Tập Lái
18/8/08
22
0
0
RE: A8 L mới ở SG!

Chơi Audi ở đất Việt mình, chắc chắn một phần lớn chủ nhân bỏ tiền vì không muốn đụng hàng. Ở ta, S, 7 chạy đầy đường, lex LS thì cũng chẳng kém. So sánh tương quan về giá là như nhau nên dùng Audi vừa được tiếng là chơi hàng độc mà tiện nghi cũng như chất lượng của nó vẫn là đỉnh cao.

Tuy nhiên, xét về doanh số bán, chưa bao giờ A8, A6 và A4 có thể vượt lên dẫn đầu trong bảng xếp hạng Big C của nước Đức, Khách hàng cho rằng các thiết kế của Audi quá giống nhau, tận dụng ưu thế đâm ra thành yếu thế. Quả thực, nếu dỗ cả 3 con này gần thì các bác sẽ cảm nhận được ý kiến đánh giá đó. Tuy nhiên, chất lượng thiết kế nội thất, độ bền cũng như giá trị của Audi thì chưa bao giờ là điều phải nghi ngờ.

Còn riêng về Lexus, em cảm thấy không ưa các loại xe của hãng này lắm, trừ chiếc GS. Các mẫu xe của Lexus khôgn có bản sắc riêng, loanh quanh khai thác thiết kế L-fitness nên trông cũng hao hao nhau. Chiếc LS thì hơi giống Camry zoom lên một chút. Lái xe này cảm giác cũng không tốt, hơi nhẹ nên không thật. Chất lượng cách âm rất tốt tuy nhiên nhiều người nhận xét là đi LS các đời hay bị say, bồng bềnh. Em không có ý bôi nhọ gì loại xe này nhưng một website ở Mỹ đã cho rằng các trọc phú mới có 1 cách để nhận diện là đi Lexus và dùng điện thoại mạ vàng. hì hì... chia sẻ tí thôi các bác nhé

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

@Neo.tuning: Dù văn phong nhẹ nhàng, kiểu khách quan, dưng mà chủ ý bác táng Lexus tơi bời thế rất dễ gây cãi nhau đó. Bác có tin em muốn làm trọc phú lắm rồi ko[8D], dù rằng xe em đang đi ngon hơn GS mà bác thích;)

@All: Các bác cứ tranh luận nhưng đừng chiến nhau và lạc đề quá xa nhé. Thanks!

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

tranh luận trong sự tôn trọng và hiểu biềt thì mới nhận xét được ưu khuyết điểm của từng dòng ...các bác cứ đưa ra quan điểm thoải mái ...nhưng nhớ là bác nào phản biện thì phải có dẫn chứng cụ thể mang tính thuyết phục ..:).....audi có thiết kế giống nhau thật ...phảng phất nét bảo thủ của châu âu, đơn giản nhưng tinh tế , ...nhưng nhìn ít có sự phá cách thái quá trong đường nét ...như cụm đèn pha hình chữ nhật luôn luôn là chủ đạo ..vòm cửa sổ sau hình thang , cần số hình nắm đấm..:D....,so với Bim 7 thì bim 7 , hoặc S clasds , 2 dòng này nó biến hóa hơn theo thời gian ...., nhìn đỡ nhàm chán hơn A8 ...

Tập Lái
25/9/08
35
0
0
chợ Rồng

LeXus 600hl ,nhìn cũng ngon lắm bác ạ. Nhưng nếu trông từ xa lại hao hao như Lexus 460 ấy .Nói chung là em không thích nắm.

Riêng em thì thấy Lexus mới có thiết kế giống nhau! Các dòng xe của Lex vẫn mang một nét gì đó của Toyota (đơn giản, vì Lex là con cưng của Toy)
- Altis + logo = IS
- Camry + logo = ES
- Land + logo = LX
- Prado + logo = GX
- Avalon + logo = GS
- ...Riêng LS ko giống mẫu gì của Toy nhưng nhìn kỹ sẽ thấy na ná chiếc mà Toy thiết kế cho Hoàng Gia Anh

@A.A.A: LS600hL giống hệt Lexus 460 (theo lời bác nói) vì đơn giản đó là dòng LS (LS460 và LS600hL)

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

e thấy A8 bề ngoài thua xa S và seri7 wá
Chỉ không bằng thôi chứ thua xa thì không đâu. Phải nhìn xe thực mới đánh giá được bác ạ, nhìn ảnh thì không chính xác lắm, vì hình được chụp chất lượng khác nhau, ở nhiều góc khác nhau. Em thấy 3 em đó. em nào cũng tuyệt hết đó.

Hạng B2
23/3/08
155
1
18
53

Trích đoạn: canadabuon
tranh luận trong sự tôn trọng và hiểu biềt thì mới nhận xét được ưu khuyết điểm của từng dòng ...các bác cứ đưa ra quan điểm thoải mái ...nhưng nhớ là bác nào phản biện thì phải có dẫn chứng cụ thể mang tính thuyết phục ..:).....audi có thiết kế giống nhau thật ...phảng phất nét bảo thủ của châu âu, đơn giản nhưng tinh tế , ...nhưng nhìn ít có sự phá cách thái quá trong đường nét ...như cụm đèn pha hình chữ nhật luôn luôn là chủ đạo ..vòm cửa sổ sau hình thang , cần số hình nắm đấm..:D....,so với Bim 7 thì bim 7 , hoặc S clasds , 2 dòng này nó biến hóa hơn theo thời gian ...., nhìn đỡ nhàm chán hơn A8 ...
Đúng là nhiều lúc em không thích Audi ở điềm là thiết kế cho các dòng xe hơi hao hao giống nhau.