Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
chúc mừng bác sa hình mà xe trước chưa ra hết bài bị trừ điểm trong đó mà bác vào hình đó là bác đi theo luôn,càm ứng không phân biệt 2 xe,kaka
thì chung đường xuống dốc cầu đó bác, còn sau đó mình vào vệt bánh xe của B thì xe tải nó đi đường khác mà bác. Em bám sát nó quá chứ ko phải là hai xe thi song song nhau.

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Sa hình rồi cũng tới lúc sẽ thấy thôi đừng lo lắng bạn
thực ra lo lắng là tâm trạng chung của mọi người mà. Mình cũng lo mất ngủ luôn. sáng 3h50 là thức dậy rồi, sau đó 6h thì chạy xe tới đó khoảng 7h30. Ngồi chờ tới 10h30 là thi LT, xong 30ph sau gọi thi TH, đạt rồi thì 20ph chờ gọi thi ĐT. Đạt hết thì kí tên ra về.

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
thấy bác chủ thớt giống em nên đọc hết 9 trang bài của bác chủ thớt, bác chủ thớt bằng tuổi mình, mà mình học bên ANND ở Thủ đức ko phải ở hoàng gia ! tháng 3 mình mới thi mà giờ đang run ! nghĩ tới là lo sốt vó hết cả lên ! :(
Bác tháng 3 thi thì còn dài mà, lo làm gì, nếu thấy chạy chưa ổn thì thuê xe , thầy tập thêm. Lúc mình học xong 10h giai đoạn đầu cũng lo lắm vì thầy nói mình còn yếu chưa ổn. Nhưng nhờ vậy mà mình càng cần phải cố gắng hơn và nhập tâm những gì thầy nói.

Hạng B1
Mình xin phép được nổ điểm trước nhé, passed rùi anh em ạ, vui quá, ahihi. LT:28, TH: 100, ĐT: 95.
mình cũng wa sáng nay luôn, nhẹ nhỏm cả người, thi thì ko sợ chỉ sợ đi lên đi xuống vừa xa vừa phải chờ đợi cực quá, 9h có mặt mà đến tận 4h30 mới xong.
Chúc mừng các bác đã thi đậu, e cần thêm chia sẽ chi tiết của các bác ạ :(
2 bác thi đậu có FB ko cho e xin để chat hỏi cho nhiều ạ :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
Sáng nay 12/01 em bắt đầu đi học tiếp giai đoạn 2.

10 tiếng của giai đoạn 1, em học 1 thầy dạy XXX cũng tạm, thường sẽ chỉnh tay em lái, chỉnh tay em vào số khá nhìu...(có thể dạy như vậy học viên sẽ nhớ lâu) tần suất tầm 60% chỉnh phụ. Đa số thầy cho chạy đường trường là chính. Và kết quả là em cũng ko nắm kỹ thuật lái nhìu, ngay cả tính đến lúc này em bẻ lái cũng hên xui lắm ạ, lùi chuồng, ghép ngang cũng lơ tơ mơ vì thầy cho em vào cái bãi lùi, ghép xe bên Trung Sơn rất bé và lộn xộn nhà dân, cây phơi đồ để tùm lum ra bên ngoài, em ko hình dung dc bên ngoài xe em đang ở là vị trí nào lun.

Hồi tết dương lịch em về Cần Thơ cho ông chú tập lái con số tự động cũng dc 3 ngày, thì đã nắm dc bẻ lái, vào kua, quay đầu. Lúc này cũng hoang mang đủ thứ bài thi.

Ko bit do ý trời hay sao, đến khi đăng ký giai đoạn 2, thầy dạy ko còn lịch, em phải đăng ký thầy khác. Trước đó em đi học lý thuyết thì hỏi bạn kế bên học thầy nào, bạn đó nói học 4 ông rồi cũng tạm, em hỏi bạn ngồi trên học thầy nào dạy tốt ko, thì bạn đó có nói thầy YYY, và em đánh liều chọn thầy đó cho giai đoạn 2 lun. Ngày đầu giai đoạn 2 thầy hỏi thăm tình hình biết em chưa học dc bài thi gì cả (chỉ mỗi cái bài lùi chuồng mà nhớ mang máng) mà chỉ lái đường trường nên thầy cho qua cái bãi bên Phạm Hùng có liên tiếp 4 bài là bánh xe qua vệt, đường vuông góc, lùi chuồng dọc, ghép ngang. Sau khi thầy chỉ các kỹ thuật em đã nắm dc và thầy hẹn buổi sau sẽ dạy tới bài dừng ngang dốc nữa, rồi mới cho lái 4h xún Bình Chánh tập hình thô. (tức là em cần mua thêm 2h nữa mới đủ ôn các bài ạ)
Bạn nào mún biết tên 2 thầy của em thì inbox em nói riêng nhé. :D

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
Sáng nay 12/01 em bắt đầu đi học tiếp giai đoạn 2.

10 tiếng của giai đoạn 1, em học 1 thầy dạy XXX cũng tạm, thường sẽ chỉnh tay em lái, chỉnh tay em vào số khá nhìu...(có thể dạy như vậy học viên sẽ nhớ lâu) tần suất tầm 60% chỉnh phụ. Đa số thầy cho chạy đường trường là chính. Và kết quả là em cũng ko nắm kỹ thuật lái nhìu, ngay cả tính đến lúc này em bẻ lái cũng hên xui lắm ạ, lùi chuồng, ghép ngang cũng lơ tơ mơ vì thầy cho em vào cái bãi lùi, ghép xe bên Trung Sơn rất bé và lộn xộn nhà dân, cây phơi đồ để tùm lum ra bên ngoài, em ko hình dung dc bên ngoài xe em đang ở là vị trí nào lun.

Hồi tết dương lịch em về Cần Thơ cho ông chú tập lái con số tự động cũng dc 3 ngày, thì đã nắm dc bẻ lái, vào kua, quay đầu. Lúc này cũng hoang mang đủ thứ bài thi.

Ko bit do ý trời hay sao, đến khi đăng ký giai đoạn 2, thầy dạy ko còn lịch, em phải đăng ký thầy khác. Trước đó em đi học lý thuyết thì hỏi bạn kế bên học thầy nào, bạn đó nói học 4 ông rồi cũng tạm, em hỏi bạn ngồi trên học thầy nào dạy tốt ko, thì bạn đó có nói thầy YYY, và em đánh liều chọn thầy đó cho giai đoạn 2 lun. Ngày đầu giai đoạn 2 thầy hỏi thăm tình hình biết em chưa học dc bài thi gì cả (chỉ mỗi cái bài lùi chuồng mà nhớ mang máng) mà chỉ lái đường trường nên thầy cho qua cái bãi bên Phạm Hùng có liên tiếp 4 bài là bánh xe qua vệt, đường vuông góc, lùi chuồng dọc, ghép ngang. Sau khi thầy chỉ các kỹ thuật em đã nắm dc và thầy hẹn buổi sau sẽ dạy tới bài dừng ngang dốc nữa, rồi mới cho lái 4h xún Bình Chánh tập hình thô. (tức là em cần mua thêm 2h nữa mới đủ ôn các bài ạ)
Bạn nào mún biết tên 2 thầy của em thì inbox em nói riêng nhé. :D
bác học trường nào vậy mà thấy căng vậy

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Sao đi xa tập khổ vậy, vô cái bãi ở gần lạc long quân, có đủ hết các bài thi sa hình, thậm chí cái dốc còn cao hơn thi thật, tập dốc đó xong thì dốc thi ở HG bèo lắm :)

Tập Lái
23/12/16
44
9
8
38
Sao đi xa tập khổ vậy, vô cái bãi ở gần lạc long quân, có đủ hết các bài thi sa hình, thậm chí cái dốc còn cao hơn thi thật, tập dốc đó xong thì dốc thi ở HG bèo lắm :)
Bãi đó là bãi nào, của trường nào bak? Mình vô đó có xe tập lun hả? E bên Tên lửa tính kiếm bãi sa hình nào tập để qua tết thi bên HG, vì e chỉ đăng kí thi bên đo chứ k học 16 giờ như mấy bak kia.

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Bãi đó là bãi nào, của trường nào bak? Mình vô đó có xe tập lun hả? E bên Tên lửa tính kiếm bãi sa hình nào tập để qua tết thi bên HG, vì e chỉ đăng kí thi bên đo chứ k học 16 giờ như mấy bak kia.
Nó có dạy lái, cho thuê xe lun, phí thuê bãi (chưa xe) là 50k/h hồi 2016. Địa chỉ coi lại mình ko nhớ, hình như đi LLQ quẹo phải vô Tống văn trân, cuối đg là bãi đậu xe buýt to, vô đó.