Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Tại em thấy nghề tài xế taxi cũng khổ, em cũng hỏi thằng em bên gara bảo sửa 2 cánh cửa cũng phải 2 chai, nên làm phước cho thằng em đấy mà.

Nếu đã biết vậy thì đừng chạy ẩu và cũng đừng la làng. Bác chủ tốt thật đấy, nhưng sẽ khổ cho những người khác sau này.

Hạng D
10/12/13
2.510
6.193
113
Tại em thấy nghề tài xế taxi cũng khổ, em cũng hỏi thằng em bên gara bảo sửa 2 cánh cửa cũng phải 2 chai, nên làm phước cho thằng em đấy mà.
Nó chả mất gì bác ạ, về Cty sửa hết. Còn trường hợp chết người thì có bảo hiểm, lúc đó mới mệt.
Em kể câu chuyện taxi hổ báo này:
Thường tài taxi vì miếng cơm, chạy rất ghê ( ko phải 100% nhoen). Tài này thuộc Festival ngày xưa.... Khi tai nạn xảy ra, thuộc lỗi taxi 70 , 2B 30% ( pháp chế bảo vậy)... Đền tiền thuốc thang , thu nhập abc ...gần 40 tr ( bảo hiểm chi đâu chừng 30tr)... Trong thời gian đi đi lại lại giả vờ thăm hỏi ông 2B bị gãy chân thì rất là ok, nhưng vừa ký xong giấy bãi nại ( cái này quan trọng cực kỳ)... thì xem như chốt hạ. Nó chả 1 lần nhìn lại cái bản mặt ổng 2B vẫn gãy chân bó bột...
Em là người chứng kiến, cũng tội tội cho ông 2b, nhưng nó bảo: xong việc rồi ( nhận giấy bãi nại), cần éo gì nữa. Về.... Lòng người bạc lắm....

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cuối cùng là lỗi do bên nào bác chủ?
Cuối cùng thì lỗi là do mấy anh phân luồng, cho xe taxi chạy lên, và cho luôn xe ông anh chạy ra. Thế là va vào nhau. Nghe thằng đội trưởng bảo sáng giờ 3 vụ giống nhau ngay một chỗ.
Mà em thấy hai anh phân luồng này đứng giống làm cảnh cho nó chuyên nghiệp thì phải. Khi có va chạm thì mấy ảnh phán một câu:" hai bên tự giải quyết, không liên quan tới bên đây"
Các bác nhớ chú ý vị trí tầng hầm vừa lên giao với dường chính của siêu thị nhé. rất nguy hiểm.
Em quên một chi tiếc là mấy anh bảo vệ và taxi bảo thế này:" xe anh đi từ đường phụ, đường nhánh (tức từ hầm) va chạm với xe ở đường chính (tức là đường cặp bên siêu thị) thì lỗi là của anh". Cái câu này làm em rất bực.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Cuối cùng thì lỗi là do mấy anh phân luồng, cho xe taxi chạy lên, và cho luôn xe ông anh chạy ra. Thế là va vào nhau. Nghe thằng đội trưởng bảo sáng giờ 3 vụ giống nhau ngay một chỗ.
Mà em thấy hai anh phân luồng này đứng giống làm cảnh cho nó chuyên nghiệp thì phải. Khi có va chạm thì mấy ảnh phán một câu:" hai bên tự giải quyết, không liên quan tới bên đây"
Các bác nhớ chú ý vị trí tầng hầm vừa lên giao với dường chính của siêu thị nhé. rất nguy hiểm.
Em quên một chi tiếc là mấy anh bảo vệ và taxi bảo thế này:" xe anh đi từ đường phụ, đường nhánh (tức từ hầm) va chạm với xe ở đường chính (tức là đường cặp bên siêu thị) thì lỗi là của anh". Cái câu này làm em rất bực.
Ừ bực thật chứ!

Hạng C
9/4/14
598
629
93
bảo vệ của Aeon là công ty dịch vụ, mấy e này có em làm thời vụ nên nó sợ cty mất uy tín với siêu thị nên nó dấu không báo với quản lý siêu thị.
Người của siêu thị thì khỏi bàn, e khoái cách quản lý của họ.Tới bà lao công thay bọc rác ở khu vực ăn uống , làm việc cực nhọc vậy mà cũng chả dám phàn nàn khi khách làm đỏ đồ ăn xuống sàn, chỉ bảo cháu để đó cô lau cho .
Gặp mấy nơi khác nó chửi cho tát nước vào mặt,nói chung rất hài lòng với nhân viên của cty Nhật, nhà gần vì khoái Aeon nên tuần nào cũng cho con đi 1 lần, hơi tốn nhưng mà đáng

Hạng C
22/3/15
927
2.129
93
AEON bác chủ nói ở đâu nhỉ? Chỗ AEON em đi ở Bờ Bao Tân Thắng để xe hơi trên tầng 3 mà, có xuống hầm đâu nhỉ?

Hạng D
13/1/12
2.668
92.122
113
Ở đó dấy bác, hôm 2/9 em phải vào hầm. Còn ngày thường em để ở dưới đất.
Mấy ông phân luòin ở cái Éon này vùi bắp bỏ mịa , hôm thì cho vô lối lên lầu hôm thì đậu duoi sân chả biết đường đau mà lần

• Like
Reactions: vioswhite