quangsgvn nói:
Mua xe hơi là để sướng bác cứ thấy em nào mình thích, tiện nghi, đồ chơi đầy đủ là quyết, còn chuyện mất giá ư mình có phải kinh doanh đâu mà nghĩ tới chuyện lời lỗ. Quan trọng nhẩt là thoải mái khi ngồi trên em nó là đc rùi

Bác này nói đúng chuẩn.Mình mua xe cho mình sử dụng chứ có phải mua xe để kinh doanh đâu mà lo lời hay lỗ,Nếu cứ ai cũng lo lời hay lỗ thì VN mình chỉ toàn chạy Toy còn mấy hãng khác thì dẹp hết...Chẳng hạn bác nào đó chạy chiếc Camry và 1 bác chạy chiếc Sonata 2010,các bác nghĩ người đi đường sẽ dán mắt vào chiếc nào???

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
45k thà mua camry hay mer C chạy lướt ngon hơn mấy xe kia hàng mới

Hạng F
5/3/05
8.718
72.901
113
đây
mua Camry... bảo đảm chạy miệt mài bán lại chắc cũng 45K :D, mua chi Mer vừa hỏng vặt, hao xăng, bán mất giá

bác ngoinhaxanh đang bán Camry 43K kìa, em có 45K như chủ thớt em lụm liền

Hạng B2
14/12/09
201
0
0
sport3.5 nói:

Thế sao bác không khuyên chủ thớt làm con Land Cruiser giá đó chạy cho đẳng cấp luôn

Hạng B2
10/11/08
261
0
0
58
Nhà bác có nên có thêm một xe sedan mau đen cho mama đi thôi. Theo tôi bác nên chọn con Toy Altils GLi 1.8 là vừa tiền mà bác có, xe mới, nhập khẩu. Đi tốt và cũng dễ thanh lý.
Xe nhỏ bác không nên chọn máy dầu, dù sao máy dầu cũng bị rung và kêu to hơn máy xăng. Chúc bác có được lựa chọn riêng cho gia đình.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.901
113
đây
SFC Hammer nói:
sport3.5 nói:

Thế sao bác không khuyên chủ thớt làm con Land Cruiser giá đó chạy cho đẳng cấp luôn

bác lo giữ búa mà gõ vụ "Santa FE bắt đầu bộc lộ nhược điểm" kìa :D qua đây xí xọn mấy cái xe sedan làng nhàng làm giề

bản đồ tháng 4-2010 có cao tốc Trung Lương rồi đó bác, hàng "độc" của bác có tháo ra cho em update đc không hay cứ để bản đồ tháng 9-2009 mà chạy có bữa xuống ruộng

Hạng B2
18/8/04
141
0
0
www.thang208.net.tf
huuthuc274 nói:
quangsgvn nói:
Mua xe hơi là để sướng bác cứ thấy em nào mình thích, tiện nghi, đồ chơi đầy đủ là quyết, còn chuyện mất giá ư mình có phải kinh doanh đâu mà nghĩ tới chuyện lời lỗ. Quan trọng nhẩt là thoải mái khi ngồi trên em nó là đc rùi

Bác này nói đúng chuẩn.Mình mua xe cho mình sử dụng chứ có phải mua xe để kinh doanh đâu mà lo lời hay lỗ,Nếu cứ ai cũng lo lời hay lỗ thì VN mình chỉ toàn chạy Toy còn mấy hãng khác thì dẹp hết...Chẳng hạn bác nào đó chạy chiếc Camry và 1 bác chạy chiếc Sonata 2010,các bác nghĩ người đi đường sẽ dán mắt vào chiếc nào???

Các bác đúng là chuyên xe Hàn xẻng. Em nói thật, với dân Việt Nam hiện nay mua cái xe mà không sợ lỗ chỉ có mấy bác đại gia thôi, chứ phần lớn mua xe đều hy vọng nó có cơ hội thanh lý với giá cả phải chăng, cái xe vẫn là tài sản lớn. Em thề với các bác là xe Toy mà rẻ như xe Hàn, chỉ cần Toy liên doanh rẻ như xe Hàn thôi nhé thì Kia và Hyundai đã méo hết cả mặt rồi. Không kinh doanh người ta vẫn lo lỗ, vì làm cái gì ra tiền mà chỉ có 3 năm bán đi mất vài trăm triệu hả bác. Em không ủng hộ mác xe nào cả, nhưng em hỏi 10 ông mua xe thì 9 thích xe Nhật hơn xe Hàn, chẳng qua không đủ tiền mua Toy thì chịu thôi.

Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Cám ơn các anh đã góp ý.Nhà em đang chuẩn bị rước em Altis 2.0 ạ.
Chúc các anh luôn may mắn,thành công trong công việc.
Thân.