Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
RE: Adventure Tour 2008 "HCM-Luang Prabang-Golden Triangle-Fansipan-HCM Trail"

hô hô, welcome bác đến với chương trình du lịch của công ty OS Travel.....

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: V KOOL

@ Bác truongthon: Em và Bác đi Fan vậy nhé! 2 người đi cho nó nhẹ nhàng, vác thêm ông Béo thì mệt lắm! Nếu Bác ok thì giữa tháng 7 Em ra Hà Nội.
Ơ Trưởng thôn em nói là : sẽ đi Lào mà. Thật đấy!

@Nguyen : Bác lên lịch cho OSHN dài thế dễ gây tâm lí ngại cho các bác ý, sửa lại cho nó ngắn, dễ câu hơn bác ơi, đến lúc lỡ đưa chân rồi thì dụ kiểu gì chẳng được. Em biết có vài bác hồi này xin quota cực khó. Em nói thật:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/6/08
130
1
0
50
otosaigon.com

Trích đoạn: ducanh

@Nguyen : Bác lên lịch cho OSHN dài thế dễ gây tâm lí ngại cho các bác ý, sửa lại cho nó ngắn, dễ câu hơn bác ơi, đến lúc lỡ đưa chân rồi thì dụ kiểu gì chẳng được. Em biết có vài bác hồi này xin quota cực khó. Em nói thật:D

Bác góp ý thế này thì TIÊU. Bây giờ bác Nguyên có điều chỉnh "đúng sự thật" các bác OSHN cũng không tin rùi. Lý ra bác nên PM "bí mật" chút chứ nhể :D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Em biết có vài bác hồi này xin quota cực khó. Em nói thật:D
Bác nói thế khối ông nhột;) Tháng 10 em với bác leo Phan nhé. Súng bác em đoán là tiêu cũng với Ý rồi, súng em cũng ngắn nhưng sẵn lòng cho bác mượn nếu bác cần[8D]

@Nguyen, Xe gỉ: Em thấy đoàn HN, cũng có nhiều ông quyết tâm xem Nào nó thế Lào đó:D

Hạng B2
4/8/04
315
30
28
RE: Adventure Tour 2008 "HCM-Luang Prabang-Golden Triangle-HCM Trail"

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc
Ngày thứ 9, 10, 11 (26, 27, 28) :
Di chuyển Vientiane - Thakhet - Ngã 3 Seno - đường 9 đến cửa khẩu Dean Savanh/ Lao Bảo - Khe Sanh -Dakrong/ngã 3 Ka Lu – đường 14 qua A Lưới – Thạnh Mỹ - Khâm Đức – Đak Glei – Ngọc Hồi – Đak Tô – Đak Hà – Kon Tum – Pleiku – Ban Mê – Gia Nghĩa – Đồng Xòai – Sở Sao – Thủ Dầu Một - HCM
Đoạn bôi đen em mới đi tuần trước, mưa sơ sơ mà sạt lở nhiều lắm may là toàn sạt taluy dương nên không bị tắc đường vì có đội xe cơ giới dọn đường phục sẵn, không biết sang tháng 7 có mưa nhiều không, nếu mưa nhiều chắc khó đi bác Xe gỉ ạ.

cám ơn @ducanh, đoạn này khá nhiều đường xương cá nối với 1A, trường hợp bí quá thì ta lại "ôm phản lao ra biển" xong 1A về :D

Bác ạ, không đơn giản như vậy đâu vì có nhửng đoạn A Lưới - Thạnh Mỹ - Khâm Đức bị sạt taluy từ năm trước mà vẫn chưa dọn xong vả lại những đoạn hay sạt lở thì lại rất xa chỗ đường rẽ xuống A1. Em thấy tháng 7 là tháng mưa nhiều ở miền Trung do vậy chuyện sạt lở rất dễ xẩy ra, các bác nên nghiên cứu lại lộ trình có gì mai em sẽ post lên vài tấm hình để các bác tham khảo ạ.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Trích đoạn: Iris

Mấy hôm nay rụt rè vào nhà các bác đọc chương trình, bây giờ xin giơ tay đề nghị các bác cho đi cùng.

Em tự giới thiệu về bản thân một chút ạ:

1. Là nữ. Hơi còm ;)nhưng chắc chắn là đủ sức khỏe đi theo 1 chuyến dài 10 ngày như vậy. Em không có xe nên xin phép được đi ké với xe của bác nào cũng được ạ. Em ở Sài Gòn.

2. Em không say xe, không say sóng, nhưng em… không biết bơi. :D

3. Em có thể ngủ trên xe, ngủ trong lều, thậm chí ngủ ngoài trời cũng được.

4. Em biết uống bia chút chút, biết nói chuyện về bóng đá.

Em cũng quen đi du lịch bụi, thỉnh thoảng đi một mình, nên hy vọng sẽ không làm phiền các bác đâu ạ.

Rất mong được các bác chấp thuận. :)

Bác khai lý lịch dài thế:D

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Để hâm nóng, em post tạm một số hình ảnh nhé:D

Những đọan đừơng ngoằn ngoèo thẳng tắp
Adventure Tour 2008 "HCM-Vientiane-Golden Triangle-Luang Prabang-HCM Trail"

Những đoạn đường đạp lút chân ga

Ngõ nhỏ phố nhỏ - Cố đô nước Lào

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Các bác, em xin mạn phép post lên vài tấm hình mà em vừa đi đoạn từ Phong Nha -> thẳng Kon Tum theo đường HCM: Từ Đông Hà khởi hành lúc 7h sáng đến Kon Tum 18h chiều, nói chung tuyến đường đi rất đẹp và tuyệt vời mặc dù khoảng 70% là đường đèo dốc. Theo cá nhân em thời gian đi trên tuyến này đẹp nhất và an toàn nhất là vào khỏang từ tháng Giêng đến tháng 3 âm lịch vì thời tiết rất mát, cảnh vật đẹp vả lại những chỗ nào đường bị sạt từ năm trước thì đã đc sửa chữa phần nào rồi. Em rất muốn đi lại tuyến này một lần nữa vì có nhiều chỗ mình chưa ghé qua.

Và đây là một số đoạn đường bị sạt lở, rất tiếc còn một vài chỗ khác em không chụp đc vì phải lái xe. những chỗ này nếu đi sedan thì khó có thể vượt qua đc ạ

Phong cảnh thật đẹp các bác ạ, ngay sau lưng em là một đoạn mới bị sạt em phải cho xe chạy 2 bánh bên phải trên taluy, 2 bánh kia ở dưới đường lại còn phải kê những cục đá to vào rãnh thoát nước nữa thì xe mới qua đc.

Có những đoạn đi hơn 4 tiếng mới gặp được một xe ngược chiều:D

Các em học sinh dân tộc nữa nè

Lâu lâu lại gặp một thác nước nhỏ chảy ở ven đường

Chỉ cần một cơn mưa rừng nhỏ là sương mù sẽ xuất hiện

Hành trình gần một ngày trời mới gặp các chú xx ở Dak To

Sie
Hạng B2
18/5/08
313
1
16

Cảnh đẹp,nhì thích qúa.Ước gì được phiêu lưu với các bác kỳ này:D;);)

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: Nguyen

Để hâm nóng, em post tạm một số hình ảnh nhé:D

@Nguyen: Cái này gây sốt luôn bác ạ!:D, à mà em nghe tây đồn là các bác OSHN sẽ chờ gi.. hợp ở Bờ Y đới, có nên tin không nhỉ???[8D]
@ bác Xe gỉ : Cứ đi bác nhỉ, trong xe cứ có thùng mì tôm là ổn rồi, sợ thì ở nhà với vợ bác nhỉ!:D