Tập Lái
29/6/11
11
7
5
Mình đang phân vân giữa 2 dòng xe này , mình thì thích cái mui xếp cứng của is 250c hơn nhưng nhìn cái form tổng thể của nó lúc chưa mở mui thấy thô thô kiểu gì đó ko ưng ý lắm ( hình ảnh ở dưới ) Không biết có ai thấy vậy không ?

Còn về mẫu audi thì nói chung là thiết kế về mọi mặt đều rất OK chỉ ghét cái mui mềm của nó vì bây giờ mua xe rất khó khăn mục đích sử dụng của mình là lâu dài nên ko biết với khí hậu của VN mui mềm sử dụng có bền không ?

Còn về máy móc , nội thất , tiện nghi , mình không rành nên nhờ mấy bác cho ý kiến dùm .

Xin các bác cho mình ý kiến chân thành !
Cám ơn !

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
nội thất, tiện nghi ... em vote cho Audi
máy móc, bảo trì... em vote cho Lexus
nếu đc chọn thì em ko chọn con nào trong 2 con này, ko phù hợp với điều kiện vietnam lắm!

Hạng B2
28/2/08
388
57
28
Theo em bác nên chọn Lexus đi,mui cứng bao giờ cũng thẩm mỹ,đẹp và an toàn hơn mui vải bác à,mấy em mui vải này trời mưa nghe trên đầu cứ lộp cộp làm sao ý,nói chẳng may chứ lỡ bị lật xe thì...........!!!!!

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác ko nên chọn 2 con này , vì ở VN xe chạy là daily drive nên đi thởi gian mui nào cũng sửa tè le hết vì đường VN quá xóc , nếu xét theo đẵng cấp và cảm giác lái thì lexus ko nên so với audi ,

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
Bác canada buồn nói đúng đó bác ơi. Chọn sedan mà đi đi bác. Lý do em nói vậy vì em đang chạy xe mui cứng... hư hỏng tùm lum thì không có nhưng bây giờ đi qua chỗ xóc cứ có tiếng éc éc như ai kéo võng trên mui...hê hê.

sogea nói:
Bác canada buồn nói đúng đó bác ơi. Chọn sedan mà đi đi bác. Lý do em nói vậy vì em đang chạy xe mui cứng... hư hỏng tùm lum thì không có nhưng bây giờ đi qua chỗ xóc cứ có tiếng éc éc như ai kéo võng trên mui...hê hê.
Đi mui trần thích thì cũng thích lắm mà chán thì cũng chán lắm hả bác Sò?

Tập Lái
29/6/11
11
7
5
Vì ở nhà bà chị 2 đang đi chiếc sonata , nên mình muốn kiếm 1 chiếc mui xếp để thay đổi 1 chút , nhưng nghe các bác nói thì có vẻ ở VN điều kiện ko phù hợp với các dòng xe mui xếp lắm thì phải ?
Có bác nào hiện nay đang đi mui xếp cho mình chút ý kiến được không ?

Tập Lái
29/6/11
11
7
5
zeus2212 nói:
bác có thể ngó qua xe 2 cửa mà ko mui! em thấy đẹp hơn đó bác!

Lúc trc thì mình thích 523i của BMW lắm nhưng ko đủ $ rồi bây giờ nó tăng giá dữ quá ( trung bình mỗi xe tăng gần 300tr ) nên ghét không mua nữa .

Trong tầm 110K$ có mẫu xe nào ngon vậy mấy bác ?