Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Trong khi lái xe em luôn niệm câu thần chú "Không lấn vạch liền, không quá tốc độ " hiệu nghiệm lắm bác ah he he. Thấy xe trước nó bò thì em cũng bò theo nó thôi. Đôi khi nhá nhá đèn hỏi bạn hữu ngược chiều xem phía trước có trạm không, bạn hữu ngoắc ngoắc tay thì yên tâm đạp hơi lố xíu, nhưng hầu hết là theo tốc độ cho phép ah
Dạ thì e cũng vậy, nhưng e bị bắt 2 lần là quá tốc độ khi vào nội thành( lỗi chi tiết như này: khi có bảng đông dân cư nếu ko có lươn là 50, có lươn là 60, e nhìn phía trước cách vài mét là có lươn, nhưng bảng cắm ngày khúc chưa có lươn, e đạp 60 là dính lỗi 60/50, cái này bị gài). Xong e bị bánh mì ở Huế ức nhất là bị bắt tốc độ cao, nhưng lại bắt khi hết nội thành( báo lỗi quá tốc độ trong nội thành, e cãi, đồi xem hình ảnh, nhưng hình ảnh là phạt lỗi tốc độ cao 91/80, ông báo lỗi và ông hình ảnh ko đồng nhất, ức ko chịu được). Đi về thì e ko dính 1 lỗi nào

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
tiêu cực sao bác, mong chia sẻ
PS: thx bác chủ, bài rất hay!
Thực tế cái tên An Nam đã không được người Việt ta sử dụng từ rất lâu rồi, vì nguồn gốc Hán mang tính miệt thị người Việt. Bác tham khảo nguồn khách quan trên Wikipedia sẽ rõ. Mong bác chủ Topic thông cảm vì comments ngoài lề.

• Like
Reactions: kietvo
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Dạ thì e cũng vậy, nhưng e bị bắt 2 lần là quá tốc độ khi vào nội thành( lỗi chi tiết như này: khi có bảng đông dân cư nếu ko có lươn là 50, có lươn là 60, e nhìn phía trước cách vài mét là có lươn, nhưng bảng cắm ngày khúc chưa có lươn, e đạp 60 là dính lỗi 60/50, cái này bị gài). Xong e bị bánh mì ở Huế ức nhất là bị bắt tốc độ cao, nhưng lại bắt khi hết nội thành( báo lỗi quá tốc độ trong nội thành, e cãi, đồi xem hình ảnh, nhưng hình ảnh là phạt lỗi tốc độ cao 91/80, ông báo lỗi và ông hình ảnh ko đồng nhất, ức ko chịu được). Đi về thì e ko dính 1 lỗi nào

Đang định hỏi bí quyết nào mà bác đi từ BMT tới Vinh mất 4 bánh mỳ, he he, đọc comment này em đã thông.
Dòng màu đỏ: Biển báo rõ ràng mà sao bác lại nghĩ bị gài nhỉ?