Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
em thấy các báo như car n drive, motor trend... etc.. đều làm short term review là chính, chỉ có 1 số ít các xe làm long term review thôi. khoảng chục bài short term thì có khoảng 2 bài long term.
long term thì làm sao mà có thời gian, nhân lực, xe mà làm dc hết các loại xe mới ra trên thị trường?
mà căn bản là ai chạy vài trăm km thì cũng đủ để cảm nhận dc phần chính của xe rồi. chả cần nhiều hơn.
nếu phải long term review thì mới dc viết cảm nhận thì ngay cả mấy ông hay viết bài cho car n drive, motor trend cũng ít ông nào đủ trình độ. vì các ông ý hay làm short term. chắc chỉ có mỗi bác Zeus nhà mình có tiền, công sức, và thời gian đi làm long term review cho các xe mới ra. lol

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
zeus2212 nói:
100-200km mà cảm nhận đc 80% thì bác pro rồi, nhà báo cũng phải làm long term review nữa đó bác... em đây ngu ngu chạy một thời gian mới khám phá ra cái hay của em nó bác ah... để mà còn thương yêu em nó... nói như bác ... cũng giống ... chém gió ghê...
báo nào vậy bác? Và bao nhiêu %?
Bác trả lời giúp em rồi hẵn nói em chém gió :D
Mà phải định nghĩa long term đã, đối với em long term là ít nhất vài tháng đến 1 năm, trải qua nhiều dạng địa hình, môi trường khác nhau
Còn đi 1k km mà highway thì em cũng ứ gọi là long term :D
Thích làm khó nhau thì em làm khó nhau thôi hà :D

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
hiii em đâu có nói các bác chém gió, chăng qua dạo này em thấy nhiều "pro", ngồi lên xe, mượn xe, chạy vài cây mà cũng oang oang thoi ma... hehe còn em, lấy xe về chạy ít nhất vài tháng, thương yêu nó rồi mới dám oang oang các bác ơi... mà những xe em chạy qua cộng lại cũng không = một con khủng của bác mec gì nhỉ... :p:p:p:p

Chi Hội Phó BFC
17/4/08
1.642
24
38
Bác ấy thay xe như thay áo, em 2 năm mới dám đổi 1 em, còn bác ấy 2 năm làm 6 em mà lại toàn em khủng nữa chứ. Khâm phục quá đi.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
sawasusi nói:
Bác ấy thay xe như thay áo, em 2 năm mới dám đổi 1 em, còn bác ấy 2 năm làm 6 em mà lại toàn em khủng nữa chứ. Khâm phục quá đi.
chạy chán bán ko lỗ thì cứ bán mà đổi xe mới thôi chứ bác. hehe tội j ko chơi