Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Đa tạ bạn Huy, cho ý kiến thiết thực .
Mình xin phép mở rộng cụm từ " chăm đủ rồi " và đặt câu hỏi: chăm thế nào để gọi là đủ rồi..?
Xe mình 25t, tất cả đang sàn sàn như thế, đề nổ, galenti 750 v khi nóng máy, đi 100k khoảng 10l ,chưa hao nước máy và nhớt, buổi sáng galenti vẫn có nước bắn ra pô ,hệ thống giải nhiệt tàm tạm kim đồng hồ nước chỉ 8g30 đi xa....bây giờ nên chăm xe và bắt đầu từ đâu?
cho e xin cái ảnh hầm máy đi bác

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Đa tạ bạn Huy, cho ý kiến thiết thực .
Mình xin phép mở rộng cụm từ " chăm đủ rồi " và đặt câu hỏi: chăm thế nào để gọi là đủ rồi..?
Xe mình 25t, tất cả đang sàn sàn như thế, đề nổ, galenti 750 v khi nóng máy, đi 100k khoảng 10l ,chưa hao nước máy và nhớt, buổi sáng galenti vẫn có nước bắn ra pô ,hệ thống giải nhiệt tàm tạm kim đồng hồ nước chỉ 8g30 đi xa....bây giờ nên chăm xe và bắt đầu từ đâu?
tạm thời là ổn. tuy nhiên nếu chịu khó đọc các bài kỹ thuật trước bác sẽ thấy có vấn đề với xe mình. Ví dụ: 10l/100km là cao so với 7,5-8,5l/100km. chăm se thì nếu xe chuẩn mình bảo dưỡng diamo, củ đề, lốc lạnh, các zắc điện, dây điện, thắng, côn, dầu.....

Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
10 lít hao quá! Nên bắt đầu từ việc đọc tài liệu Manual 1950 trang cho thông thạo sau đó: VS họng hút, VS các bù ga sáng, điều hòa, VS HT nước giải nhiêt (Thay nước bằng dung dịch nước cất pha ethylen glycol 50%), xem con ECT (Engine coolant temp.) có còn tốt không. Xúc béc, VS Delco, coi dây phin có OK không? ....Chỉnh cảm biến bướm ga dưới 0,5V. Xem hệ thống chân không cắm đúng không, thông hay bị tắt rồi. Xem control Box có hoạt động OK hay không
Nếu xe bị đấu đèn check theo đèn báo nhớt thì phải phục hồi lại về rin!
Cắt bỏ tất cả thiết bị đấu thêm không hoạt động.
bấy nhiêu đó cụp cái lưng, sau đó chăm dàn gầm, cao su gầm phuộc nhún!
Sau đó vá mục....
Xe bác xe gì sao tiếc chi 1 tấm hình body và hầm máy? bác Trong hieu!
Mờ bác ghé thăm thớt "
ACCORD CLUB – Góc chăm xe: Nơi khoe xe, chia sẻ kinh nghiêm chăm xe và đặc biệt là khè…
Khúc ruột miền Trung" nha! Thanks!
Chú thích ảnh: Bị giam ở " Ngục tù Kon tum"

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
10 lít hao quá! Nên bắt đầu từ việc đọc tài liệu Manual 1950 trang cho thông thạo sau đó: VS họng hút, VS các bù ga sáng, điều hòa, VS HT nước giải nhiêt (Thay nước bằng dung dịch nước cất pha ethylen glycol 50%), xem con ECT (Engine coolant temp.) có còn tốt không. Xúc béc, VS Delco, coi dây phin có OK không? ....Chỉnh cảm biến bướm ga dưới 0,5V. Xem hệ thống chân không cắm đúng không, thông hay bị tắt rồi. Xem control Box có hoạt động OK hay không
Sau đó vá mục....
Mờ bác ghé thăm thớt "View attachment 1612316Khúc ruột miền Trung" nha! Thanks!
máo. viết cho lắm vô để bác TrongHieu đọc xong rồi xỉu

• Like
Reactions: tronghieu
Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Sau đó vá mục....
Chấy sũy iu H2O!

• Like
Reactions: tronghieu
Hạng B1
18/7/15
65
79
18
65
Sau đó vá mục....
Đo áp lực xăng nhớt, chỉnh áp lực xăng về 2.0-2.6 kg/cm2 kaka! vi vu thâu!
Làm được như bạn nêu thì còn gì ngon hơn nưa...tiếc là chỗ mình kg lấy ra tay thợ nào để mà kiểm...ví dụ 15 hôm trước, xe đề nổ máy xong tắt đề lại mất lửa mobin, 3 thợ vọc nào thay mobin denco và đòi thay hộp ecu , thay hệ thống dây điên... Nhưng nó chì hư giắc điện cắm vào mobin thôi...

Hạng B1
18/7/15
65
79
18
65
Xin báo cáo các bạn : về thắng kiểm tra thay cupen bơm cái , các bơm côn và bố thắng còn dùng được, nước máy nổ máy xã nước 3 lần thay nước xanh + nước tinh khiết, nhìn kết nước kg bị tì vết hay rò rỉ cả các ống nước. Vs bướm ga và bù ga chưa làm , xúc béc thi gara nó có máy tháo ống xăng mình kết nối máy xúc chay galenti 5p coi như xong, dinamo thay 2 bạc đạn, lốc lạnh mới thay hàng bãi ....

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Làm được như bạn nêu thì còn gì ngon hơn nưa...tiếc là chỗ mình kg lấy ra tay thợ nào để mà kiểm...ví dụ 15 hôm trước, xe đề nổ máy xong tắt đề lại mất lửa mobin, 3 thợ vọc nào thay mobin denco và đòi thay hộp ecu , thay hệ thống dây điên... Nhưng nó chì hư giắc điện cắm vào mobin thôi...
báo cáo với anh là: chơi cọt cổ thì tự tay mình mần hết các việc đó. nếu mang đến gara ko chuyên về cọt thì tiền mất tật mang. a nên xác định như thế.

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Xin báo cáo các bạn : về thắng kiểm tra thay cupen bơm cái , các bơm côn và bố thắng còn dùng được, nước máy nổ máy xã nước 3 lần thay nước xanh + nước tinh khiết, nhìn kết nước kg bị tì vết hay rò rỉ cả các ống nước. Vs bướm ga và bù ga chưa làm , xúc béc thi gara nó có máy tháo ống xăng mình kết nối máy xúc chay galenti 5p coi như xong, dinamo thay 2 bạc đạn, lốc lạnh mới thay hàng bãi ....
em nói thiệt đỡ mất lòng nhau. bác ko có nổi 1 tấm ảnh hầm máy cho tui e xem thì tụi e khó mà phán được xe bác thế nào để mà tư vấn cho bác. thân