Hạng B2
2/4/07
187
0
0
RE: ABS có ở Innova không ?

lancruiser nhập về cuối 2002 mới 100% phanh sau vẫn là trống đó thôi, lốp thì 16"
vios phanh 4 đĩa vẫn không có ABS thì phải, nhưng vẫn phải công nhận 4 đĩa vẫn hơn, chỉ cần 4 đĩa như vios thôi, chẳng cần ABS như ỈN nhưng 2 bánh sau lại là trống

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

hi hi em cũng định nói đến Vios 4 đĩa nhưng vẫn không có ABS nhưng sợ đi lạc, thì bác lại nói. Cám ơn bác em đỡ phải Type :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.261
113
Q3

Mấy bác đều là chuyên gia cả, á mà có em he he:D Tks

Hạng F
14/9/04
9.900
27.261
113
Q3

Bác nào wa em xem chiếc Mer nhập và Land Rover 80LD, 2 bánh sau tang trống nhưng abs phà phà , đạp nghe pedale rung bần bật :D
Sản xuất 1995

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: corolla95

Bác nào wa em xem chiếc Mer nhập và Land Rover 80LD, 2 bánh sau tang trống nhưng abs phà phà , đạp nghe pedale rung bần bật :D
Sản xuất 1995
Cái này em phải học hỏi thêm rồi , hồi nào giờ cứ tưởng ...

Hạng D
29/6/04
1.115
9.133
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: minhgau

Hỏi: Innova ơi tại sao em lại dùng phanh tang trống?
Trả lời: Thưa bác vì xe tải với xe khách vẫn dùng, mà bọn nó chở nhiều người, mà vẫn an toàn nên em vẫn dùng. Với lại đường VN thì cần gì chạy nhanh đâu bác. Mà bác yên tâm đi, phanh tang trống của Toy ngon hơn phanh đĩa của củ sâm là cái chắc
Hỏi: Thế tại sao ghế của em lại bọc nỉ?
Trả lời: Nhiệt đới hoá mà bác. Ở VN nóng như vậy dùng nỉ là nhất rồi, dùng da kô thể tốt bằgn đâu.
Hỏi: Thế tại sao em lại là số sàn?
Trả lời: ơ cái bác này hay chửa? Số sàn vừa tiết kiệm xăng, lại bền. mà các bác đi ô tô lười tập thể dục thì em cho các bác cơ hội vận động chân tay cho nó khoẻ là đùng rồi.
Hỏi: Thế tại sao em lại cứ nhăm nhăm lên giá thế?
Trả lời: Bác hỏi lạ, em là Toy mà lị. Với lại em to, sức chở chỉ kém chị em là Toy cá mập tí, chở được nhiều nên giá cao là đương nhiên. Nếu chia giá/đầu người, em kinh tế nhất đấy.
Hỏi: Nghe nói vỏ em mỏng manh lắm?
Trả lời: Có dụng ý cả đấy bác. Bọn em làm thế để giảm giá thành thì các bác mới có cơ hội sở hữu một trong những sản phẩm của hãng xe lớn nhất quả đất chứ, với lại còn tiết kiệm xăng cho các bác đấy nhé. Với lại bác yên tâm đê, bác có xem F1 ko? đâm một phát phải tan nát hết thì mới hạn chế xung lực tác động lên hành khách chứ. Với lại đâm thì có bọn bảo hiểm nó lo, bác lo làm giề chóng già. Túm lại bác lựa chọn em là sáng suốt rùi, là nhất rùi bác ợ.
Bác này vui vãi ! :D:D:D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Em đề nghị bác minhgau không đả kích, đây là hỏi có hay không thì đã kết luận không cần bác đổ dầu vào lửa

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/6/07
105
0
0
53

Bác @minhgau vui tính quá, bác phải thêm một chút nữa, tỷ dụ như:
Hỏi: Tại sao ô tô ở VN đắt thế(?)

Tả lời: Đắt để giúp đỡ ngành ô tô VN phát triển "đi tắt tóm đầu" mà

Hỏi: Tại sao ô tô ở VN nhẹ thế(?)

Trả lời: Để tiết kiệm tiền cho nhà đầu tư (và giải quyết các vứn đề khác trong "Hộp đen" mà lước khác không có)
v.v...

Và kết quả là: Sau một thời gian thứ thách, bóc ngắn, cắn dài, lên bổng, xuống trầm, chúng ta đã trở về vạch xuất phát

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

@canthi_td : ngoài mục đích thắc mắc (vì anh thợ ấy nói theo cách của anh), em không có ý định : châm chọc, cải vã nhau và mục đích nào hết ! Còn các bài của em đã viết theo cái suy nghĩ vô tư của riêng em, Rất mong các bác nào thấy không phải cũng đừng để bụng làm gì . . .
@các bác : Em đưa vấn đề này cũng không nghĩ là cái topic này cũng có nhiều người quan tâm và chia sẻ , rất trân trọng cám ơn các bác đã thảo luận sôi nổi về đề tài em đã nêu .
Thất ra Innova có ABS cũng tốt cho sự an toàn của mình, em thì chỉ sở hữu được em Zace đời 1999-2000. Cũng vài lần định mấu gã bán để đổi xe mới (innova) chạy cho sướng chân, nhưng em nghĩ vẫn chưa phải lúc vì em nghĩ em Zace đã và cũng đáp ứng yêu cầu của mình rồi, miễn sao mình bảo trì bảo dưỡng em nó sẽ phục vụ mình lâu dài hơn, đổi xe chỉ cho thời trang thôi . Ý quen nảy giờ lạc đề xin tha lỗi !!!