Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
iem rất khoái con này và cũng chạy thử một lần , theo kinh nghiệm của nhiều người thì con này rất bền , không hay hỏng vặt . iem là lính mới nên chưa biết nhiều , có bác nào chạy con này rồi thì cho ý kiến với ạ ! Nó có tật xấu gì không ?

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com
RE: Altis 1.8

cách âm kém, vào côn nhiều khi bị rền, xe đi tốc độ cao thì cảm giác ko bám đường, xe giá gần 40k mà cái gì cũng bằng tay cả ...

[8|]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Nói bác đừng buồn...nếu như kích thước được như Camry thì còn ok, còn nếu không dáng cũng tương đương Vios, nội thất chật trội lắm...sao bác không nghĩ sang thằng Mazda6 có phải là đẳng cấp khác không?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Theo tui thì mẫu mã xấu hay đẹp là do thẩm mỹ của từng người thôi. Có lần ngồi chung với mấy tên bạn trong quán nhìn ra 2 con altis và Lacetti, phải nói là gần như 1 phong cách, có khác chăng là các là La góc cạnh hơn thôi, nhưng mẫu La được đánh giá tốt đó . Trang bị kém -chính xác, đó là bệnh kinh niên của To. Còn chạy nhanh không bám đường là do tãi trọng của Al nhẹ nhất trong hạng xe trung 4 chổ (-theo tui đó cũng là 1 nguyên nhân vì so với Mer thì cái body của Mer quá nặng,phải máy lớn mới đẩy nổi nhưng chạy thì cực đầm-),đó cũng là 1 yếu tố cho Al tiết kiệm xăng và tăng tốc nhẹ nhàng. Còn nói về độ bền thì tui có thể nói ngay là rất OK, xe tui chạy 2 năm qua chưa hề phải 1 trục trặc nào, cứ đi bảo dưỡng theo định kỳ là chạy tốt. Cũng có thể xui xẽo thì bạn gặp phải 1 chú hay cảm sốt nhưng theo dõi qua diễn đàn thì cũng có thể thấy To ít bị kêu ca về mặt chất lượng nhất.
Nói chung mỗi mẫu xe đều có 1 khuyết điểm-điều dễ hiểu vì các xe lắp ráp ở VN đều thuộc loại xòang xòang, không theo 1 tiêu chuẩn nào của thế giới cả. Nếu bác là U 35, có điều kiện thì bác cứ chơi M3 hay M6 vì dáng Sport, trẻ trung, thời trang
nhưng cũng có vài chứng bệnh khó chịu (xem các bài trên 4room). Chạy 1 thời gian rồi đổi xe khác. Nếu bác là U 45,thích ăn chắc mặc bền ,chưa có điều kiện đi Cam cho phong độ thì đi chơi Al thì phù hợp, ít hư hỏng vặt, tiết kiệm nhiên liệu;).
Còn bản thân thì tui đang mong chờ con Civic ra đời để xem có gì đột phá trong thị trường xe VN không!

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

iem cũng đợi con cevic , bác có biết giá cụ thể không ạ ? nghe nói tầm 20.000úd phải không bác ? mong sao nó chạy tốt !

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Các bác cứ kén chọn. Em bây giờ không có xe. Muốn đi đâu phải nịnh thằng em để lấy con altis 1.8 đi đấy.
Em thấy chạy nó cũng vọt, thắng đằm, ít hao xăng. Không hư vặt.
Nói chung là hơn đứt con ....racer nhà em :D

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Nếu mà cứ so lên thì ..., Nhưng thử so với mấy anh bằng tầm tiền thì hơn đứt các bác nhẩy ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Nếu Civic ra thì nhiều anh em cho rằng cũng phải trên 30. Trang bị thì chắc là ăn đứt Altis. Độ bền thì uy tín của Honda cũng phải đáng nể , nhưng không biết qua tay mấy chàng liên doanh nhà mình thì sao( cứ so Dream Thái với Dream VN thì biét). Altis được 1 cái là rất cao, ngồi duỗi chân thoải mái. Còn Honda truyền thống là lùn lè tè, cứ y như là ngồi bệt xuống đường vậy. Còn về giá cả thì hàng To luôn đi đầu trong việc nâng giá qua khỏi giá trị xe. Biết sao được, thị trường VN mà. Thôi cứ chờ Honda nhảy vào vậy , lúc đó To phải hạ giá để cạnh tranh thôi[:-]

Hạng B1
20/9/03
50
0
0
Sài Gòn - Vietnam

trích dẫn tran_thuat_lai

Nếu mà cứ so lên thì ..., Nhưng thử so với mấy anh bằng tầm tiền thì hơn đứt các bác nhẩy ?

< Sửa đổi bởi tran_thuat_lai -- 31/5/2005 22:30:03 >

Em đọc đến đây thấy ... ngứa miệng kô chịu được nên chen ngang, bác thông củm :D:

So với Magnus 2.5L6 thì Altis MT 2005 hơn ở khả năng tăng tốc, giá trị thương hiệu, tiêu tốn nhiên liệu ít hơn, và ... mắc tiền hơn (1 cách vô lý).

Gần như tất tần tật các khoản còn lại thì (theo em) thua đứt :D:D, thua cả Mazda3 AT.

Để có thêm thông tin, bác nên đọc lại các bài test xe, và các bài bình luận về altis cũng như các chiếc khác có cùng tầm tiền đã được post trên 4rum trước đây.

Last edited by a moderator: