Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com
Re:ACCORD CLUP-HỘI NGHỊ BÀN LUẬN LUẬT GIAO THÔNG

theo em thì xxx là vua trên đường nên có quyên tất cả, các bác nên tìm hiểu thêm nghị định 34 để có thể đối phó thêm nhé

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

chu_bo_doi nói:
Em xin trình bày trước nhé!
Hôm 31/12, em chở mợ cả đi qua hầm Thủ Thiêm. Đến đầu đường vào hầm thì anh XXX vẩy vào. Em thấy mình đi không có gì sai nhưng vẩn đánh Xi nhang vào. Chưa kịp tấp vào thì thấy thằng đàn sau nó vào nên em tưởng là thổi thằng sau nên.....em vi vu đi tiếp. Mấy anh kiến vàng chạy theo........xin chử ký. Sau khi kiểm tra giấy tờ (em thì ok vụ này lắm) thì em hỏi em vi phạm gì?. XXX nói hỏi gì nữa, mỗi tội CSGT thổi mà không dừng lại thôi là.......2.500.000 rồi và giữ BL 30 ngày. Và cuối cùng mấy anh xin em tiền ăn tết 1.000.000 đ. Ngậm bồ hòn mà không biết mình bị lỗi gì trước khi vi phạm tội không dừng lại theo tín hiệu người điều khiển giao thông.
Gần tết nên rán giữ tấm bằng nên.......cuộc đời nhiều lúc khốn nạn vậy đó. Đến giờ vẫn chưa hiểu gì cả.
Các bác thấy......sao?
vụ án này sao ko nghe báo cáo vậy chu_bo_doi

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49

nếu mình đi xe du lịch xxxx nó thổi vào là nhất định phải có chuyện , nếu cảm thấy ko có lổi em ngừng xe đi lại hỏi xxxx xem lỗi gì , nếu có lổi (tùy nặng nhẹ) quay lại bỏ bác vnd vào sổ đăng kiểm ,còn ko ( thường xxxx nó xin tiền uống cafe) thì củng bỏ vào nhưng ít thôi. đó là cách của anh. các bác có cao kiến gì ko ạ

kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53

haiaccord nói:
nếu mình đi xe du lịch xxxx nó thổi vào là nhất định phải có chuyện , nếu cảm thấy ko có lổi em ngừng xe đi lại hỏi xxxx xem lỗi gì , nếu có lổi (tùy nặng nhẹ) quay lại bỏ bác vnd vào sổ đăng kiểm ,còn ko ( thường xxxx nó xin tiền uống cafe) thì củng bỏ vào nhưng ít thôi. đó là cách của anh. các bác có cao kiến gì ko ạ
Từ lúc bác Hải tư vấn em vụ này em củng tự tín ít nhìu vụ bón cho xxx....nói chung ngoài việc chạy cẩn thận nên có sẳn ít xị lẻ kẹp sẳn vào sổ DK để phòng thân....chúc các bác vui lái an toàn & may mắn ko gặp xxx đói meo nhé....hehe

haiaccord nói:

hỏi nó đế trả lời, nó chỉ nói...... không dừng lại theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông. Em cũng có kẹp cho nó 0,3 củ nhưng nó đế lấy. Nó nói abc....xyz và kết luận xin 1 củ ăn tết không thôi nó giam bằng 30 ngày và phạt 2.5 củ.
nói chung là gặp.......cá tra loại lớn
chuyện này là pí mật quân sự của em, họ hàng hai bên không ai bít cả bác haiaccord ạ. phải im không thì.......chết cả đám sao?

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Re:ACCORD CLUB - NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH LUẬT GIAO THÔNG

accord_csgt nói:
toyota cresta nói:
accord_csgt nói:
chu_bo_doi nói:
<span style=""color: #ff0000;"">CHÀO</span> <span style=""color: #ff9900;"">CÁC </span><span style=""color: #0000ff;"">BÁC</span> !!!
Tình hình giao thông cũng như cách xử lý vi phạm của các bác CSGT hiện nay có rất nhiều điều cần trao đổi em nghĩ có nhiều người có cùng suy nghĩ như em. Vậy em mạn phép mở thớt này để:
1. Ace chúng ta có thể chia sẽ những kinh nghiệm khi tham gia giao thông, thông báo cho nhau những nơi nghuy hiểm, những nơi hay gặp xxx xin chử ký vì ...lý do gì...
2. Tìm hiểu thêm về luật giao thông.
3. Giúp nhau khi gặp khó khăn trong quá trình tham gia giao thông.
Mong các bác cùng em chia sẽ và góp ý để xây dựng thớt nhé !!!:)
Chúc các bác <span style=""color: #ff0000;"">THƯỢNG LỘ BÌNH AN</span>!
Chân thành cảm ơn các bác.
Tôi biết vụ này! CSGT mà bác nói đó là thượng úy Thảo, anh ấy chỉ gọi kiểm tra giấy tờ nhưng xe bác chạy luôn nên anh ghét. bác chỉ vi phạm không dừng xe theo tín hiệu của CSGT thôi.
Mà lễ tết gửi anh em ít lúa có nghĩa gì đâu mà bác âm ức thế.
bác là XXXX .....sao mà biết hay vậy......

csgt mới tập sự bác ơi
nhưng em mê accord lắm
thấy xe của các bác là em mê, mà chưa có tiền chơi.
hôm nọ em thấy có chử otosaigon.com trên xe bác bị phạt nên...em mới vào đây nè.
vậy à....

Hạng B2
29/12/11
150
0
0
45

thớt này để cho bác Accord-csgt làm chủ là đúng nhất

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere

truong5779 nói:
toyota cresta nói:
qu.accord nói:
thớt này để cho bác Accord-csgt làm chủ là đúng nhất
vote .........up
vote thêm phiếu thứ 2xxxxxx
:D:D Em thấy chu_bo_doi hơi cay cú vụ này nhỉ, mà ai cũng thía thôi, mất tiền mà không biết tại sao. Lỗi của bác không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông thì phạt 2.5tr, giam bằng 30 ngày là đúng rồi. Nhưng khi xxx thổi vào phải có lý do chưa không thể tự tiện thổi vào được, nhất là khi bác đang vào trong hầm. Lần sau bác rút kinh nguyệt... ý lộn, rút kinh nghiệm, khi bị thổi thì tấp xe từ từ vào lề và dừng lại, đừng to tiếng, đừng hỏi han gì cả, cứ để mấy ảnh tuyên bố lý do rồi hẳng nói, nói từ tốn thôi, rồi minh sẽ hiểu.... mấy ảnh làm ngoài đường nắng nôi, bụi bặm nên dễ nổi nóng, khó chịu lắm...