Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
hôm rùi em mới lắp gương gập điện dùng đã wá, bây giờ thấy cái antenna vẫn còn phải dùng tay nên muốn lắp cho em nó cái điện tự động thụt thò khi tắt/mở Radio, các bác có biết làm thế nào không xin chỉ giáo cho vài đường.

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
RE: antenna điện cho Premacy

Em cũng đang muốn lắp bộ gương & anten nè. Bác chỉ giáo cho em với;) Bộ gương bác làm hết bi nhiu[8|] ở đâu vậy bác[8|]

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bộ gương em làm hết 800k ở 6A Đỗ Ngọc Du. Bác vào đây
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.asp?m=60079
để biết rõ hơn nhé.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Muốn lắp anten điện cho xe thì phải để ý đến cái Radio theo xe có chức năng điều khiển anten không chứ, thông thường thì các đầu có 1 chân ra, khi mình chuyển sang Radio nó xẽ cấp nguồn điều khiển ra cái anten điện, theo tôi thì hỏi mấy bác FORD Laser xem có anten điện không thì biêt ngay mà
nếu bác nào đã thay cái đầu CD khác thì chắc là có luôn phần điều khiển đó, tuy nhiên cần phải thử cái bộ mô tơ anten xem nó có phù hợp với vị trí lắp trên xe Premacy không, kẻo lăp xong rồi đi trời mưa thay nhau tát nước đó hoặc là không đảm bảo chắc khi đi đường xấu do bộ mô tơ điện bên trong không có các bulông định vị phù hợp theo xe
Đối với các xe SEDAN thì thông thường là lăp được vì đã thiết kế sẵn hoặc là Option theo xe

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bác này ở ngoài Bắc mà chú Vinh, Làm gương ở SG thì ra tiệm Khánh Phong - Trần Bình Trọng Q5(gần tới ADV) giá nghe nói khoảng 1t trở xuống, ăng ten điện thì không biết chỗ ở SG nhưng biết cách làm, ở BH mình ra tiệm bán đồ điện xe hơi mua cái ăng ten điện giá cách đây 2 năm kkhoảng 300.000đ , đem về ướm thử vào cái chỗ ăng ten của mình coi có vừa không mới gắn được do ăng ten điện nó có cái cục u bên dưới kích thước cỡ bằng cái dĩa CD, dày khoảng 40mm, xe 4 chỗ thường nằm sau cốp thì thoải mái, còn xe 7 chỗ nó nằm ở tấm ốp trước bên lơ có thể bị kẹt sẽ không lắp được tùy loại xe , nối sợi dây sau cd ra vào sợi dây của ăng ten điện là xong tuy nhiên sợi dây từ CD ra phải thử , nếu cái đầu cd còn câtlog thì rất dễ. nếu không thì thợ làm khoảng vài phút là xong thôi - rất đơn giản, quan trọng là phải đặt lọt cái ăng ten trong cái tấm ốp ngay chỗ cái lỗ ăng ten gin , còn không thì phải khoan chế .

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Theo tôi bác Haisnguyen không nên chế anten điện cho con xe Pre làm gì cho nó mất gin đi
hiện nay xe Premacy có cái hệ thống sấy kính sau trên xe ở tấm kính đằng sau xe rất ít khi sử dụng, bác tháo béng cái Jắc anten trên xe chui vào cái Radio trên xe ra luôn, sau đó trên cái tấm kính sau bác tìm đầu xuống Mass (vỏ xe) bỏ ra luôn, trên cái công tắc cấp điện sưởi kính sau bác gỡ luôn đầu dây dẫn ra sau chọc luôn vào cái Radio đảm bảo bắt được AM và FM tương đối ngon lành, nếu có điều kiện bác chạt đi mua cái sợi dây cáp có bọc kim (cáo đồng trục giống như cáp từ cái anten trên xe đó) thay cho cái dây từ Radio nối với hệ thống sấy kính đảm bảo 100% , giống như mấy em Nubira không có anten đó mà
Nếu cái dây nối Mass trên kính sau không tháo ra thì coi như không có anten, tín hiệu nó chui hết xuống đất

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46

Cám ơn bác Dod nhìu hi..hi..[8D] Bác quả thật rất biết nhìu thứ;) Để em ra đó hỏi thử. Nếu bác biết chỗ nào chế giống như bác nói thì báo em út 1 tiếng nha:):)

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bác nhớ vợ chỉ cho mấy đường thấy hay quá. nhưng bác đã làm thử cho vợ bác chưa để tui còn bắt chước? tui dốt các món cơ khí lắm nên không dám tự ý chọc chạch vào con vợ iu.
bác nói là sáng nay về Phòng mà tui chờ mãi, bây giờ vẫn thấy bác còn trên OSG. Hay là bác xài cái laptop có dial up qua mobi phone, vừa vần vô lăng trên đường 5 vừa vi vi OSG???

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác cứ yên tâm đi, mấy cái vụ này tôi chơi tuốt luôn, chiều nay phải làm xong bài thi 5h30 mới xong, chắc 6h30 mới lên đường về HP, chắc hẹn bác sáng mai thôi