Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Thế bác có biết lịch sử phát triển của cái động cơ đó từ khi nào không? hay chỉ biết nó được lắp lên Vios từ 2016. hehe:p:p:p
Ông lôi lịch sử ra để nói thì tất cả đều dính chùm với nhau cả thui ông ơi.tất cả cái mới đều phát triển dựa trên cái cũ hết.ông chỉ tui xem giờ thằng nào ra động cơ khác hoàn toàn với thế hệ cũ không.nói như ccc ý

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ông lôi lịch sử ra để nói thì tất cả đều dính chùm với nhau cả thui ông ơi.tất cả cái mới đều phát triển dựa trên cái cũ hết.ông chỉ tui xem giờ thằng nào ra động cơ khác hoàn toàn với thế hệ cũ không.nói như ccc ý
chạm nọc hay sao mà nói chuyện có "văn hóa" ghê vậy bạn hữu.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ồn được đánh giá trên phương diện cùng 1 điều kiện đường xá, ở đây là đường lán, nhựa đẹp rồi mới đánh giá được vận hành nó có ồn hay k. chứ còn đường nhám lòi đá lên thì đi xe tăng cũng ồn nữa.
mình đang nói đến nguyên lý thôi, chứ cùng 1 loại đường, kể cả đường nhám thì vẫn có con ồn ít, có con ồn nhiều. Ví dụ như đi đường nhám rãi đá mi, Vios đến Camry ồn như gì, Lexus 470 lại không nghe gì mấy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Máy lạnh vios nó chấp luôn cửa gió sau của city với accent. Ghét mỗi cái quạt gió két nước kêu như máy cày vậy, bệ tì tay thì chả có tác dụng gì thêm gây vướng víu người ngồi sau, bố trí chổ để đồ ngu vl kiếm chổ để cái điện thoại lòi mắt ra.
này, em nói bác có thù với cửa gió điều hòa sau hả? Nói thật nhé, nếu 2 cái thằng người ngồi trước đều "hách từ trong nôi" thì gió điều hòa thổi ngang qua hai thằng người đó rồi thổi ra phía sau thì người ngồi sau đúng là đau xót khôn nguôi đó nha bác. Đó là em ví dụ sơ sơ thôi, chứ còn nhiều thứ lắm nha. cứ vùng nào riêng vùng đó là ok nhất.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
mình đang nói đến nguyên lý thôi, chứ cùng 1 loại đường, kể cả đường nhám thì vẫn có con ồn ít, có con ồn nhiều. Ví dụ như đi đường nhám rãi đá mi, Vios đến Camry ồn như gì, Lexus 470 lại không nghe gì mấy.
Con gx khung gầm rời bác đem so với 2 con sedan để làm gì.

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
này, em nói bác có thù với cửa gió điều hòa sau hả? Nói thật nhé, nếu 2 cái thằng người ngồi trước đều "hách từ trong nôi" thì gió điều hòa thổi ngang qua hai thằng người đó rồi thổi ra phía sau thì người ngồi sau đúng là đau xót khôn nguôi đó nha bác. Đó là em ví dụ sơ sơ thôi, chứ còn nhiều thứ lắm nha. cứ vùng nào riêng vùng đó là ok nhất.
Thế bác nghĩ chung 1 khoang mà thằng trước hôi nách thằng sau có cửa gió thì không hôi hay sao? trừ mấy con limousine hay super siêu sang nó có khoang riêng e không nói. Ý em là máy lạnh yếu thì cửa gió hàng ghế sau nó củng chả tác dụng mấy, chơi cảnh thôi.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
thì bác cũng nói là có ồn kể cả là GX rồi còn gì?
Em xác nhận vs bác là GX nó ồn theo một phong cách dễ chịu nha, k phải ồn theo cái kiểu k chịu nổi của Vios nha. còn xe tăng thì em đảm bảo một điều là bác không nghe được tiếng xích đâu, ngồi trong đó êm như ru từ mặt đường vì tiếng máy nó to hơn tiếng máy cày nhiều, tai đâu nghe được mặt đường.
:D:D

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
ngờ u thế ! hướng cửa gió trung tâm lên trần xe thì 2 người phía sau mát trực tiếp. lúc này gió sẽ ko đi qua 2 người hàng trước nữa.