Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Em cam 10 ty di tim 5x20 o quan 10 ma sao cung kho qua cac bac :(
Đúng rồi bác. Quận 10 giá rất cao vì khu này sầm uất, nhất là khu phường 12 và 14 ấy. Còn nếu doc theo CMT8 thì giá mềm hơn nhung đường CMT8 đông và kẹt xe nén ai cũng ngại. Mấy cái khu cư xá Bắc Hải thì toi nghe nói toàn nhà diện tích lớn thì phải. Bác vào coi thử cư xá Đồng Tiến xem có can nào ko. Nói chung là q10 giá cao ngang ngửa và hơn cả q3 đấy, vì 1 số đường ở q3 tập trung các biệt thự cổ cần bảo tồn, ko được phá bỏ xay mới và q3 tập trung rất nhiều các cơ quan của TpHCM do vậy ko cho kinh doanh buôn bán tự do được nén giới đầu tư ko săn đón như q1 hay q10 (tất nhiên ko phải là toàn bộ q3 nhé) vì thế đừng ngạc nhiên nếu giá q10 cao hơn q3 nhé bác

• Like
Reactions: flash
Hạng D
26/9/09
1.978
6.124
113
Em cam 10 ty di tim 5x20 o quan 10 ma sao cung kho qua cac bac :(
Đúng rồi bác. Quận 10 giá rất cao vì khu này sầm uất, nhất là khu phường 12 và 14 ấy. Còn nếu doc theo CMT8 thì giá mềm hơn nhung đường CMT8 đông và kẹt xe nén ai cũng ngại. Mấy cái khu cư xá Bắc Hải thì toi nghe nói toàn nhà diện tích lớn thì phải. Bác vào coi thử cư xá Đồng Tiến xem có can nào ko. Nói chung là q10 giá cao ngang ngửa và hơn cả q3 đấy, vì 1 số đường ở q3 tập trung các biệt thự cổ cần bảo tồn, ko được phá bỏ xay mới và q3 tập trung rất nhiều các cơ quan của TpHCM do vậy ko cho kinh doanh buôn bán tự do được nén giới đầu tư ko săn đón như q1 hay q10 (tất nhiên ko phải là toàn bộ q3 nhé) vì thế đừng ngạc nhiên nếu giá q10 cao hơn q3 nhé bác
ohh, Q10 có giá vậy sao bác. Em hỏi thăm xíu, còn Q4 so với Q10 thì sao ah . em ko rành giá . có 1 căn khu Dh Luật ,Ng Trường Tộ, Đoàn Như Hài. hẽm dep 2 xe hơi chạy ok. dt gần đẹp 3,9x15 , giá 9 tỷ ah

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
ohh, Q10 có giá vậy sao bác. Em hỏi thăm xíu, còn Q4 so với Q10 thì sao ah . em ko rành giá . có 1 căn khu Dh Luật ,Ng Trường Tộ, Đoàn Như Hài. hẽm dep 2 xe hơi chạy ok. dt gần đẹp 3,9x15 , giá 9 tỷ ah
Khu vực quanh Đoàn Như Hài và Bến Vân Đôn đẹp nhất q4 rồi còn gì bác. Hẻm như bác mo ta thì qua tuyệt rồi tuy nhiên giá đó theo toi là hơi cao vì chiều ngang khá nhỏ chưa nổi 4m thì giá thấp lắm. Với lai cái "tiếng" nhiều khi cũng liên quan đến giá nhà đất nhé. Theo như bác mo ta thì coi như can đó có gia 150tr/m2 ngang với q1 rồi mà cái tâm lý "ở nhà quận 1" thì vẫn có vẻ "oai" hơn ở nhà quận 4 nhiều chứ nhỉ he he. Hòi lau rồi mình có đi kiếm hỏi thuê văn phòng trên đường Phan Đăng Lưu mà mấy bác moi giới đưa mất căn bên Phú Nhuận giá cao hơn bên Bình Thạnh đó dù khá tương đồng về diện tích và chiều ngang. Chắc bác vẫn nhớ cái câu từ xưa "ăn quận 5, nằm quận 3, xa hoa quận 1, trộm vặt quận 4" giờ tất nhiên có nhiều thứ thay đổi và q4 toàn giới giàu có nhiều nhưng dù sao cũng gợi len cái gì đó .... (Xin lỗi toi ko có ý dìm bác nào đang ở hoặc đang có ý định mua nhà q4 nhé, chỉ là phản ánh 1 hiện tượng khách quan thoii nhé)

Hạng D
26/9/09
1.978
6.124
113
Sẵn topic này các bác cho em hỏi budget 5.5 - 6 tỷ có thể tìm được nhà hẻm xe hơi, diện tích đất 50-70m2, cách quận 1 khoảng 4km đổ lại không ạ? Em search được nhiều thông tin trên các trang bất động sản nhưng không biết độ tin cậy đến bao nhiêu, ngại đụng môi giới xấu lại bị dắt đi lòng vòng. Cám ơn các bác chuyên gia!
Quận 7 khu tân quy, tân kiểng chắc có luôn nhà mặt tiền đấy bác

• Like
Reactions: bobovn
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Quận 7 khu tân quy, tân kiểng chắc có luôn nhà mặt tiền đấy bác
Mình nghĩ người hỏi có lẽ muốn hướng đến khu vực trung tâm cũ của SG nén mình nghĩ Bình Thạnh hay Phú Nhuận thì bác ấy sẽ hướng đến nhiều hon

Hạng C
9/9/14
933
22.015
93
Giá này có vẻ cao, vì search trên muaban.net thì thấy người ta bán nhà mặt tiền đường này cũng chỉ giá cỡ đó mà thôi. Như cái rao trên muaban.net vào ngày 25/5 ở dưới thì diện tích 120m2 cũng chỉ 17.4 tỷ, mà còn chưa trả giá.

Bán nhà mặt tiền đường Đoàn Như Hài, P.12, Q.4, vị trí đẹp nhất. Giáp Quận 1. Gần sông Bến Nghé, đường Hoàng Diệu và Bến Vân Đồn, xung quanh nhiều dự án đang triển khai, nhiều cao ốc văn phòng, gần đường Nguyễn Tất Thành, cảng Sài Gòn, bến Nhà Rồng, giáp Quận 1, khu vực sang trọng, sắp tới giá trị tăng rất nhanh. Thích hợp làm công ty, cao ốc văn phòng, ngân hàng, trường học Quốc tế. DT: 4m x 23m, nở hậu 8m, DTKV: 120m2, trệt, 1 lầu. Giá: 17,4 tỷ.

Mà giá cho thuê của khu này cũng không cao, tính ra về tỷ suất lợi nhuận là quá thấp. Điều này cũng hợp lý vì mặc dù là đường nhưng cũng vắng vẻ. Nếu mua ở vì gần Q1 thì không bàn đến, chứ nếu tính về hiệu quả thì ...

Tập Lái
18/9/16
0
4
2
33
Em dang tim ngang >=5 bac

Tập Lái
18/9/16
0
4
2
33
P12 cao gia hon P14 10% nhe bac

Hạng C
13/5/16
544
1.396
93
53
Nhà này đòi 8 tỷ, trả giá mà chủ nói không bán dưới 7 tỷ rưỡi, các bác thấy có cao quá không ạ!
8 tỉ mua được nhà nát HXH diện tích 100m2 ở quận nào?