Hạng B1
21/5/09
53
3
8
VietPre nói:
Ở Am, bác có vô cái quán Tàu, nhưng bán thức ăn Việt không? Nào Phở, bún... Ở khu Red light đó!
quán đó chớ nên vào.đồ ăn dở thậm tệ ,nói chung hl quán việt chỉ có 2-4 quán nhưng mà nấu chán lắm . nếu có ăn đồ á thì đi rotterdam hoặc den haag . dim sum thì ở rotterdam là ngon , em thường ăn ở quán Grand Palace đối diện De Doelen .

cái nhà hàng vn này phải không bác http://maps.google.nl/map...;cbp=12,236.94,,0,8.12
bây giờ bọn em hay ăn sushi ,1 suất 23 euro bao bụng vừa sushi vừa đồ nướng ,ăn 1 lần sợ cả tháng ,tháng sau ăn tiếp hihi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/5/09
53
3
8
theo hình của bác Mzg thì em nghĩ thằng này không phải hút cần ,mà nó mới quấn thuốc rê hút thôi vì kế bên nó còn gói thuốc rê,với lại em nhìn điếu thuốc nó mời quấn thì không giống kiểu quấn của cỏ , với tấm cuối cùng thì lửa cháy bự quá nên em đoán 98% là thuốc rê .hihi

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Ngày 23-25June/11 - em từ Geneva qua Hàlan mà chưa tìm được cái phòng
vì lên Agoda toàn thấy giá từ 4-6tr/ngày thôi :(((
có bác nào biết chổ cho thuê "hạt dẽ" thì cho em thông tin với! Thanks!

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Hôm e có dạo quanh RL ở AMS nhưng chỉ ngó thôi, mà thật sự là không dám nhìn thẳng. Mấy bác biết gì không, bà cả đi sau lưng giám sát.
Cũng công nhận RL ở đây đa dạng, phong phú, bác sẽ gặp đủ Á-Âu-Mỹ-Phi.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Nhờ các bác chỉ mình post hình với nhé! Thanks!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Các bác chớ nên mua hoa tulip mang về chỉ tốn tiền thôi, hoa mang về VN không thể sống được trừ khi các bác có cái phòng lạnh cho loại hoa này. Nếu đi vào dịp tháng 4-5 thì nên thăm vườn hoa nổi tiếng Keukenhof [link]http://www.keukenhof.nl/.[/link] Em vô đây thì hong muốn ra về luôn. Vườn hoa nay chỉ cách Amst 1,5 giờ tàu.
Về phố đèn đỏ em nhớ nhất là có cái nhà thờ bị bao quanh ba mặt bởi khu này.Halan quả là đất nước rất đẹp, theo em khi đi du lịch Châu Âu chớ bỏ qua Halan.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Ở Hà Lan còn rất nhiều thành phố đẹp. AMS cũng đẹp, nhưng cổ kính và quyến rủ phải kể đến Delf, TP này thanh bình, lặng lẻ, trầm mặc nhưng toát lên một vẽ quyến rủ lạ thường. Đến Hà Lan, bạn nên ghé thăm thành phố này trước khi về AMS sôi động hơn và đặc biệt là có phố RL.

Phố RL ở AMS cũng được xếp vào loại quy mô nhất nhì Âu châu, các em đến từ khắp các châu lục trên địa cầu. Ai muốn thưởng thức đặc sản vùng nào cũng có. Đại diện Châu á, phần đông là Ấn, Thái, TQ. Các em Đông Âu sạch sẽ và thanh mãnh, đẹp. Các em Nam Mỹ thì ôi thôi, mạnh mẽ, đậm người và bốc lửa với nước da màu thêm phần hấp dẫn.

Hạng B2
24/7/08
111
31
28
Hôm nay tự nhiên thấy cái thớt về Ams, mà lại toàn nghe các bác bàn chuyện Red Light. Nghĩ lại đến giờ em vẫn còn thấy ngượng quá. Em và 1 anh bạn chui vào xem show, ngồi ngay hàng ghế phía ngoài. Thế là bị 1 em diễn viên to như con gấu, bưởi khủng, đến dí hàng vào bắt xoa rồi kéo lên sân khấu. Ối dồi ôi, có chết tôi không chứ. Em cứ phải xua tay NO NO mãi. Hàng ghế phía sau có 5 em tóc vàng mắt xanh xinh phải biết (có khi ngon hơn trong thớt cuối tuần) cứ nháo nhào cả lên cổ vũ em. Hè hè, phải chi là 1 trong 5 em ấy thì có khi em nguyện nhắm mắt đưa chân rồi

À, em đi tháng 10/2011. Cũng đến khu này khoảng 3 lần gì đó.

Có cái Tulip Museum là vớ vẩn nhất, kiểu tư nhân tự làm cái phòng bé xíu cũng bày đặt quảng cáo lừa khách đến xem. Phí vào cửa thì trả giá được mới khiếp.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
cuongcualu nói:
...hahaha....:D:D:D
P/S : cái này là bà cả em đi xem về rồi kể lại chứ hổng phải em đi à nha.
các bác cứ là giỏi chạy tội ....:)