Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
gửi các bác tham khảo tiếp giá này mắc hay rẻ
căn này được chiều ngang nhưng thiếu chiều dài, hẽm 6m HUỳnh Văn bánh , gần giáp đường Trường Sa (hay hoàng Sa) , dt 4,5x10, nở hậu 4,7, 2 lầu, giá 5,5 tỷ
và cũng bên Huỳnh văn bánh, căn góc hẽm XH và hẽm hông 3m, đối diện chùa, dt 4,5mx12, 2 lầu, lộ giới hông 4 tấc, giá 6,5 tỷ

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Dạ vâng, cám ơn Bác. Nghe các bác chia sẻ, em cũng hạ tiêu chuẩn, không nhất thiết HXH, chỉ thông thoáng, sạch sẽ là đủ. Nếu nới rộng khu vực tìm kiếm ra PN thì chắc em cũng tìm hiểu quận 2, phường Bình An xem được không.
Mình thì laii nghĩ giờ này kiếm nhà thì phải mua hẻm xe hoi thì sau này nếu có bán lại mới dễ bán (có thể hiện thời bác chua có suy nghĩ sẽ bán lai nhưng cuộc đời vật đổi sao dời mà bác, tự dung 1 ngày đẹp trời bác đi qua hàng xổ số Vietlot và trúng mấy chục tỏi thì sao he he). Đó là kinh nghiệm của mình và một số Ng xunh quanh. Ngày trước thì khác chứ giờ đời sống tăng cao rồi. Chia sẻ quan điểm của mình với bác để bác tham khảo và suy nghĩ trước khi quyết định thoi. Nếu bác sang q2 thì dễ lựa chọn hơn và hẻm cũng rộng rãi hơn nhiều đấy

• Like
Reactions: fatboy and bobovn
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
căn này được chiều ngang nhưng thiếu chiều dài, hẽm 6m HUỳnh Văn bánh , gần giáp đường Trường Sa (hay hoàng Sa) , dt 4,5x10, nở hậu 4,7, 2 lầu, giá 5,5 tỷ
và cũng bên Huỳnh văn bánh, căn góc hẽm XH và hẽm hông 3m, đối diện chùa, dt 4,5mx12, 2 lầu, lộ giới hông 4 tấc, giá 6,5 tỷ
Giá này là cao rồi bác ơi, ko hẳn là thiếu chiều dài đau nhưng diện tích đó mà bán giá đó thì cao, kể cả toi giả thiết nhà vẫn ở được và khấu hao nhà rồi và sau khi kháu hao thì nhà vẫn còn giá 1 tỷ

Hạng C
9/9/14
933
21.653
93
Sao đoạn Phú Nhuạn bác nói lại có đường LÊ Quý Đôn nào ở đó nhỉ? Mình tưởng là Trần Cao Vân chứ nhỉ
Lê Quý Đôn là đường mới được đặt tên sau này, ngày xưa là hẻm, và nối Trần Huy Liệu với Huỳnh Văn Bánh. Từ trên cầu Công Lý đi về phía sân bay, vừa qua cầu, đến ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh thì quẹo trái vào Huỳnh Văn Bánh, đ thêm chừng 10m thì bên tay trái có cái ngã 3 Lê Quý Đôn-Huỳnh Văn Bánh. Mặc dù được đặt tên đường, nhưng nó quanh co, đi vào sâu bên trong thì chẳng khác gì hẻm, chỉ được khúc ngoài là rộng rãi.

• Like
Reactions: thuto1
Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
Giá này là cao rồi bác ơi, ko hẳn là thiếu chiều dài đau nhưng diện tích đó mà bán giá đó thì cao, kể cả toi giả thiết nhà vẫn ở được và khấu hao nhà rồi và sau khi kháu hao thì nhà vẫn còn giá 1 tỷ
bao nhiêu 1m2 thì là chuẩn bác , hẽm đẹp, 2 oto vô tư

Hạng C
9/9/14
933
21.653
93
Tính ra là cũng 100 triệu/m2. Dạo này giá nhà lên ghê quá. Khu này được cái di chuyển thuận tiện, gần Q3, Q10. Hình như mấy cái nhà HXH Nguyễn Trọng Tuyển, Đặng Văn Ngữ cũng không mắc thế.

Bán nhà hẻm xe hơi 6m, Đặng Văn Ngữ Phú Nhuận
DT: 5mx12m, 1 trệt 1 lửng 3 lầu sân thượng
Hẻm thông thoáng mát mẻ, khu dân trí cao
Bán: 5,7 tỷ.

Hạng C
9/9/14
933
21.653
93
H
Huỳnh Văn Bánh khúc bên phía Phan Đình Phùng thì mắc, và giảm dần về phía Lê Văn Sỹ. Nếu mà nằm bến phía cuối đường HVB, thì lấy giá nhà đó so với nhà hẻm xe hơi Nguyễn Trọng Tuyển là biết. Vì thật ra về vị trí thì hẻm xe hơi NTT hay hẻm xe hơi khúc cuối HVB cũng xêm xêm nhau. So với đường Hoàng Diệu cũng được.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Thực ra minh để ý thấy diện tích tầm 60-70m2 là loại được ưa chuộng nhất thì phải ở các khu cũ và khu vùng ven Tp (có thể q2 hay q7 là nhưng trường hợp giới nhà giàu dịch chuyển từ khu cũ sang nén thích diện tích lớn hơn chăng?) bởi vậy những can có diện tích lớn hoặc nhỏ hơn đều kén Ng mua hơn. Mình thì đánh giá tầm đó khoảng 80tr/m2 thoi bác

• Like
Reactions: fatboy
Tập Lái
18/9/16
0
4
2
33
Cac bac co ai biet gia dat khu K300 Tan Binh thi ib e voi a. E thay khu do yen tinh va thoang hon Q10, chac e chuyen huong sang day mua luon