Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Anh em ta cùng nhau Fẹt típ

Zậy mà lão lại lấy cái nick là ThichMaz phải là ThichSung mới hay he he, nói thật em nuốt từng chữ của lão luôn đó. Fẹt fẹt

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác ThichMaz, đang hấp dẫn mà ngưng ngang làm mất hứng :D. Tiếp đi bác, em đang theo dõi vụ con kỳ đà và thằng Cường Mỹ ra làm sao mà bác đã chuyển qua con Bìm Bịp lẹ quá :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

He he... bác Thunder ... còn nhỏ mà lanh trí dữ hén, nếu bây giờ bác lớn tuổi thì hổng nói chứ nếu còn trẻ thì tương lai rực rỡ đó nhe ...:D:D

@XDHungviet: Chời ...hồi đó E còn nhỏ mới có mười mí mà yêu đương nổi gì, hổng hỉu cái lo ve đó đâu bác ơi. Chỉ có điều ... đôi lúc .... thấy con gái thì tự nhiên lòng mình ... khoái ... mà mí cái vụ nì kể nữa thì chắc phải lập topic khác quá, chừa chỗ cho AE khác xúm vô 8 với chứ, mình E làm wài coi sao đặng ...

M
ME XE
Guest

các bác phẹt hay quá. em đọc chả biết chán, ứ nhưng sao hết rùi - mội ngày chỉ có một tập thôi à..:D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

@Bác SongNguyen (còn sống nhăn răng mà hổng sức mẻ miếng nào- tên này cũng hay lắm): Vụ thằng Cường Mỹ với con Kỳ đà ...tới đó là hết ...gồi:D:D:D giãn tuồng gồi. E kể chuyện người thiệt việc thiệt để minh chứng cho cái vụ hồi đó bắn súng cũng cần phải trúng, nhưng cần phải nhanh hơn là trúng, cũng tùy điều kiện và hoàn cảnh.

Có chỗ thì cần phải bắn trúng ngay "hồng tâm" (cái đầu hay cổ con chim bìm bịp, hay cả cái khối thịt nặng của con kỳ đà còn dính trên cành cao chỉ vì cái móng sắc của nó, phải nổ trúng đứt cái móng đó thì nó mới rớt, chứ 0 có cách gì leo lên cao vậy được) vì lý do ta có thời gian ...rình, ngắm và phải triệt để tiết kiệm đạn, nhiều khi thiếu 1 viên kiếm k0 ra, tức muốn khóc, ... Còn có nơi thì cần bắn nhanh hơn là trúng hồng tâm, trúng cái cạnh bia cũng được nhưng phải nhanh hơn nó... tui chỉ để minh chứng là cần bắn trúng hay bắn nhanh thui mà, còn chuyện thằng Cường Mỹ là lạc đề rùi các bác ơi. Nếu các bác muốn nghe tiếp, thì đây ...

Tiếp chuyện thằng Cường Mỹ, .... nó đi theo bác Hồ vào khoảng tháng 8 năm 1978, ở Battambang-Campuchia (hồi năm đó đại quân mình còn loi nhoi ở mấy tỉnh gần biên giới, tụi nó đã chọt tới tận biên giới Miên-Thái rùi, trinh sát quân báo mà). Còn tui thì sau GP, mấy ổng kêu đi học Sĩ quan, tui k0, cứ đòi về làm dân thui nên tháng 10-76 tui nhận QĐ chuyển ngành sang dân chánh - về công tác tai BTC Thành Ủy TPHCM - vừa mới đổi tên trong năm này - tiếng là vậy, nhưng về lại nhận 1 QĐ khác của BTC Thành Ủy đi học Văn hoá...

Tiếp chuyện thằng Cường Mỹ, ... Tui nghe thằng Nhẫn (cùng trung đội với tui và nó) sau này sang Cam cũng vẫn còn chung Đại đội với thằng Cường Mỹ) kể lại: ... Mày biết rùi, thằng Mỹ con, bự xác này nó ghét mưa, mưa sụt sùi vài 3 ngày k0 dứt là nó chịu hổng nổi, đi ra đi vô vùng vằng, hư bột, hư đường hết. Cả đám đi qua bụi rậm khép nép im lặng hết hổng sao ...còn nó chân tay dình dàng, còn vùng vằng rứt dây, bứt lá ...nên bị vướng trái cóc ... khiêng ngược về phía sau chưa tới thì ... chết.

Tiếp chuyện thằng Cường Mỹ, ...Tội cho nó, khi sống nó k0 muốn nhờ vả phiền phức tới ai vì nó biết cái thân nó hổng giống ai, vậy mà ... nó cũng k0 yên khi sắp chết vì thấy AE vốn đã quá bết sau mấy ngày dầm mưa, lội rừng, đói khát ...còn phải khiên cái thân xác dềnh dàng của nó ... ngược về phía sau (các bác sẽ thấm cái điều tui nói này nếu các bác có lội rừng hàng mấy chục cây số ... dưới mưa dầm rả rích 2-3 ngày k0 nghĩ ... sắp tới rùi ... sắp được ăn rùi, sắp được uống, sắp được nghĩ rùi ... mà phải lội ngược trở lại về phía sau, lại còn phải khiên người bị thương đang mất máu - phải gấp, mà thằng qủi đó nó ốm nhách vậy chứ nó nặng gấp 2 ngưới ta ... thì còn gì chán bằng, chết mịe nó còn sướng hơn, công mấy ngày dầm mưa coi như công cốc). Thằng Nhẫn kể lại cho E nghe khi nó về SG công tác năm 1979 (mừng công hay báo công gì đó) tức là chỉ sau khi thằng Mỹ con ("Cường" là do AE trong phân đội đặt, chứ hồi nó mới về Đvị, kêu là thằng Mỹ k0 hà, nó nói nó khoái cái tên Cường, kêu nó bằng Cường đi) chết mới có mấy tháng ... Khi kể chuyện thằng Mỹ, thằng Nhẫn nó khóc (mấy thằng tui hư mịe nó tuyến lệ hết rùi, làm đếch gì có dư nước trong người mà cho vào đó chứ). Nó nói :"Thằng Mỹ con nó chết lúc nó đang ... chưởi AE ... Đm tụi bây chứ, mưa như trâu đái mà biểu đi nhanh cứ xìu xìu ểnh ểnh,..., bỏ tao xuống, tao biểu bỏ xuống, quay lại đi tiếp,..., súng tao đâu, đưa đây, tao bắn chết mẹ tụi bây hết giờ, ...cãi lịnh hả? ... Im 1 hồi, AE tưởng nó dịu lại rồi, lật tấm dù ướt nhẹp ra thì nó ...đi rồi. Chôn nó ngay chỗ đó, cũng làm dấu cắm cọc, mà k0 biết sau này có tìm ra nó k0.

Ngày xưa, khi còn ơ Củ chi, Tây Ninh hay Bình Chánh...tụi tui thường nói với nhau, ...nếu tụi mình sống tới GP....rùi lúc GP thì lại chiến tranh Biên giới Tây Nam, lại nói tụi mình mà sống tới năm 40 tuổi là quá lời rồi hén... Vậy mà, ngoài tui với 1 thằng nữa còn ở Tây Ninh thì chẳng có thằng nào sống tới 40 tuổi. Tui cảm thấy mình may hơn tụi nó nhiều, còn được đi học còn có gia đình để mà thỉnh thoảng ghé về thăm,...chư như thằng Mỹ con, nó là thằng thiệt thòi nhứt trong tất cả AE, nó k0 biết ba nó là ai, má nó thì thất lạc,...sau GP, nhờ người tìm mãi mà k0 thấy, k0 bà con cô bác gì hết nó chỉ có đvị và ... AE tụi tui....

Thôi 0 kể nữa các bác ơi, nhớ lại, mất công lại lẫn thẫn k0 làm được chuyện gì...

• Like
Reactions: ngr040
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trời ơi thấu hỡi ??? Tui đưa cây cốt máy 2 thì ra , các tìền bối liên tưởng làm nguyên băng Rafane về súng đạn ....
Nhưng mà công nhận đọc đã lắm !
Riêng tui có được làm quen với cây CKC ( 3 vòng 10 đó :) ) , M16 và AK 47 , cây RPK ( Sao giống tên phân bón quá !? hay là nhớ sai ? ) thì được ngó chớ chưa được rờ !
Chuyện chinh chiến ở VN viết thành sách là hay nhứt nhì thế giới lun đó !

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cũng không có gì đâu bác Doanhnhi ạ. Nhưng bác chú ý tí thôi, vì 4R có nhiều ae, với nhiều tính ý, tình cảm khác nhau. Và quan trọng là chuyện post bài thể hiện ý riêng của mình, nhưng cố tránh đừng để hiểu nhầm nhất là hoài niệm, tuy topic là fẹt như chỉ là chuyện 8, thế mà trong ấy ae mang lên tất cả những quảng thời gian cũ với những buồn vui và cả chết chóc hy sinh trong chiến tranh, như thế cho thấy ae trân trọng kỷ niệm biết nhường nào.Và bác cũng thế. Chắc bác hiểu em, tiếp tục vui bác nhé.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Chậc....Bác ThichMaz kể chuyện xúc động quá, nghe mà thấy thêm quí trọng cuộc sống và những phút hòa bình.

• Like
Reactions: ngr040
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...lão Đề cứ yên chí :D Kỹ thuật máy nổ xe hơi nó có "nòng" - xy-lanh - pít-tông chạy tới chạy lui, rung rung, giật giật...thì súng ống đạn dược cũng giống giống :D
Mấy cái em RPK, RBD, BKD, K-50...gì gì đó, nhiều thứ lắm. Chắc lão MAZ rành 6 câu :D
Tui chỉ mần lính thổi kèn, chứ hổng cầm súng trực tiếp trên tuyến đầu như các lão ý.
- Cao xạ Made by Mỹ là 12,7 ly, còn Liên Xô 12,8 ly, loại gắn trên tháp pháo T-54. Nghe nói xài súng LX, lụm được đạn Mỹ, nhét vô bắn tuốt, còn ngược lại, đạn em kia bự hơn, nhét vô em Mỹ, nó...tét :D[:'(]:mad:
- Trước GP, VNCH gôi Củ Chi là Hậu Nghĩa, có căn cứ Sư 25 đóng ở Đồng Dù, trấn giữ vành đai mạn Bắc SG, bây giớ là Doanh Trại lính Cụ Hồ.
- An Nhơn Tây, Củ Chi, lúc trước, trồng rất nhiều đậu phộng, khá tốt.
QL 22 SG - Tây Ninh (bây giờ là Đường Xuyên Á), từ Hóc Môn lên, qua khỏi ngã tư Cầu vượt Bưu Điện Củ Chi (quẹo phải là đi ngang căn cứ Đồng Dù), đi thẳng tiếp : ngã tư Lộ 7 (bây giờ là Đường số 7) : An Nhơn Tây.
Thời chiến tranh, hai bên Lộ 7 cũng là "da beo" : ban ngày là Mỹ & VNCH, đêm là Du kích Xã & bộ đội GP. Gia đình nào cũng có người theo 2 phe. Mỗi lần Lễ - Tết & Quan - Hôn - Tang - Tế, hai phe (và bạn bè của mỗi bên) cứ gườm gườm với nhau trước bàn thờ Tổ Tiên, bên nào cũng kè kè sẵn sàng súng ống & lựu đạn :D
...bây giờ, An Nhơn Tây khác xưa nhiều : khá nhiều nhà máy công nghiệp của các nước đầu tư ở đây : Nhật - Hàn - Đài - Hồng Kông...Riêng những con đường quê yên tĩnh, tịch mịch, mát lạnh giữa trưa hè dưới tán tre, trúc, tầm vông...vẫn còn.
@ lão MAZ & xdhungviet : em tiểu liên UZI Do Thái, hình như không phải súng bộ binh, mà là đồ chơi thân thuộc của Mật vụ Tình báo Shinbet Israel : hầu hết các điệp viên Shinbet đều xài em này để...ám sát các lãnh đạo đối phương. Rất nhiều cú, anh Hai Hoa Kỳ hổng biết, tới chừng đắp chiếu, Mỹ mới bị mắng vốn ì xèo, phải ôm sô dùm chú bé hạt tiêu Đê Vịt, chắc tại cử tri Mỹ gốc Do Thái đều toàn là đại gia hạng bự [:'(]:mad: :D

Status
Không mở trả lời sau này.