Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
RE: Altis 1.8

Em đọc đến đây thấy ... ngứa miệng kô chịu được nên chen ngang, bác thông củm :D:

So với Magnus 2.5L6 thì Altis MT 2005 hơn ở khả năng tăng tốc, giá trị thương hiệu, tiêu tốn nhiên liệu ít hơn, và ... mắc tiền hơn (1 cách vô lý).

Gần như tất tần tật các khoản còn lại thì (theo em) thua đứt :D:D, thua cả Mazda3 AT.

Để có thêm thông tin, bác nên đọc lại các bài test xe, và các bài bình luận về altis cũng như các chiếc khác có cùng tầm tiền đã được post trên 4rum trước đây.
[/quote]

Không sao đâu . iem nghĩ sao thì chợt buột miệng nói vậy thui , các bác đừng giận nhé ! 4R này là của nhà mình mà . Mong các bác chỉ bảo cho iem ạ !

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: thangbeckham

Noi chung ve Altis hay cac loai xe khac thi tuy vao muc dich su dung cua cac bac thoi. Neu cac bac muon chay se sang trong thi cac bac phai bo nhieu tien ra, neu cac bac muon co xe vua tien va cung khong toi noi xau thi Altis la ok! Minh thay la khi chay Altis thi no rat tiet kiem xang cho cac bac, neu cac bac su dung nhieu thi no dung la rat "save money" cho cac bac. Altis khi chay o toc do cao thi cam giac khong "dam" xe lam, nhu vay thi no moi tiet kiem xang chu dung khong cac bac.
Theo y kien cua rieng minh thi chay altis la hop li ve moi mat. minh su dung cung da 2 nam ruoi roi nhung noi chung khong co gi dang lo het. Voi thi truong nhu hien nay thi tot nhat la cac bac nen mua Altis ngay bay gio neu nhu cac bac can co xe su dung ngay vi neu sau nay neu co nhieu cong ty oto nhap vao VN thi chung ta cung khong phai lo nhieu tien.Chuc cac bac co su lua chon nhu y!
Lần sau viết bài có dấu nhé bác, khó đọc quá.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Các bác thấy cái đèn hậu ( đèn LED )của con ALTIS thế nào ạ ? Nhiều người nói là đẹp , nhưng riêng iem thì lại khoái cái đèn cũ hơn. Hic , không biết có ai giống iem không

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Theo em về tổng thể thì em Al nhìn "mặt" ngon đấy, dáng thì phình phường, nhưng mờ "eo & mông đít" thì xấu... Tuy nhiên máy em này tốt ... là được rồi. Hình thức vừa phải thui .

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

em cũng nghe nói máy của con này nồi đồng cối đá lắm các bác ạ ! các bác đi rồi có thấy đúng như thế không ạ ?

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Xe này giá đắt wá. Nếu bác không wá quan tâm đến nội thất, đồ chơi thì Altis bền & tiết kiệm, chơi luôn & bỏ thêm ít xiền nữa để trang bị cho nội thất là ngon.
Em cũng đã ngồi lên con Magnus 2.5 rồi, nội thất rất tiện nghi. Máy thì được đánh giá là khá, tuy nhiên người ta vẫn bị ấn tượng là thương hiệu GMDAT yếu, chứ con này chơi cũng rất cá tính đấy.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Trích đoạn: hungpetechim

Xe này giá đắt wá. Nếu bác không wá quan tâm đến nội thất, đồ chơi thì Altis bền & tiết kiệm, chơi luôn & bỏ thêm ít xiền nữa để trang bị cho nội thất là ngon.
Em cũng đã ngồi lên con Magnus 2.5 rồi, nội thất rất tiện nghi. Máy thì được đánh giá là khá, tuy nhiên người ta vẫn bị ấn tượng là thương hiệu GMDAT yếu, chứ con này chơi cũng rất cá tính đấy.

Bác ơi ! nếu đầu tư vào nội thất thì làm những gì hả bác ? chống ồn ? ổ CD ? Màn hình ? và ....gì gì nữa hả bác ?

Tập Lái
22/7/05
40
0
0
Hà nội

Trích đoạn: hungpetechim

Chính xác quá!!!!!!!!!!!!!!!!!! Bác nói quá đúng, nếu chơi xe để cảm nhận xe và mua được cái sướng thì Magnus 2.5 hơn đứt Altis 1.8 về mọi mặt rồi trong khi giá tiền thì có phần nhẹ hơn. Tôi đã làm rất nhiều bài nghiên cứu (tổng số 8 bài trong chương trình học của tôi) đều về thị trường và nền công nghiệp ôtô Việt nam, một trong các kết luận là người Việt nam chúng ta khi mua xe Toy. thường phải bỏ ra khá nhiều tiền để mua được cái .... logo của họ. Có mấy cụm xe có thể gộp lại để các bác so sánh về giá trị thật của nó nhé: Altis ><Magnus, Vios><Laceti, Vios><Spectra, Hiace><Transit, Camry 2.4 >< Mondeo, Zace ><Jolie, Zace><Everest.

Với tất cả các cặp so sánh ở trên các bác đều tìm thấy có 2 điểm giống nhau là:
1- Giá của Toy. đều đắt hơn hoặc tương đương.
2- Tính tiện nghi, an toàn, đồ chơi nhà sản xuất lắp sẵn, tính tin cậy ... của Toy. đều không hơn mà đa phần là kém hơn hoặc bằng thôi.

Kết luận: Nếu không tính đến thương hiệu (chỉ có giá trị khi bán xe đi) thì còn lại về tất cả các mặt khác tôi khuyên bác lên tậu em Magnus thay vì Altis.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Có một số người cho rằng xe Altis cao hơn Manus ( hình như gầm cũng cao hơn ). ngôì cảm thấy thoải mái hơn . các bác thấy thế nào ạ ?