Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: A8 L mới ở SG!

Trích đoạn: Kate

Trích đoạn: canadabuon

Theo em trong các dòng xe hạng F thì thứ tự xếp hạng nó thế này! S-Class > Audi A8 > BMW 7 > Lexus LS > Maserati Quattroport > Jaguar XF. Hết

chả bỉết bác dựa trên tiêu chí gì mà xếp lung tung ghê , nó phải thế này :D

quattroporte - lexus LS - S class - Bim 7 - Audi A8 , còn jaguar XF thì ko có vé trong phân hạng này , chỉ cùng cấp với bim 5 , E class, A6 ....
Bác sống ở Bắc Mĩ mà cũng đưa ra phân hạng này à [8|], nếu em không nhầm thì cách đây rất lâu rồi bác có viết là : xin lỗi các bác, ở Bắc Mĩ Lexus chạy đầy chẳng ai để ý [8|], em rất lấy làm tiếc [8D].
Theo quan điểm của em LS khó mà địch nổi S class :)
Ở VN thì có rất nhiều người xem trọng Lexus hơn Mer mới đau chứ
Không biết bác có gặp trường hợp khi đi Mer/BMW thì mọi người lại hỏi :" Sao không mua Lexus, Lexus ngon hơn mà"
Em nghe mà muốn té tại chỗ[&:], hỏi vài người thì cũng bị y chang:D

Hạng D
30/6/07
1.127
0
36
31

ặc quá trời người vậy lun mà,có người còn nói thời này thì đi lexus mới vip,mer với BMW thì cổ rùi[&:]:D

Hạng B2
23/3/08
155
1
18
53

Trích đoạn: Mercedes S65 AMG
Xem nào...em thích cái tản nhiệt của A8, ngoại thất của 7-Series (2008), nội thất của S...Jaguar XJ ko quan tâm! ;)
Em cũng có cùng quan điểm với bác. Vừa vào Netcarshow xem kỹ từng chi tiết thấy đúng là new 7 đẹp thật. XJ nhìn ở ngoài em thấy cũng đáng nể lắm, ngoại thất của nó có gì đó hơi cổ điển nhưng rất sang trọng bác ạ. Đó là ý kiến cá nhân của em.

Trích đoạn: HANU

Em cũng có cùng quan điểm với bác. Vừa vào Netcarshow xem kỹ từng chi tiết thấy đúng là new 7 đẹp thật. XJ nhìn ở ngoài em thấy cũng đáng nể lắm, ngoại thất của nó có gì đó hơi cổ điển nhưng rất sang trọng bác ạ. Đó là ý kiến cá nhân của em.
Đó chỉ là đánh giá qua cái nhìn còn nếu đã cảm nhận thực tế giữa các xe thì sau khi ngồi trên S-Class đảm bảo sẽ chán ngay các xe còn lại!

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: mb_fan

Trích đoạn: Kate

Trích đoạn: canadabuon

Theo em trong các dòng xe hạng F thì thứ tự xếp hạng nó thế này! S-Class > Audi A8 > BMW 7 > Lexus LS > Maserati Quattroport > Jaguar XF. Hết

chả bỉết bác dựa trên tiêu chí gì mà xếp lung tung ghê , nó phải thế này :D

quattroporte - lexus LS - S class - Bim 7 - Audi A8 , còn jaguar XF thì ko có vé trong phân hạng này , chỉ cùng cấp với bim 5 , E class, A6 ....
Bác sống ở Bắc Mĩ mà cũng đưa ra phân hạng này à [8|], nếu em không nhầm thì cách đây rất lâu rồi bác có viết là : xin lỗi các bác, ở Bắc Mĩ Lexus chạy đầy chẳng ai để ý [8|], em rất lấy làm tiếc [8D].
Theo quan điểm của em LS khó mà địch nổi S class :)
Ở VN thì có rất nhiều người xem trọng Lexus hơn Mer mới đau chứ
Người VN mình ăn chắc mặc bền, cứ xe máy là phải Honda, ô tô là TOYOTA. LEXUS là con của TOY cũng coi là TOY nên dân mình thích thì đâu có lạ, chỉ lạ là có bác ở phương trời tư bản mà phát biểu vậy thì buồn thôi

Hạng B2
23/8/08
102
0
0

chạy S rồi thì chẳng muốn lái LS nữa dau, riêng em thấy Bim 7 form bây h lái đã suớng hơn LS rồi, ko bít Bim 7 mới có suớng hơn ko nhưng fải công nhận S class vẫn là top of the line. còn A8 e chưa dc thử nên ko bít nhưng chắc cũng 1 chín 1 muời với 2 người anh em kia thoi, vì lái Q7 đã thấy suớng rồi

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto

Hôm trước em có thấy con A8L 4.2 Quattro trên đường gì ko còn nhớ rõ, đại khái là từ CMT8 vào Hồ Xuân Hương gặp ngã 4 đầu tiên quẹo phải, gặp nó ở đấy, riêng em thì thấy nó đương nhiên mang phong cách khác S và 7, tuy nhiên vẫn đẹp như thường, hệ thống đèn báo hậu Led và xi nhan led rất ấn tượng :D