Hạng B2
23/11/06
363
8
18
44
Tp.HCM
RE: Acura MDX em mới nhận

Sorry các bác nha. Em xem lộn catalog, em này đúng là không có Full Option, chỉ có Tech Pack với thêm Enter & Navigation thôi. Con Full vừa về đã theo chồng về liền nên em không chụp kịp

Tập Lái
7/5/08
13
0
1

[/quote]
Đi Cì vịt mà bày đặt loe ngoe lên MDX chi vậy ku [8D]
[/quote]

Quyết tâm lên đời, Quyết tâm, Quyết tâm...đến già! hahhaa. :D
Bác chuẩn bị rước Thiên Nga Trắng, còn em mơ đến Vịt bầu Vàng ah.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Nhìn nội thất con này tuy chưa full option nhưng vậy là quá sướng rồi . Thường xe nhập giá 60-70k nhìn nội thất cứ buồn buồn khg thể tả :(
Bác thehuan cho em hỏi cái D3 ở hộp số để làm gì vậy ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/12/07
33
1
0
35
Cam Pha
www.soundclick.com

tiện thể luôn các bác cho em hỏi con MDX nhà em dạo này cứ loạn hết cả lên. Ko hiểu là em bấm nhầm vào nút gì mà tay lái bây giờ khi đút chìa khóa vào không tự động hạ xuống như trước nữa. Cứ phải chình bằng tay bất tiện quá.
Ah mà còn nữa, xe tự nhiên chuyển thành 2 cầu (chắc có ai bấm nhầm vào nút nào đó), em chẳng biết phải chỉnh thế nào cho trở về 1 cầu như bình thường nữa. Có bác nào biết chỉ giùm em với.

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
44
Tp.HCM

Trích đoạn: adco

Nhìn nội thất con này tuy chưa full option nhưng vậy là quá sướng rồi . Thường xe nhập giá 60-70k nhìn nội thất cứ buồn buồn khg thể tả :(
Bác thehuan cho em hỏi cái D3 ở hộp số để làm gì vậy ?

D3 chỉ dùng khi kéo xe khác hoặc chở vật nặng trên địa hình đồi núi. Ngoài ra nó còn dùng để đổ đèo đó bác. Khi đổ đèo, chuyển về D3, không cần mình rà thắng xe sẽ tự duy trì tốc độ thấp để đổ đèo cho an toàn.

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
44
Tp.HCM

Trích đoạn: steveduong

tiện thể luôn các bác cho em hỏi con MDX nhà em dạo này cứ loạn hết cả lên. Ko hiểu là em bấm nhầm vào nút gì mà tay lái bây giờ khi đút chìa khóa vào không tự động hạ xuống như trước nữa. Cứ phải chình bằng tay bất tiện quá.
Ah mà còn nữa, xe tự nhiên chuyển thành 2 cầu (chắc có ai bấm nhầm vào nút nào đó), em chẳng biết phải chỉnh thế nào cho trở về 1 cầu như bình thường nữa. Có bác nào biết chỉ giùm em với.

Bác vào mục "AUTO TILT & TELESCOPE STEERING WHEEL" chỉnh ON lên là nó tự xếp vô lăng lại thôi
MDX của bác em không rõ lắm, nhưng của em là loại AWD (all wheel drive), lúc nào cũng chạy bằng 2 cầu mà. Tùy theo tình trạng mặt đường mà tự phân bố lực cho từng cầu xe.

Hạng B1
19/11/07
82
0
0
Thủ đô

Chẹp, chẹp! Hổng bít cặp thận của em giờ giá bi nhiu vậy cà? Để em tính bán một bên thận hổng bít có đủ iem Acura này ko nhể?!
ACURA ơi, hẹn gặp em .... 3008 nhé!
Thèm quá mèng ơi!

Chúc mừng nhé!

CivicHN

Tập Lái
5/12/07
33
1
0
35
Cam Pha
www.soundclick.com

MDX của bác em không rõ lắm, nhưng của em là loại AWD (all wheel drive), lúc nào cũng chạy bằng 2 cầu mà. Tùy theo tình trạng mặt đường mà tự phân bố lực cho từng cầu xe.
Đâu có đâu bác. Bình thường trên màn hinh không thấy báo tình trạng chạy 2 cầu gì cả. Chỉ gần đây mới thấy báo thui mà. Em đang nghi không biết có phải là nút Sport/Comfort gần cần số ấy (Em vẫn chưa biết tác dụng của nó là gì???) Không biết có phải không?