Hạng D
7/4/14
1.349
1.891
113
Trường hợp của bác chuyện đã rồi. Trong trường hợp không làm được Biên bản C.a thì nên chấp nhận đền 25c cho LX. Hãy mừng đi vì đụng vào xe này chỉ đền 25c là một cái may. May vì nó không nặng hơn.
Về xe mình với mức chế tài 20% tức 16tr phải trả cho chi phí sửa chữa cũng tiếc đấy. Thương lượng với chủ xe đem ra ngoài với mức s/c khoảng 30tr. Vậy 20% là 6tr. Nhẹ nhõm vô cùng.
Về chất lượng bạn đừng lo. Phụ tùng xịn xe Ỉn ngoài thị trường không thiếu cái gì. Cái quan trọng tìm đúng gara uy tín để làm.
Chúc bác nhẹ gánh lo âu.
Tốn mớ tiền mua BH mà còn phải ói thêm khi có tai nạn?

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng B2
27/8/14
204
280
63
93
klq nhưng e có câu hỏi :)
hiện tại do đường xá chật hẹp, nhiều 4b hết chổ đậu đành đậu tùm lum, đậu ngay sát bên phải ngã 3 trong hẻm: câu hỏi: nếu 2b hay 4b quẹo phải theo thói quen, đụng phải xe 4b đang đậu ngay ngã 3 trong hẻm, khi đó ai chịu trách nhiệm, 4b có bị lỗi đậu ngay ngã 3 (không cách 5m) như luật định?

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Quá cao cho con ỉn. Như bác gì đó nói chỉ tầm 20 củ thôi. Nhìn sơ qua cần thay két nước, mặt nạ, nắp capô, mấy cái đồ quỹ đó làm đắch gì mà kê 80 củ.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Chắc nghe kêu CA nên teo rái ! Trừ trường hợp ông anh không có bằng lái còn không cứ kêu BH xuống nó muốn làm gì làm, kêu ai nó kêu.
Nó chào BH cho bác nó hứa hẹn ngọt ngào vô cùng, khi bác có chuyện, ở đó mà nó nhiệt tình kêu CA cho bác,dù biết rằng BH là bên chia sẻ giúp mình trong lúc như thế này.
3 năm nay em chỉ mua BH BẮT BUỘT thôi. bảo hiểm ở vn tức ói máu.

Hạng C
10/6/15
522
1.702
93
q11
Nó chào BH cho bác nó hứa hẹn ngọt ngào vô cùng, khi bác có chuyện, ở đó mà nó nhiệt tình kêu CA cho bác,dù biết rằng BH là bên chia sẻ giúp mình trong lúc như thế này.
3 năm nay em chỉ mua BH BẮT BUỘT thôi. bảo hiểm ở vn tức ói máu.
Do trình của mỗi người thôi :)

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Tình hình hơi căng. Em tư vấn sơ qua cho bác như sau.Trường hợp lỗi thuộc về xe innova do không giữ khoảng cách.
1, Xe lexus xe yêu cầu xe innova bồi thường, xe mình có bảo hiểm TNDS bắt buộc nên yêu cầu phía bảo hiểm dân sự bồi thường nhưng kẹt là không có hồ sơ công an. Do bác có kêu công an giờ bác nói bên bảo hiểm là xác nhận tai nạn tại công an được không (trường hợp này bảo hiểm nếu có bồi thường thì bác cũng chịu 20% số tiền sửa chữa xe LX) và giờ bác đề nghị chưa sửa chữa xe LX để chờ bảo hiểm xuóng làm hồ sơ.
2, Về xe innova. Báo giá bên toyota chắc chắn giá cao hơn garage, giá thì có bảng giá sẵn quan trọng là ktra hạng mục cho chính xác. Bác có bảo hiểm VCX thì kêu bảo hiểm bồi thường trường hợp này phải xác nhận công an, nếu được nhờ bên bảo hiểm đi cùng xuống công an nơi xảy ra tai nạn để xác nhận và xác mình hiện trường. Nếu bên bảo hiểm linh động thì khả năng sẽ bồi thường hết tùy bên bảo hiểm nhé bác.nếu không có xác nhận công an bác sẽ bị giảm trừ bồi thường.
Do khá phức tạp hướng dẫn trên đây sẽ không được đầy đủ bác alo lại em hướng dẫn thêm: 0919066611 - Giang
Trân trọng.////