Hạng B1
9/11/15
76
30
18
dạ e học Hoàng Gia ạ :D
vậy là tùy thầy rồi,bác không thích thầy đang dạy thì lên trung tâm báo đổi thầy là trung tâm đổi thôi,vì căn bản học Hoàng Gia mình thấy khá chuẩn đó
bãi tập Hoàng Gia bên Trung Sơn mình thấy ok mà ,khu đó vắng dốc cầu ghép ngang ghép dọc đều ok mà,chạy zòng zong trong đó để quen volang mà bác,lúc đi về còn được dợt dốc cầu Phạm Hùng nữa
bác có 6h cuối mà,đừng mua thêm 2h ở sân tập hình thô,nếu mua thì mua thêm giờ ở sân thi luôn đi,chứ sân thô chán lắm

Hạng B1
hum wa mình mới đi học tiếp 2h đường trường thứ 13 và 14. Thầy dạy bài canh dừng ở cột biển báo và cho xe qua dốc cầu, rồi cho mình vào khu Phạm Hùng bữa trước để dợt lại 4 bài liên tiếp: cho xe qua vệt bánh xe, đường vuông góc, ghép dọc, ghép ngang... em dc thầy dạy tận tình và nắm tạm ổn.
Qua tết vào là còn 4 tiếng tiếp theo (có 2h đường trường mua thêm) em book thầy lên Bình Chánh rồi, trước ngày thi 1 ngày qua tập 4 tiếng cảm ứng. Giờ em đi học lý thuyết típ đây :D

vài bác mới thi đậu xong bỏ thớt lun ko thấy vào nữa :(

Hạng B1
3/12/16
78
48
18
40
Em cũng học bên HG, mà đầu tháng 4 em mới thi.

Em học thầy đầu thì ok, ngày đầu thầy cho chạy xe từ bãi tập về lại Q3 luôn, chạy phà phà. Mấy lần sau gặp thầy Thắng già khó tính quá, hay la & chỉnh vô lăng, nhưng em cứ im im học, k cãi cũng k đổi thầy. Em tập xong được 5 buổi. Xong xe em về (em đăng ký mua xe trước khi đky học = lái), xe tự động, em chạy phà phà luôn, 3 ngày quất hơn 800km, cao tốc, miền tây, vũng tàu, đồng nai...về ngán xe luôn :3dchoctuc:

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
hum wa mình mới đi học tiếp 2h đường trường thứ 13 và 14. Thầy dạy bài canh dừng ở cột biển báo và cho xe qua dốc cầu, rồi cho mình vào khu Phạm Hùng bữa trước để dợt lại 4 bài liên tiếp: cho xe qua vệt bánh xe, đường vuông góc, ghép dọc, ghép ngang... em dc thầy dạy tận tình và nắm tạm ổn.
Qua tết vào là còn 4 tiếng tiếp theo (có 2h đường trường mua thêm) em book thầy lên Bình Chánh rồi, trước ngày thi 1 ngày qua tập 4 tiếng cảm ứng. Giờ em đi học lý thuyết típ đây :D

vài bác mới thi đậu xong bỏ thớt lun ko thấy vào nữa :(

Bác khi học sa hình trên Bình Chánh lưu ý bài ghép dọc và ngang nhé,thầy chỉ canh như thế nào thì phải canh cho đúng nha,còn canh mà sai bài thầy chỉ là coi chừng de lại cán cảm ứng hoặc cửa đó,phải biết xoay trở ở tình huống đó không là out tại chỗ nha bác

• Like
Reactions: khuonggau
Tập Lái
23/12/16
44
9
8
38
Em cũng học bên HG, mà đầu tháng 4 em mới thi.

Em học thầy đầu thì ok, ngày đầu thầy cho chạy xe từ bãi tập về lại Q3 luôn, chạy phà phà. Mấy lần sau gặp thầy Thắng già khó tính quá, hay la & chỉnh vô lăng, nhưng em cứ im im học, k cãi cũng k đổi thầy. Em tập xong được 5 buổi. Xong xe em về (em đăng ký mua xe trước khi đky học = lái), xe tự động, em chạy phà phà luôn, 3 ngày quất hơn 800km, cao tốc, miền tây, vũng tàu, đồng nai...về ngán xe luôn :3dchoctuc:
E cũng tính làm giống bác mà sợ bị xxx thổi cái là xong lun . Bác cũng liều thiệt, e chưa dám làm. Tháng 3 e thi, 8/3 thi lý thuyết, 20/3 thi sát hạch

• Like
Reactions: truongson83
Hạng B1
3/12/16
78
48
18
40
E cũng tính làm giống bác mà sợ bị xxx thổi cái là xong lun . Bác cũng liều thiệt, e chưa dám làm. Tháng 3 e thi, 8/3 thi lý thuyết, 20/3 thi sát hạch
Em về quê bạn em làm csgt không à bác, nên cũng k sao. Với lại chạy cẩn thận đúng luật là được rồi, lỡ bị vịn thì bác cùng chúng cháu hành quân thôi :3dcuoi:

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
hihi, sau khi có bằng rồi lại cận Tết nữa nên lubu quá chưa vào diễn đàn. Một số bạn trách bỏ thớt mà đi.Thực ra ko phải vậy. Có bằng rùi mà chưa có chạy xe ra đường được ngay đâu các bác ợ. PHải bổ túc tay lái thêm nhiều lắm. Mình có đăng kí học bổ túc 8h thêm rồi nhưng cảm thấy vẫn chưa thấm. Khi học mình chỉ có 20h thực hành. Mà theo quy định chuẩn là phải 90h thực hành thì mời gọi là tạm ổn . Nhân tiện đây các a/c/e nào có bằng rồi mà cần bổ túc tay lái thêm thì mình hợp tác thuê con xe 4-7 chỗ tập chung đi, bác nào có đồng ý tưởng giống mình ko? :3dcuoi:

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
hihi, sau khi có bằng rồi lại cận Tết nữa nên lubu quá chưa vào diễn đàn. Một số bạn trách bỏ thớt mà đi.Thực ra ko phải vậy. Có bằng rùi mà chưa có chạy xe ra đường được ngay đâu các bác ợ. PHải bổ túc tay lái thêm nhiều lắm. Mình có đăng kí học bổ túc 8h thêm rồi nhưng cảm thấy vẫn chưa thấm. Khi học mình chỉ có 20h thực hành. Mà theo quy định chuẩn là phải 90h thực hành thì mời gọi là tạm ổn . Nhân tiện đây các a/c/e nào có bằng rồi mà cần bổ túc tay lái thêm thì mình hợp tác thuê con xe 4-7 chỗ tập chung đi, bác nào có đồng ý tưởng giống mình ko? :3dcuoi:
Học ở đâu mà 20h vẫn chưa dám lái ra đường :(.
Bởi vậy nhiều ng cứ so sánh học phí cao thấp, học 5-6tr xong tốn thêm mớ tiền bổ túc, tính ra còn cao hơn chỗ học 8-9tr.
Mình có ông bạn giới thiệu cho chỗ học 8tr ko nghe, đi học bên trường gì đó rẻ có đâu gần 6tr, nó cho chạy lòng vòng trong sân trường ko cho ra đg, giờ cũng có bằng rồi mà xe nhà vẫn vợ lái, ổng chỉ dám chạy từ cổng ra đg nội bộ trong khu đô thị thôi, khu khang điền với nam hòa bên q.9 đó, bắt đầu ra dương đình hội hoặc đỗ xuân hợp là đưa vợ lái :D

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
mình học xong của HG ra đường chạy rất tự tin ,đang chạy xe ké thôi chưa mua xe,chúc mừng bạn đã có bằng