Hạng B1
Bác tập xe nào thì nên thi xe đó luôn cho quen. còn chân côn thì ko xe nào giống xe nào. Mình tập xe 15, xe này là xe của thầy Nghĩa mang xuống làm xe sát hạch do thầy lên xe mới, chân côn thì bắt rất ngon, có điều hơi nặng, và kết quả là mình tạch ở dốc cầu do khó kềm côn.
Lần thi thứ 2, mình dợt và thi xe 10. xe này thì côn ko bắt bằng xe 15 nhưng mà đạp nhẹ hơn. Lúc về đến bài ghép ngang mình còn đúng 80 điểm nhưng may mắn là ghép ok và PASS.
Chúc bác thi đậu nhé.
Mình học HG, vừa thi và PASS hôm qua 14/2/2017. LT 30, Sa hình 95 (chỉ mất 5 điểm cán vạch lúc ghép dọc), Đường trường 95 (trừ 5 điểm thay đổi số lúc đầu, thấy ai cũng bị). Đậu sa hình thì ra đường trường 100% đậu, thầy đường trường chấm dễ, có khi còn hướng dẫn thi như lúc tập nữa, trên xe đường trường mình thi có 4 người đều đậu.
Sa hình thì chú ý:
- Dốc cầu: hôm qua thấy nhiều người, đặc biệt là chị em phụ nữ rớt nhiều ở khúc đó (loại trực tiếp)
- Ghép ngang. Vào ngay ngắn rồi mà không thấy báo bài thì trả thẳng tiến lên, rồi lùi lại. Nhìn kỹ kính phải, chú ý bánh xe cán vạch vàng nhưng không được cán ống đồng. Nhiều người vào ngay ngắn rồi không báo cứ tiến lùi trái phải cán ống trừ điểm hết xuống xe ra về luôn.
Hôm qua mình thấy cũng có nhiều trường hợp: Xe bị lỗi, hoặc chờ để vào chuồng lâu quá (do xe trước chậm) nên không kịp thời gian hoàn thành hết phần thi -> Rớt ... Chú ý những trường hợp này có thể lên khiếu nại, BGK sẽ xem xe và camera lại thấy đúng họ sẽ cho thi lại ngay trong ngày.
Các xe chạy ổn theo mình thấy: Số 1, 4, 5, 10. Đặc biệt số 1 và 4 rất nhiều người đăng ký nhé, nên ai mà tên vần A,B,C... thì OK do thi trước, còn tên gần cuối thì nên chọn xe khác ít người không thì đợi mỏi mòn nhé.

hum wa 14/2 em có lên HG tập bãi thô, có 1 người quen thi xe số 15, chả hỉu sao vừa qua đèn đỏ đi chưa tới bài đường sắt, điểm vẫn còn 100 thì tự nhiên cảm ứng báo thi trượt. Ra khiếu nại thì bị giám khỏi nói trừ điểm hết ở bài lùi xe mà lúc đó cảm ứng ko báo trượt. Em thấy lo vụ cảm ứng hên xui quá ạ :(

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
hum wa 14/2 em có lên HG tập bãi thô, có 1 người quen thi xe số 15, chả hỉu sao vừa qua đèn đỏ đi chưa tới bài đường sắt, điểm vẫn còn 100 thì tự nhiên cảm ứng báo thi trượt. Ra khiếu nại thì bị giám khỏi nói trừ điểm hết ở bài lùi xe mà lúc đó cảm ứng ko báo trượt. Em thấy lo vụ cảm ứng hên xui quá ạ :(
Bác nên cẩn thận xe 15 nha. Bạn mình cũng đi tới bài đường sắt, tự dưng máy báo vượt đèn đỏ và TẠCH lun.

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
hùi đó anh thi xe số 10 bị trừ điểm gì mà còn 80 vậy a :D
chắc e chọn đại xe số 10 quá :D
Để kể bác nghe các lỗi mình bị nè:
- Cán vạch bài hàng đinh -5đ
- Ra khỏi hàng đinh, máy báo cán vạch lần nữa, quay lại thấy xe sau cán vạch (nó trừ lun điểm 2 xe khi mình chưa ra khỏi bài) -5đ
- Tới bài ghép dọc, mình bị quá thời gian -5đ
- Bài tăng tốc, mình qua cái biển bắt đầu tăng tốc mà thấy máy chưa báo gì, cứ ngỡ máy hư tự kéo xuống số 2, vừa kéo xong máy kêu sử dụng số ko đúng. lúc này còn 80đ, liều rồi mình đạp ga lun. Hên là ghép ngang ok và PASS.

• Like
Reactions: khuonggau
Hạng B1
9/11/15
76
30
18
hùi đó anh thi xe số 10 bị trừ điểm gì mà còn 80 vậy a :D
chắc e chọn đại xe số 10 quá :D
xe số 5 chân côn mềm nhẹ dễ kềm cho ai yếu côn,nhưng xe hơi yếu
Xe số 4 nghe nói là ổn định hơn
mình thi xe số 5,khuyên bác bỏ giày dép ra đạp côn khi thi nhé

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Trời ạ, giờ này mà còn hỏi chọn xe số mấy thi à ?
Nếu chưa thì đọc lại mấy bài trước mình viết về thi sa hình đi.
Chọn xe nào cũng chết, vậy đó.
Đến mức ng tập xe hôm trước ngon hôm sau thi chọn lại thì xe giở quẻ, cách có mấy tiếngđồng hồ thui đó.

• Like
Reactions: dolphin171
Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Trời ạ, giờ này mà còn hỏi chọn xe số mấy thi à ?
Nếu chưa thì đọc lại mấy bài trước mình viết về thi sa hình đi.
Chọn xe nào cũng chết, vậy đó.
Đến mức ng tập xe hôm trước ngon hôm sau thi chọn lại thì xe giở quẻ, cách có mấy tiếngđồng hồ thui đó.
Ông thầy dạy em bảo là: "Thi cái này hên xui lắm".
Ko nói trước dc cái gì hết bác nhỉ!!!!!

Tập Lái
15/2/17
6
3
3
38
Ông thầy dạy em bảo là: "Thi cái này hên xui lắm".
Ko nói trước dc cái gì hết bác nhỉ!!!!!

Đúng là hên xui, Sáng trước khi thi mình có lên xe 1 người có đăng ký dợt lại 1h buổi sáng, chạy 4 vòng đều 100 điểm, tới chiều thi thấy người đó rớt ngay vòng ghép ngang :)