy đẹp chỗ nào đâu? Y chang outlander đúng chất bình dân
Còn cũng đừng so sánh động cơ option, vì nó ko chung mâm, bác thích so động cơ và kích thước thì so đúng các xe cùng phân khúc như outlander nhé.
Chỉ mình bác coi tiguan là xe hạng sang thôi
Ok đồng ý vw ngon hơn xe Hàn xe Nhật, nhưng a đã cho cái giá vào tham chiếu để so sánh chưa?
Khi giá chiếc tiguan allspace gấp rưỡi santafe (stf còn hơn 1 phân khúc), và gần gấp đôi outlander. Và anh cũng vứt bỏ everest của t đâu rồi?
Mà thôi, a fan vw thì a có quyền yêu quý. Còn với đa số chắc chắn sẽ chọn glb
Không tin a thử làm cái lựa chọn giữa glb 1tỷ 9 và tiguan 1tỷ 7, xem mọi người sẽ chọn xe nào nhé
Thứ nhất e ko nói câu nào Tiguan là xe hạng sang, tự bác tưởng tượng ra rồi lý luận sai :D
Thứ hai em cũng méo phải fan VW, lại tự bác lý luận sai nốt :D
Thứ ba, tự bác cho là mỗi em cho là mua Tiguan hơn, vậy bác lập cái poll xem sao?
Thứ tư là con Everest mới đúng méo có chỗ nào giống để so hết vì nó là SUV 7 chỗ, còn bọn kia là crossover 5+2
chắc bác phải ngồi ngẫm lại lý luận của mình nhờ ;))

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Thứ nhất e ko nói câu nào Tiguan là xe hạng sang, tự bác tưởng tượng ra rồi lý luận sai :D
Thứ hai em cũng méo phải fan VW, lại tự bác lý luận sai nốt :D
Thứ ba, tự bác cho là mỗi em cho là mua Tiguan hơn, vậy bác lập cái poll xem sao?
Thứ tư là con Everest mới đúng méo có chỗ nào giống để so hết vì nó là SUV 7 chỗ, còn bọn kia là crossover 5+2
chắc bác phải ngồi ngẫm lại lý luận của mình nhờ ;))
T cũng nói rõ trước là nếu so về tầm tiền mà
Khi bài viết đang nói về GLB (cuv hạng sang cỡ nhỏ) thì a lại mang tiguan (cuv bình dân cỡ trung) ra để so sánh, lại còn so hẳn máy móc và không gian. Thì tôi lôi everest vào có được ko?
7 mẫu xe mới sắp được Mercedes-Benz ra mắt tại Việt Nam: C180 và GLB được mong chờ hơn cả

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
T cũng nói rõ trước là nếu so về tầm tiền mà
Khi bài viết đang nói về GLB (cuv hạng sang cỡ nhỏ) thì a lại mang tiguan (cuv bình dân cỡ trung) ra để so sánh, lại còn so hẳn máy móc và không gian. Thì tôi lôi everest vào có được ko?
View attachment 2146742
Lôi vô so sánh với cả bảo nó là xe hạng sang là 1 hở bác? Em so bác với cả 1 ông nhà giàu, bác cao hơn, giỏi hơn ông ta = bác giàu như ông ta đổ lên hở bác? Vãi cả lý luận :D

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Đấy là bác nhìn thấy tiguan đẹp, chứ t thấy đẹp chỗ nào đâu? Y chang outlander đúng chất bình dân
Còn cũng đừng so sánh động cơ option, vì nó ko chung mâm, bác thích so động cơ và kích thước thì so đúng các xe cùng phân khúc như outlander nhé.
Ok đồng ý vw ngon hơn xe Hàn xe Nhật, nhưng a đã cho cái giá vào tham chiếu để so sánh chưa?
Khi giá chiếc tiguan allspace gấp rưỡi santafe (stf còn hơn 1 phân khúc), và gần gấp đôi outlander. Và anh cũng vứt bỏ everest của t đâu rồi?
Không tin a thử làm cái lựa chọn giữa glb 1tỷ 9 và tiguan 1tỷ 7, xem mọi người sẽ chọn xe nào nhé
GLB 1 tỷ 7 thì hốt ngay, qua 2 tỷ thì lấy exp hoặc prado, mình chạy pajero sport 140 mã vẫn phi ầm ầm 160km/h, không hiểu mấy bác chê GLB yếu chỗ nào, nó ảnh hưởng về hệ dẫn đông, khung gầm, ecu. không phải cứ mã cao là chạy nhanh

Hạng B2
26/10/07
451
420
63
37
Tiguan là "XE TIỆM CẬN SANG", nhớ nhé "TIỆM CẬN SANG", nên giá bán cũng phải tiệm cận sang. Trước cãi nhau với admin fanpage của VW VN trên FB về vụ: xe bình dân Đức mà cứ đưa thuật ngữ "tiệm cận sang" vào làm gì.
Cuối cùng mới biết, đưa vào để bán được giá cao hơn, lùa gà được nhiều ông/bà già hơn.
VW VN đang tự định giá mình gần với Merc,Bim và Audi, nên giá trên trời; nếu không biết điều chỉnh thì sẽ theo vết xe đổ của Toyota VN đó.

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
bác nói chuẩn quá rồi. Đi con VW thì ko bao giờ đủ tầm so sánh với 1 con Mer cả, kể cả trên thế giới hay ngay tại nước Đức cũng thế thôi. Chấm hết.

Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Tiguan là "XE TIỆM CẬN SANG", nhớ nhé "TIỆM CẬN SANG", nên giá bán cũng phải tiệm cận sang. Trước cãi nhau với admin fanpage của VW VN trên FB về vụ: xe bình dân Đức mà cứ đưa thuật ngữ "tiệm cận sang" vào làm gì.
Cuối cùng mới biết, đưa vào để bán được giá cao hơn, lùa gà được nhiều ông/bà già hơn.
VW VN đang tự định giá mình gần với Merc,Bim và Audi, nên giá trên trời; nếu không biết điều chỉnh thì sẽ theo vết xe đổ của Toyota VN đó.
thì giống như ông Peugeout đấy, thương hiệu thì như toy hay honda thôi mà quất cái chữ cao cấp, xe tiệm cận sang nên bây giờ khi Honda, Hyundai có đầy xe để giao thì Peugeout VN khóc tiếng mán ngay.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tiguan từ bao giờ dc xếp chung mâm với hàng GL vậy? Chỉ nói đến cái da, và thiết kế nội thất thôi thì chênh 200tr tôi vẫn chọn Mers. Tại sao VW càng ngày càng xuống dốc, Merc thì ngày càng phát triển?
Còn các bác nào chê thì xài qua 2 con đi rồi phán! Tôi chỉ biết là VW người ta đi vì chi phí bảo dưỡng nó dễ chịu hơn Merc vì đơn giản là thương hiệu xe bình dân Đức. Giống so với Mazda và Lexus vậy! Dù thằng Mazda có ra xe tốt mấy thì người ta vẫn cho nó là dòng xe bình dân của Nhật! Méo bao giờ chung dc mâm với Toyota chứ ko nói đến Lexus.
Cái này nó thể hiện sự chịu chơi, và sở thích. Còn đã mua xe mà ko bàn đến tiền thì thôi RR với Camry cũng y như nhau cho khoẻ, khỏi cãi vã chi mất công! haha