Hạng C
4/6/11
893
2.122
93
Quận nhì
Re:Các bác đến với accord như thế nào?

Giành áo số 10 của Maradona đây. Mình mang nhiều tâm trạng nhưng cũng chưa rãnh để viết liền. Tranh thủ mai trình diện.
Xin lổi các Bác vì sự chậm trể.
Trong cv mình ko có nhu cầu về V2 mấy,do cảm thấy bất an tình hình chung cuả TNGT nên mới tìm em V2 già già về cho F1 mình có cái núp mưa núp nắng,cái giá thì chỉ xem xem cái 2B xịn tí nên thấy cũng ''môn đăng hộ đối'' với mình.
Em vịn đc em V2 ACC nầy cũng là 1 duyên lạ.Mang $$$ đi rước 2 em camry mà ko thành,1 em đời 85 vào 1 tối hẹn lên Thủ Đức chồng ''đạn'' để ruớc em nó về thì g/đ thông gia có chuyện lục đục nội bộ đâm ra bực mình ko gã luôn. Cách vài hôm sau em thứ 2 Cam88 ở Dĩ An lại cũng phải mang đạn dược về do chủ xe ngày đó có việc đi BH = gắn máy bị TNGT.
Rồi cái lương duyên với ACC nó đến vào những ngày cuối th3/11,anh bạn công tác bên ĐK làm mai cho mình rước em ACC92 nầy.Từ ~ ngày đầu sở hữu em nó việc mình quan tâm nhất là khả năng lái & sức khoẻ cũa V2.Đã bồi bổ vô cho em nó hơi mạnh tay rồi mà cảm giác vẫn chưa an tâm mấy. Từ ngày tình cờ ghé thăm ~ trang ''vàng'' of hội ACC em cảm thấy tự tin hơn rất nhiều,và còn nhìn ra đc cái duyên cái dáng of con V2 cũa mình nên tình cảm dành cho nó càng nồng hơn,vụ nầy xin cảm ơn các Bác nhiều.
Còn vụ off NT dù rất thích ~ ko tham gia đc là cũng do cái phần trăm thiếu tự tin còn lại ==>lái kém và gà mờ về máy móc lắm ,ko khéo đi theo rách việc rồi làm phiền các Bác.Em sẻ hẹn các Bác ở lần 2,sau khi đã nhờ Bác Tấn test tổng quát cho em nó & cái trình lái of em nó lên tí tí.
Em chỉ muốn ĐK áo thun of hội các Bác giúp dùm.
Thân chào & hẹn gặp các Bác .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/5/11
74
4
8

Mấy bác xí thì em cũng xí. nhưng em xí số 23 nhé. Số này rất có ý nghĩa với em.
Để mai tính.

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34

góm bác tiễu đến 7 8 bà vợ bác này chắc tu ỡ chùa "giác an"=>"gian ác" bác "dân chơi xứ thượng" mò chúng chỗ nào mà vợ acc của bác cà hụ cà hụ vậy. em mà có xe em cũng mò như bác cho đã thèm tiếc là xe cũa bố già nên em ko dám :):):D:D

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

accord_qng nói:
Em đến với acc cũng nghiệt ngã...
toàn là đặt cục gạch thôi....
Tự nhiên thấy các bác kể chuyện các đời xe của mình mà thèm, em cũng góp tí. Em học bằng lái hồi năm 2000, lúc còn học. Đến cuối năm 2007 thì có 2 lần mướn xe tự lái chở ông ngoại đi Bình Phước....cùng liều chán các bác ạ. Một lần là matiz, 1 lần la lanos (cảm giác có tay lái trợ lực chạy sướng). Trước đó thì 1 năm 1 lần, vào chỗ gần sân Thống Nhất, mướn xe tập lái trong vòng 1 tiếng, chạy cho đỡ nghiền.
Rồi đầu năm 2008 thì được cầm lái 1 em Innova mới keng xà beng...bữa lấy xe chỉ chạy được đúng 1km vì nhà em gần ngay Toyota Đông SG. Lấy xe đầu tuần, cuối tuần chạy về nhà dưới Đồng Nai, ủi vô 1 nấm đất nhô cao, làm sướt cải cản trước 1 chút. Sau đó thì chạy phà phà trên từng cây số. Vui nhất là đợt khủng hoảng, xăng xuống còn 12k. Trời ạ, không có gì tả nổi. Em đổ khoảng 300k tiền xăng mà chạy mát trời ông kẹ. Đợt đó chạy nhiều nhất, hở là xách oto ra chạy. Đến cuối tháng 10/2010 thì quyết tâm làm 1 em accord 92 vì máu quá, đam mê quá. Sợ để lâu nó cũ...mà đợt đó cũng có cái thớt của lão cà hụ nữa...rồi thì alo bác dũng_gialai, alo bác PQH, rồi thì gặp gỡ được nhiều anh em trên mọi miền đất nước....

Hạng F
17/5/09
18.998
2.222
113
Gialai

Tuy em đã tâm sự nhưng chưa hết ý, vậy xin tiếp nhé: Em là con nhà nòi, ông bố em cả đời lái xe cho đến khi về hưu, ngay từ nhỉ (cõ lớp 7) sáng nào em cũng giúp mẹ đẩy xe lên chợ dọn hàng, chiều lại lên dọn và 2 mẹ con lại đẩy xe về, mỗi khi đi về (xuống dốc) mẹ em đẩy, còn em thì ngồi trên tay đẩy xe, phía trên cùng của đống hàng trên xe em lấy 1 cái sàn dùng để sàn gạo đâu cũng to hơn vô lăng, thế là mẹ em lách xe bên nào, em bẻ sàn bên ấy.
Rồi 1 hôm hôm ô bô em đi Sì gòn về trên chiếc Ifa đầy hàng của Công ty xây lắp, em dẫn 2 đứa em trèo lên xe, khi lên xe thì cứ ôm vô lăn, đãm thắng- nó kêu cái xì nghe sướng tai, rồi tự nhiên sao không biết em bậc thắng tay (nếu ai đã từng chạy Ifa thì cái thắng tay nó nằm bên hông nắp máy- ngay hông tài xế), ông bô em lại không cài số (sau này em mới biết), khi em bậc cái cần thắng tay em vẫn cứ vô tư nhưng cảm giác xe nó lùi, mấy đứa em nó la: anh hai xe chạy, nhưng em đâu có nghe, cứ ôm vô lăn mà bẻ, hoảng quá mấy đứa em lại la lớn: Ba ơi xe chạy. Ô bô em lật đât trong nhà phóng ra thì cũng là lúc do sự tình cờ bẻ vô lăn làm sao mà đít xe tông vào hàng rào của 1 cơ quan trước nhà, một trận đòn thập tử nhất sinh- chỉ hết quên khi đã chết. Điều này khiến em đến giờ mỗi khi ngừng xe, kéo thắng tay là phải cài số 1 hay lùi tùy theo tư thế của xe
Khi hết năm 12 ước ao của em là được nối nghiệp ông bô, nhưng ô bô em bảo 1 câu, cứ tiếp tục thi đại học, còn nếu quyết tâm theo nghề xe thì tự lập và coi như không có em trên đời

• Like
Reactions: Nguyen_Acc
Hạng C
15/8/10
797
107
43

Còn e khác các bác 1 tí e mê xe lâu rồi, nhưng chưa bao giờ nghĩ là có tiền mua xe, chỉ nghĩ là có tiền đi học lái xe cho biết, rồi khi đó e làm công nhân cơ khí (thợ hàn), rồi vừa đi làm vừa học đại học sau khi ra trường e chia tay với nghề cơ khí và hùn hạp với người ta mở công ty thế là năm 2003 e mua được 1 chia mazda 626 đời 96 ok luôn nhưng rồi sự cố chia tay với e đó năm 2006, mãi đến năm 2010 thì bạn bè cho mượn tiền mua xe và quyết định đi kiếm xe lúc đó thì nghĩ kiếm xe khoảng <200tr, rồi duyên may e cưới được e acc92 mà cũng hên e chẳng biết gì về đời xe, nói chung là mua đại vì thấy vừa túi tiền, nhưng phải công nhận là acc chạy hơi bị ngon, tuy nó cũng có hắt hơi sổ mũi, nhưng mà e trị được, nêm đâm ra thích thú, nhất là khi tự phục hồi lại nguyên bản và đi mua đồ về làm thấy phê quá
Tương lại thi cũng ACC nhưng đời cao hơn thầy chùa và đẹp hơn mới chịu

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0

Công nhận bác chủ mở thớt này đắt hàng và cũng cực kỳ thú vị!

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ

Chào các bác! Dù đang bị đau chân nhưng em cũng ráng vào để tâm sự chút!
[font="%value"]Năm 1994 sau khi đóng điện đường dây 500kV thì em làm việc cách nhà 50km. Cả một đội chỉ có 25 anh em nhưng có tới 2 chiếc UAZ và 1 chiếc GaZ66, thế là em "tự" học lái. Sau 10 năm chạy bo đến 2005 em đi học lấy bằng. Có bằng rồi em toàn thuê xe tự lái thỉnh thoảng chở bà cả và F1 đi chơi .Năm 2007 em mới kiếm 1 em để được trải nghiệm xe của mình. Sau khi lọ mọ thì được bạn chú em làm gara giới thiệu cho một em Corrolla 1982[/font] ! Nó bảo em : chạy xe đời này anh có cảm thấy ngượng (xấu hổ) không? Không ! Thế thì lấy được! Thế là em có bà 2!

• Like
Reactions: Nguyen_Acc
Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ

Mua Em Cò lả về em chạy được 1 năm thì bán lại cho bạn em tập lái! Em cưới tiếp bà 3 là Camry 90 ! Chạy được 5 tháng thì Bác Daingu bên OSXNL bán chiếc Honda Acc 86 52M 2287, sau khi đấu giá không dược thì em nó về ở với lão Thienphu.Em vẫn âm thầm theo chân em nó khi em về với người! Lão Thienphu sau một thời gian "hành hạ" bèn lên tiếng muốn đẩy em nó ra đường. Máu anh hùng của Con nghiện dâng cao , em quyết tâm ra tay che trở ! Thật là Anh hùng không qua ải mỹ nhân! Bỏ bà 3 CR90 bơ vơ ở nhà em ôm lễ vật vào Nam cưới em nó về đất Bắc , đến hôm nay em nó đã chung sống với em được 15 tháng 4 ngày !
Đây là câu chuyện vè mối tình của em và nàng Accord 86 mắt híp 2287:
http://otoxomnhala.com/fo...%BB%9Bi-v%E1%BB%A3-Nam