Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Mama em đang định mua xe cho gia đình, em thì thích I30CW hoặc Focus 2.0 diesel 5 cửa do kiểu thể thao và options nhiều, còn mama em thì bảo thích altist 2.0 hơn và bảo Hyundai không bảo đảm với lại ít người chạy nữa. Về Kinh tế thì mama đang có khoảng 45k.
Em bik nếu so sánh 3 em này thì hơi khập khiểng nhưng em cần tư vấn chút để chọn cho dễ. Vì đây là chiếc thứ 2 của gia đình (Chiếc đầu là suzuki window van :oops: ) nên em đang máu xe mới lắm rùi. Các anh vui lòng góp chút ý kiến cho em nhé .(về tính năng, độ bền, thủ tục mua, độ mất giá nữa)
Em cám ơn trước.
Em ở Bình Dương.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.621
113
đây
về tính năng Focus dầu
về độ bền Altis
về độ mất giá I30

mỗi xe có 1 cái, bác thích cái nào chọn cái đó :D, mà 45K thì bác ráng chút kiếm chiếc khác ở class trên như Camry, Teana, Mondeo... cho sướng

Hạng F
9/3/06
6.463
3.539
113
Sì Gòn
ăn chắc mặc bền chọn Altis
tính năng cool chọn I30 CW (bản nội địa, chứ bản Thành Công options thiếu thê thảm)
tiết kiệm + trung tính (không ngon không dở) chọn Focus dầu
suy ra chọn Focus dầu :D

45k USD,trong các dòng xe bác chọn thì I30CW là dòng xe được trang bị đầy đủ nhất mà các xe khác không có.thế mạnh của I30 CW là dòng xe nhập khẩu nên cách âm sẽ tốt hơn,máy 1.6L nên sẽ ít hao xăng hơn,cửa sổ trời,ghế da cao cấp,giá rẻ hơn...Nhưng bác có thể sở hữu được 1 em Tucson 2010 mà bác với 45k USD.Em nghĩ Mama của bác sẽ bị thuyết phục khi nhìn thấy em nó đấy bác.Em nghĩ bác cũng thích cửa sổ trời Panorama,khởi động không cần chìa và rất nhiều option khác...Giá chưa tới 45k.Bên em đang có màu đỏ đậm,xám,đồng,xanh mực,bạc,đen.Nếu thích bác gọi cho em để xem xe nha bác...

Tập Lái
23/2/10
1
0
0
Mua TOY Altis 1.số tự động, or HD Civic 2.0. Bảo dưỡng sửa chữa dễ. Sau này cần bán xe lên đời cũng dễ chịu không mất giá. Xét về phương diện thương hiệu, thì TOY và HD hơn hẳn các dòng xe kia tại VN.

Tập Lái
16/6/07
7
0
0
kenny_mtg nói:
Mua TOY Altis 1.số tự động, or HD Civic 2.0. Bảo dưỡng sửa chữa dễ. Sau này cần bán xe lên đời cũng dễ chịu không mất giá. Xét về phương diện thương hiệu, thì TOY và HD hơn hẳn các dòng xe kia tại VN.

Nếu ăn chắc mặc bền thì cứ Toy và HĐ mà chọn nhưng để sướng cái thằng người khi lái xe trên đường thì 1 phiếu cho i30CW là sự lựa chọn sáng suốt