Hạng B2
19/11/08
210
0
0
Audi đi bác. Thiết kế tinh tế, càng nhìn càng ghiền.

GTR
Tập Lái
12/11/10
30
0
0
nếu là e e sẽ chọn Lexus vì xe đi bền dễ sửa, dc cái mui cứng nhìn đẹp hơn mui mềm. Chứ đi xe châu Âu đến lúc hư mui mà sửa là cả 1 vấn đề. như con Aston Martin của e hư mui bữa h đã thay đủ thứ vẫn k dc nên fải nhờ đến kỹ thuật bên đó về. chán....

Tập Lái
2/2/09
16
0
0
mec_gl450 nói:
dao_khang nói:
Theo em bác nên chọn Audi A5 vì một số lý do sau:
1.thương hiệu: audi chắc chắn hơn hẳn lexus về thương hiệu xe hạng sang, mà ra đường bây h isc250 nhiều nhan nhản, đi audi cho nó khác mà mui trần của audi trông nó vừa thể thao vừa có độ tinh tế.
2.Cảm giác lái: do nhà em có ông anh đang chạy Audi S5 (cao cấp hơn A5), em cũng hay mượn xe ông ý đi tán gái nên là em thấy cảm giác lái của audi thì phê thôi rồi, tuy xe có 2.0 nhưng nhờ hệ thống quattro mà xe chạy khỏe và mạnh và nếu chuyển sang số thể thao còn nghe nó ngầm rất sướng tai, lexus isc250 thì em chưa lái tuy nhiên theo em thấy những người bạn em có chạy lexus thì thường thường được cái êm ru và chắc chắn.
3.Về nội thất: nội thất audi về cơ bản là cách bố trí và có các công nghệ hiện đại hơn lexus, hệ thống giải trí trên xe Audi A5 là khá tốt và dễ sử dụng, bác có thể lựa chọn các option cao bên hãng như loa BANG,... còn hệ thống trên lexus thì cũng như xe sedan ko phá cách lắm
4.về mui xe: theo em thấy audi làm xe mui trần rất kín và cách âm cũng hoàn toàn tốt, trước đây em cũng từng chạy camry solara và mỗi lần đi rửa xe là một cực hình, vì nước chảy tong tỏng vào cabin xe, từ lần ngồi trên chiếc S5 thì em thay đổi hoàn toàn ý nghĩ về xe mui trần luôn, còn lexus có hệ thống mui cứng cũng hoàn toàn ok.
5.về bảo dưỡng sửa chữa: đã mua nhưng dòn này là phải chịu chơi và chịu sửa chữa, vì do khi mở mui khác với đóng mui nên thi thoảng xe cũng gặp những lỗi linh tinh, nhưng không phải đáng lo ngại lắm đâu bác ah, chỉ sợ đường bụi thôi:)
Đây là ý kiến của riêng e, mong bác mua được em xe như mơ ước!!!!
ôi lạy chúa. S5 mà máy 2.0???? A5 bản thấp nhất mới là 2.0. S5 là máy 4.2 thưa bác.
S5, A5 mà so sánh với Camry solara. bó tay tập 2. mà ngay cả camry của bác chắc cái mui có vấn đề thì mới dột nước. còn ko thì chả bị đâu.
bác ơi có cần em post cái ảnh lên cho bác xem ko? để bác biết là có phiên bản 2.0 xe nhiều loại xe nhiều dòng xe, chả lẽ lên đây chém gió bốc phét cho các bác nghe ah???
còn camry của em chả có vấn đề gì về mui cả,cực kì kín mà đóng mở nhanh, chỗ ngồi lại thoải mái, do thiết kế của hãng thôi, mỗi lần đi rủa xe mà mở cửa ra lau thì nước chảy tong tỏng vào trong cabin luôn, mà em cũng chia tay em nó rồi, mua 86k đi nửa năm bán có 58k, lỗ nặng

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Solara bác mua ở đâumà những 86k thế ? Salon gan nhà em báo có 62k mới chạy 6000 mile

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
mình chả cần ảnh. vì chả có chiếc S5 nào 2.0. trừ khi độ logo. =))nhiều loại nhiều dòng chỉ có A5 2.0, 3.2 thôi. còn S5 chỉ 1 động cơ duy nhất.
muốn bằng chứng chứ gì, lên web audi mỹ, đức đi mà xem. S5 4.2 nhé. =)) còn 2.0 chỉ là A5 thôi. cùng lắm có S-line
p/s: kiểu này lại kiểu như có 1 bác bán xe cam đoan nhập dc con Porsche Panamera 4S mà máy V6 3.6L hôm trước =)) lmao

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
đúng là Audi S5 máy V8 4.2 mà ... em không phải fan Audi nhưng vừa qua tìm hiểu google nên mới biết.

Hạng B2
22/6/08
208
0
0
Vung Tau City
kanz_min nói:
NGUYEN T nói:
Xe mui xếp dù cứng hay mềm thì hiệu suất sử dụng ở VN là rất thấp.Vì thế,nó chẳng phù hợp chút nào,có chăng lâu lâu lên ĐL hay xuống Vũng Tàu thì mở mui được chút xíu.
Sao bác không làm em A5 coupe nhỉ.Nếu như bác quan tâm đến xe 2 cửa.
chuẩn lun A5 coupe 2.0T đẹp hết xẩy lun, lấy option panoramic ấy nóc = kính toàn cảnh lun đẹp lắm ^^
em cũng vote 1 phiếu cho A5 coupe. 2.0T phù hợp với đk giao thông VN. Chứ convertible hay cabriolet thì chỉ chạy được ở VT, ĐL hay PMH thôi.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.617
113
Carrera GT nói:
em cũng vote 1 phiếu cho A5 coupe. 2.0T phù hợp với đk giao thông VN. Chứ convertible hay cabriolet thì chỉ chạy được ở VT, ĐL hay PMH thôi.

Các bác cho em hỏi em A5 coupe hàng lướt tầm nhiêu xiền nhỉ ???

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
huycl2507 nói:
Carrera GT nói:

Các bác cho em hỏi em A5 coupe hàng lướt tầm nhiêu xiền nhỉ ???
Năm ngoái,em thấy trên đường Cộng Hòa có 1 chiếc,hét giá khoảng 73k hay 83k gì đó.