Hạng D
9/1/15
2.583
3.878
113
40
xe 6 tỷ mà nội thất có khi nhìn bèo hơn vios các bác hỉ?
nhìn quả cần số và quả thắng tay bốp-kéo đúng chất như nước cất.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bim, Merc. Aud...nói chung xe Âu Châu , Mỹ thì chạy chừng 3-4 năm ..có điều kiện đổi xe thì ko có mệt gì hết bác ...Tiền nó mệt mìmh ko có mệt :D
Em vừa chat với một anh bạn trên đây.
Con mer của em đi 13k, vào cân chụm ba nhát rồi (ngày nào cũng ít nhất chạy 70km cao tốc nên hơi xiên lái là phát hiện ra ngay), trong cùng thời gian chạy lex gần 28k vào cân một lần, đến h là 40k rồi vẫn tốt, chắc phải tầm 50-60k mới phải vào lần 2, tham khảo ông cân chụm, khả năng là giàn giảm sóc xe mer ko đủ gánh điều kiện đường VN nên nhanh phải bảo dưỡng hơn.
Một là mệt mỏi vụ bền bỉ, hai là chạy Đức điếc chạy đường đẹp thì tốt, chứ xấu tí là cũng sóc lắm, chạy chơi kiểu vài trăm km, một năm nghỉ lễ đi vài nhát còn được, chứ ngày nào cũng 100-200km oải lắm, vẫn phải Land.
Thực ra tính em hơi lười, h “ăn trộm” đc con Alphard, nằm ngả ngốn, với lại tiện đi ăn nhậu đỡ phải lái, ngại đi SUV với sedan lắm, h lại thích MPV kiểu Alphard hay LM hơn rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/3/06
376
220
61
Em vừa chat với một anh bạn trên đây.
Con mer của em đi 13k, vào cân chụm ba nhát rồi, trong cùng thời gian chạy lex gần 28k vào cân một lần, đến h là 40k rồi, tham khảo ông cân chụm, khả năng là giàn giảm sóc ko đủ gánh điều kiện đường VN nên nhanh phải bảo dưỡng hơn.
Một là mệt mỏi vụ bền bỉ, hai là chạy Đức điếc chạy đường đẹp thì tốt, chứ xấu tí là cũng sóc lắm, chạy chơi kiểu vài trăm km, một năm nghỉ lễ đi vài nhát còn được, chứ ngày nào cũng 100-200km oải lắm, vẫn phải Land.
Thực ra tính em hơi lười, h “ăn trộm” đc con Alphard, nằm ngả ngốn, với lại tiện đi ăn nhậu đỡ phải lái, ngại đi SUV với sedan lắm, h lại thích MPV kiểu Alphard hay LM hơn rồi.
Bác xui hay sao đó chứ ///
Tôi chạy Lex gần 40K ( gần 2 năm) Km ko có cân chỉnh gì hết

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bác xui hay sao đó chứ ///
Tôi chạy Lex gần 40K ( gần 2 năm) Km ko có cân chỉnh gì hết
20k/năm thì bác cũng là đi ít.
Với lại em đi cũng kiểu “ko ngại va chạm” lắm.
Với hai nữa là nếu đi phố nhiều thì hay ko để ý, vì hay giữ vô lăng. Bác lên cao tốc kiểu cài CC thỉnh thoảng sẽ bỏ vô lăng ra và phát hiện vấn đề.
Nữa là nhiều khi do đường xấu, cụ nào ở HN chạy thử cái đường Hàng Buồm giữa trung tâm phố cổ mà nhanh nhanh tí, ko đeo dây bảo hiểm có khi văng luôn khỏi ghế (nói hơi phóng đại lên tí):cool::cool::cool:
Con mer em hay đi lượn tối ít để ý, đợt này giãn cách nên Su-ma-khơ mới để ý là lệch lái, lại phải vào cân chụm.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Đơn giản là mấy ông già (quá già) rồi mới giàu (đa số nhé). Mà thế hệ này thì chỉ có Camry, Zace và Land là ngon nhất hệ mặt trời. 20-30 năm sau thì bán cho ... khỉ! Giờ Toy rất thông minh, còn nhu cầu thì cứ .... chém thôi.

Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Nếu mình có tiền và muốn mua em này thì mình sẽ order 1 em 6 chỗ cho xứng đáng với EL ;)