Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
Kính các bác, nay rảnh em mới công bố chi tiết thu chi của chuyến off vừa rồi, có gì không hài lòng các bác cứ góp ý thẳng thắn và chân tình. Cũng do lần đầu tổ chức nên không tránh khỏi sai sót, mong các bác lưọng thứ.
Tổng hợp thu: 1 ngưòi thu 1tr6. Các bác ở NT có tham gia 1 số buổi thì em tính theo khung chi phí em đã đưa. Một số bác (hoctin80, gaubaccuc, letitbe, hoangtungac92) gửi thùng ken thì em quy thành tiền là 300.000. Em cũng rút kinh nghiệm trong vấn đề thu: phải tính thêm 1 khoản nhỏ để phụ chi cho các F1
Gia đình bác TunChip ở ks riêng, chỉ tham gia 1 số buổi tiệc của hội nên chỉ góp 1 phần.

Tổng chi:
  • áo thun in 40 cái, kèm logo xe, băng rôn và móc khoá xe
  • tối ngày 2/7, đúng nguyên tắc là có ăn tối. Nhưng sau khi tạm tính thì em thấy thu không đủ bù chi. Kèm theo lý do có 1 số bác lo sửa xe, 1 số bác tách đoàn đi tự do....thế nên em mới alo cho từng bác là ăn tối tự do luôn, khỏi phải thu thêm. Nguyên nhân là ban đầư em quên tính thêm thu 1 khoản để bù phần ăn của F1
  • Ăn sáng ngày 2, tính cả trẻ em thì rất đông...ăn ở nhà hàng nên chi khá lớn
  • ở đây có 1 vấn đề tế nhị em xin nêu để các bác cho ý kiến: sáng ngày 30 và trưa 30, phần tiền này đáng lẽ tính riêng nhưng em cũng cho vào đây. Để riêng ra thì cũng chẳng bao nhiêu, nếu các bác thấy phiền thì nói em để em không tính vào.
  • tiền thuê bãi đậu xe khách sạn là (9 xe) x (25 000đồng 1 ngày) x (3 ngày)

Tiền khách sạn:

Chi phí của gia đình bác Tấn đựoc toàn hội lo chu đáo...vấn đề này đã đựoc thông qua
Rút kinh nghiệm:
  1. Thu dư 1 khoản để làm công tác tiền tổ chức cho lần off sau, chi cho phần ăn của F1
  2. Có thủ quỹ riêng để minh bạch hơn (em đề nghị là bác TOY)

Last edited by a moderator:
Hạng F
17/3/11
6.865
244
63
Núi rừng tây nguyên
em đã thống nhất với bác ngay từ đầu , có gì cứ đưa ra để ae đóng góp bổ sung mà em không thấy bác ý kiến gì ???
nhất trí lần sau thu dư ra một khoản dùng vào việc phát sinh ,

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
toyota cresta nói:
Mình có sẵn 1 thead : thu-chi thóc lúa hội nghiện ACC rồi đó....
em quên, nó chìm đâu mất rùi....mai mốt lấy thớt của bác làm thớt thu chi thóc lúa vì bác làm thủ quỹ mà...thớt này xong nhiệm vụ sẽ đựoc thả nổi

Hạng D
9/5/07
3.265
448
83
54
Bắc trung bộ
Bác thư ký cho em hỏi tí: Hôm trước em gửi cho hội off một thùng Ken em có nhờ Thầy 3T cho em ứng trước ! Vậy bây giờ em chỉ phải chuyển tiền vào chùa thôi phải không ạ ? HiHi!

Hạng D
3/5/07
1.051
173
63
Pleiku
đề nghị bác thủ quỹ mở cái thẻ ATM nhé. để lần off sau anh em post tiền vào cho gọn.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
Em xin đính chính tý nhé: gia đình em tổng cộng chi là 3.200.000đ, và em có đóng thêm 300.000 thùng ken của bác Letitbe gởi, vậy tổng cộng em đã nộp là 3.500.000đ (ba triệu năm trăm ngàn đồng chẳn) he he...

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Ăn chơi sợ gì mưa rơi : Các bác bỏ công sức ra tổ chức các con nghiện chúng tôi rất cám ơn, vấn đề tiền bạc thì không đến nổi nào cho lần đầu tiền. Mình cũng có ý là gốp thêm để dừ trù , nếu có góp cho đợt off lần sau thì số tiền phải cao hơn , ngoài ra chúng ta cần nghiên cứu mở chi phí cho hội nghiện ( phục vụ vấn đề mua phụ tùng nước ngoài) Các Bác " Đà Chủ các phân đà" và Bác Chủ Tịch hội phận đà kyanh911 đã chuẩn bị kế hoạch gì để phát triển và lôi cuốn các con nghiện khác ...vui lòng cho các con nghiện được biết nha. Thanks

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
Đồng ý với bác, nhưng khi thông tin đưa ra có thể còn thiếu thì mọi người nên đính chính, trong đó có bác nữa mà cuối cùng là muốn cho thoải mái thôi

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
@các bác: tiền bia của các bác gửi off do đích thân các bác được ủy quyền gửi. Một lần nữa xin cảm ơn các bác góp 1 phần cho thành công cua off lần 1. Hy vọng lần sau có các bác tham gia