Thảo Luận A/C for Mazda 6

Tập Lái
18/7/04
12
0
0
Tôi đang chạy M6 ( được 11 tháng ) , nhưng A/C có vẻ làm việc không tốt. Cụ thể là: thường xuyên phải bắt đầu A/C ở level 3-4 (at coolest temp ) sau đó chạy ở level 2 liên tục trong điều kiên trời nắng Hà Nội tháng 8. Trong khi nếu chạy một số xe khác, vd: Ford Laser, thì chỉ để ở level 1 là lạnh cong.
Bác nào tường chỉ giúp

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam
RE: A/C for Mazda 6

Theo em thì M6 nào cũng thế !!!! EM cũng đi M6, bạn em cũng đi, rối anh họ em cũng đi. Em thấy tất cả đều phàn nàn giống bác!!!! Như vậy thì chắc chắn là xe nào cũng thế rồi!! Hoặc là bác thử đem vào hãng kiểm tra lại ga của máy lạnh xem sao!!!

Tập Lái
18/7/04
12
0
0

Thanks Mr. Bin,

Tuy nhiên Hãng cũng không thỏa mãn được thắc mắc này. Họ cho rằng hoạt động như thế là bình thường.

Trước kia tôi cũng hay đem xe vào xưởng của VMC, nhưng chất lượng chưa được hài lòng , trong khi giá lại cao hơn các Garage bên ngoài .

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Hiện tại em có thanh Strutbar của M6. Bác nào muốn mua thì em bán cho, giá hữu nghị là 180USD. Cái này làm cho xe chạy đầm hơn và cân bằng hơn.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

HOAN HÔ CÁC BÁC, TÔI TÁN THÀNH VIỆC NÀY NHẤT, TÔI CŨNG BỊ NHƯ QUÝ VỊ, A/C QUÁ TỆ, VÀO HÃNG THÌ HỌ NÓI LA CHỈ NHƯ VẬY LÀ ĐỦ RỒI....... XE CỦA TÔI LẮP CÁI QUẠT TRẦN RỒI ĐÓ, NÓ MÁT HƠN CÁI MÁY LẠNH CỦA XE NỮA ĐÓ.:D:D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác kid cho em hỏi cái quạt trần nó ra sao vậy bác? (hình dạng, kích thước...) Bác lắp nó ở đâu và hết bi nhiêu vậy?

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Có thể do điều kiện khí hậu ngoài bắc vào mùa hè quá nóng khg? mình ở tp. HCM và cũng đang dùng Mazda6 nhưng lại hoàn toàn hài lòng - cũng chỉ dùng ở nấc 2 mà thôi, còn nếu lên nấc 3 thì lạnh quá, nấc 4 thì chỉ bật thử thôi

Trích đoạn: thdwin

Có thể do điều kiện khí hậu ngoài bắc vào mùa hè quá nóng khg? mình ở tp. HCM và cũng đang dùng Mazda6 nhưng lại hoàn toàn hài lòng - cũng chỉ dùng ở nấc 2 mà thôi, còn nếu lên nấc 3 thì lạnh quá, nấc 4 thì chỉ bật thử thôi

Xe bác cool là vì bác dán V-Kool, xe mấy bác kia chưa gắn V-Kool thì nó nóng.
Mua được xe rồi mà còn chưa chịu dán V-Kool thì nóng ráng chịu, kêu ca cái gì bác Đò nhỉ!
;)

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Khg phải vậy đâu bác T4B vì xe mình trước khi dán và sau khi dán thì cũng chỉ dùng ở mức 2 mà thôi, mình khg nghĩ là máy lạnh Mazda6 yếu đến mức phải dùng ở level cao như vậy