Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Chào các Bác
Số là em đang phân vân giữa Innova và Captiva . Bà con bên vợ thì khoái Ỉn ( hội chứng Toyota), còn em nghiên về Cap vì kết kiểu dáng em nó . Khi chon xe, em chỉ chú ý và so sánh theo thứ tự:
1/ Độ an toàn , càng nhiều càng tốt ( em còn những 22 năm lao động kiếm tiền thêm) :D
2/ Giá cả : cả hai gần như ngang nhau - Bỏ qua
3/ Kiểu dáng - Em thích kiểu dáng của Cap
4/ Khả năng vận hành / chuyên chở : hiếm khi đi đủ cả nội ngoại cùng lúc . Nếu có thì thuê dịnh vụ Mer Spinter có tài xế luôn :D .
Vì vậy em nhờ các bác so sánh các trang thiết bị an toàn của 2 em này, hay dở chổ nào ?
Em xin post ở đây không post ở Box Toy hay GM Deawoo cho nó khách quan .
Cảm ơn nhiều .

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
RE: An toàn -So sánh giữa Ỉn và Cáp

Tính theo nhu cầu của Bác , sl người đi xe < 4ng , vậy Bác mua Cap là phải rồi , xe nào thì cũng có độ an toàn ở mức chấp nhận được .
Chúc bác sớm có xe nhé

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com

Nếu đọc trên bảng catolog thì Cap hơn hẳn In rồi. Còn thực tế ra sao thì bác nên hỏi những người từng lái.Bác nào có Cap kiểm tra xem ESC hoạt động ra sao nhé. Cái hệ thông cân bằng điện tử(ESC hoặc ESP) nghe đâu là tiêu chuẩn khá quan trọng mà xe lắp ở VN chưa có cái nào có ngoài Cáp thì phải. Mà bác này định chơi Cap LT hay Cap LS? LS thì so sánh với In còn có lý chứ LT thì so sánh khập khiễng với In lắm.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em nghĩ bác đọc các bài trong OS thì cũng đã thấy nhiều rồi. Nếu bác lăn tăn vụ xăng thì chọn Ỉn - ngoài ra thì CAP hơn mọi mặt. Chúc bác sớm có vợ 2

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Bác hay thật, bà xã em bảo không có so sánh j hết. Mệt.
Em nghe lời bà xã chọn CAP. Vua nghe vợ còn mất nước nữa là bậc thường dân như em.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: hiep23984

Nếu đọc trên bảng catolog thì Cap hơn hẳn In rồi. Còn thực tế ra sao thì bác nên hỏi những người từng lái.Bác nào có Cap kiểm tra xem ESC hoạt động ra sao nhé. Cái hệ thông cân bằng điện tử(ESC hoặc ESP) nghe đâu là tiêu chuẩn khá quan trọng mà xe lắp ở VN chưa có cái nào có ngoài Cáp thì phải. Mà bác này định chơi Cap LT hay Cap LS? LS thì so sánh với In còn có lý chứ LT thì so sánh khập khiễng với In lắm.
Thật vậy hở bác ? [8|]:):D

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

an toàn phụ thuộc vào người lái thôi, 2 xe này đều là loại xoàng nên đừng nói đến chuyện an toàn làm gì, thấp cấp như nhau nên mua INN hơn vì đã nhiều người đi rồi và khen hấp thụ xung lực tốt:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cap> Inn Kiểu dáng, Inn>Cap thương hiệu...Nỗi bật về hấp thụ xung lực:D:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Dù sao Cap đầu cũng dài hơn Inno nên nếu đâm trực diện thì chắc Cap an toàn hơn. Xem test crash của cap cũng thấy an toàn lắm. Cap còn có trang bị hệ thống chống lật nữa. Còn nữa Cap còn có chức năng tự nâng khi tải nặng nên chở đủ tải không thấy đít bị xệ như Landcruiser.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: nvsag

Bác hay thật, bà xã em bảo không có so sánh j hết. Mệt.
Em nghe lời bà xã chọn CAP. Vua nghe vợ còn mất nước nữa là bậc thường dân như em.
:D:D:D