Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Đồng hồ trên taplo hoạt động thế nào nhỉ, chỉnh giờ xong rút chìa khóa nó tắt. Mở khóa nó hiện 1.00g . Tinh chỉnh cài đặt thế nào các bạn?
Đồng hồ của Bác ko có nguồn nuôi. Cách giải quyết: Mở ra. rút jack đem rat thợ điện tử coi nó có nối tắt chổ nào đó ko? Nếu có thì sửa. Ko thì xem lại dây nguồn có điện nuôi không(Khó hư cái nầy lắm! )
Hôm truóc mình cũng bị nó dính mạch, tắt chìa mà đồng hồ vẫn sáng, đem ra thợ điện tử nó xem mạch xong nó gạt cái đấu tắt gắn vô là xong!

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Gở ra phải tháo taplo kg ? Nếu tháo thì đuối chứ ..hihi nếu mang ra thợ nó nói xe cũ đồ nhựa đã lão hóa rồi, nếu bể chịu thì nó làm...chán bỏ xừ..
cái này dùng con dao thái lan nhỏ, mỏng....cạy nhẹ nhàng đừng làm rách da taplo là được thôi

• Like
Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Mình kg có nghề để đưa về zin , thợ địa phương mình cũng mù mờ nên chịu..hihi . Cái đèn báo SRS kg tắt tức túi khí lỗi? Cho nó tắt luôn bằng cách nào vậy bạn. Thanks .
lỗi srs có thể do túi khí hoặc zắc điện. bác có thể tháo túi khí kiểm tra và vệ sinh. muốn tắt thì tháo đồng hồ ra rút bóng

• Like
Reactions: tronghieu
Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Dùng dao TL cạy nhưng kg kéo ra được. .. có phe hay chốt gì bên trong kg các bạn..thanks
Mang ra thợ quê mình cũng chịu...chỉ còn hy vọng ae diễn đàn đã kinh qua chỉ cách tháo.

View attachment 1547849
Dể ẹt mà, tuot nơ vít dẹp cứng, nạy xung quanh đừng nạy 1 điểm ! nó có hai cái chốt nhỏ khó gãy lắm! Xong rút dây điện ra tha hồ vọc! Mạnh dạng đi! Hư mua cái khác có nắp chụp!

• Like
Reactions: tronghieu
Tập Lái
20/2/16
41
205
33
binh dương
Nhờ các bạn hổ trợ.
Có bạn nào biết địa chỉ garage và sdt của Tấn pháp sư ko. Cho mình xin với. Cảm ơn các bạn.

• Like
Reactions: Huy12345
Tập Lái
30/3/18
1
0
1
46
Nhờ các bạn hổ trợ.
Có bạn nào biết địa chỉ garage và sdt của Tấn pháp sư ko. Cho mình xin với. Cảm ơn các bạn.
Hiện nay pháp sư đã chuyển về garage Phú Mỹ, TP Thủ Dầu Một, Bình Dương, sđt 0903846139

Hạng B1
18/7/15
65
79
18
65
Dể ẹt mà, tuot nơ vít dẹp cứng, nạy xung quanh đừng nạy 1 điểm ! nó có hai cái chốt nhỏ khó gãy lắm! Xong rút dây điện ra tha hồ vọc! Mạnh dạng đi! Hư mua cái khác có nắp chụp!
Lâu rồi mới quay lại cám ơn bạn đã quan tâm...mình mua dụng cụ này mới tháo cái đh ra được, tháo ra , lấy dung dịch mp7 loại rửa dầu mở. Phun lau khô lắp lại giờ chạy ổn rồi, tháo luôn mặt dựng lấy contomet thay 2 bóng trên trần rọi xuống ban đêm thấy kim báo km,xăng rõ ràng..hihi.
ACCORD CLUB – Góc chăm xe: Nơi khoe xe, chia sẻ kinh nghiêm chăm xe và đặc biệt là khè…

Chỉnh sửa cuối:
  • Like