Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Nó chào BH cho bác nó hứa hẹn ngọt ngào vô cùng, khi bác có chuyện, ở đó mà nó nhiệt tình kêu CA cho bác,dù biết rằng BH là bên chia sẻ giúp mình trong lúc như thế này.
3 năm nay em chỉ mua BH BẮT BUỘT thôi. bảo hiểm ở vn tức ói máu.
Tuỳ kinh nghiệm xử lý của mỗi người và của cả NV bán BH cho bác. Mỗi case là mỗi cách khác nhau.

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
đa phần va chạm giữa 2 xe thì rất ngại ca lập bb vì sẽ kéo xe về kho , bh cũg lách theo khe này mà né , vì va chạm ko có bb bh sẽ từ chối , lúc bán nói này nọ có j alo tụi e 24/24 đụg chuyện thì chạy làng chán mấy ôg bh lắm

Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
Tất cả các trường hợp bồi thường bên thứ 3 dù cho mua TNDS bắt buộc hay TNDS tự nguyện tăng thêm hạn mức đều phải có biên bản xác nhận của CA nha bác.
Lần này e mới có kinh nghiệm tại e chưa bị bao giờ. Nay ông anh bị mới biết chứ lúc đó e cũng lúng túng lắm. Hỏi chủ xe thì chỉ dẫn tùm lum. Tại chủ xe cũng thiếu kinh nghiệm. Đây cũng là bài học cho những Bác chưa bị bao giờ.! Hiện giờ thì đành đền cho Lexus rùi ông anh e thương lượng với bên bảo hiểm innova.! Em cám ơn các Bác đã đưa ra những lời thật sự bổ ích.! Em xin chân thành cảm ơn.!

Hạng C
9/4/14
598
629
93
xe mang ra gara lớn bên ngoài làm, thằng hãng cũng chạy ra ngoài mua,vậy mới có lời, quen thì nhờ gara nói bh lo cho cả 2 xe. Ăn thua năn nỉ LX được không thôi.
Trước e cấp cứu của e bị công nó hun méo cửa, gãy kiếng ,công mua BH quân đội ở Long An .Gọi thì méo có nv, hứa nhờ bh trên này tới,2 tiếng đồng hồ chợ đợi, e nói để e gọi gt tới làm biên bản, rồi tao làm chứng mày đi kiện bh là mày gọi nhưng bh không tới.
E cũng nói vậy với thằng bán bh và có ghi âm cuộc gọi, sau e nói tao tự sửa xe , mày trả tiền , xong tao đưa giấy tờ cho mày đi kiện.Cuối cùng thằng bh cũng phải trả tiền dù không có biên bản
Bởi vậy đừng tin cha con thằng bán bh nào hết. mua bh gara lớn quen nhiều bh, đụng chuyện nhờ gara tự xử

Hạng B2
2/12/13
306
551
93
Mua BH thì dễ mà khi cần đến thì khó. Như trường hợp của em, xe bị ngập nước lo đẩy khỏi chỗ ngập vã hết cả người mới về đến gara, gọi nó xuống thì nó kêu sao không để hiện trường báo nó ngay, và rồi cắt trừ đầu trừ đuôi. Biết vậy em để kệ mịa cho nước ngập trôi cả xe để cho nó đền một thể
81R2Dm9Qzv2tDKvs5

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Mua BH thì dễ mà khi cần đến thì khó. Như trường hợp của em, xe bị ngập nước lo đẩy khỏi chỗ ngập vã hết cả người mới về đến gara, gọi nó xuống thì nó kêu sao không để hiện trường báo nó ngay, và rồi cắt trừ đầu trừ đuôi. Biết vậy em để kệ mịa cho nước ngập trôi cả xe để cho nó đền một thể
81R2Dm9Qzv2tDKvs5
Bảo hiểm cty nào bác nói cho ae né luôn bác ơi.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Có gì đâu mà khó hiểu Bảo hiểm dân sự hay còn gọi là bảo hiểm bắt buộc khi có và chạm giữa xe mình và 1 xe khác thì bên bảo hiểm sẽ thay mặt mình bồi thường thiệt hại cho bên kia (giá trị bồi thường tối đa không vượt quá 70 triệu) Và phải có biên bản hiện trường của CSGT thì mới đủ điều kiện để bồi thường.
e ghi vào sổ ngay cái này....mà chờ cái thằng bh bắt buộc này chắc dài cổ với nó quá hả bác?

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Tình hình hơi căng. Em tư vấn sơ qua cho bác như sau.Trường hợp lỗi thuộc về xe innova do không giữ khoảng cách.
1, Xe lexus xe yêu cầu xe innova bồi thường, xe mình có bảo hiểm TNDS bắt buộc nên yêu cầu phía bảo hiểm dân sự bồi thường nhưng kẹt là không có hồ sơ công an. Do bác có kêu công an giờ bác nói bên bảo hiểm là xác nhận tai nạn tại công an được không (trường hợp này bảo hiểm nếu có bồi thường thì bác cũng chịu 20% số tiền sửa chữa xe LX) và giờ bác đề nghị chưa sửa chữa xe LX để chờ bảo hiểm xuóng làm hồ sơ.
2, Về xe innova. Báo giá bên toyota chắc chắn giá cao hơn garage, giá thì có bảng giá sẵn quan trọng là ktra hạng mục cho chính xác. Bác có bảo hiểm VCX thì kêu bảo hiểm bồi thường trường hợp này phải xác nhận công an, nếu được nhờ bên bảo hiểm đi cùng xuống công an nơi xảy ra tai nạn để xác nhận và xác mình hiện trường. Nếu bên bảo hiểm linh động thì khả năng sẽ bồi thường hết tùy bên bảo hiểm nhé bác.nếu không có xác nhận công an bác sẽ bị giảm trừ bồi thường.
Do khá phức tạp hướng dẫn trên đây sẽ không được đầy đủ bác alo lại em hướng dẫn thêm: 0919066611 - Giang
Trân trọng.////
bác bán bh hãng nào vậy...để mốt e ủng hộ!!!

• Like
Reactions: minhnhat15011990