Re:Đi một ngày đàng...

Đúng phong cách bác Thiết. Ko biết bao nhiêu người còn phải học cách sống của bác.Tiếc thật, nếu em mà sống ở Nha Trang thì chắc ngày nào cũng phải ghé nhà bác để tầm sư học đạo .

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Ủa, em đếm được 10 người đang nhậu, bác Thiết nữa là...11. Chắc phải chạy 2 xe rùi bác Thiết nhỉ.
Công nhận ở tuổi của bác mà vẫn lái xe được như thế, con cháu còn phải chạy dài dài.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Mừng lão tướng quay lại xóm nhà. Bác đi lâu quá làm xóm cũng đìu hiu đi mấy phần... Em buồn bác đó...

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Mr.Thiet nói:
Hình như đó là khu du lịch sinh thái "Đồi thơm" thuộc TCT "Long thuỷ"?. Giá "phòng trọ" thấp nhất là 80$ (đặt nhiều phòng). Cao hơn thì 120-250$...
Hôm đó sếp định gọi nv mở cửa phòng vào coi. Mình nói 2 tháng lương mới ngủ ở đây được 1 đêm. Thôi...ngủ ở nhà cũng được ...Hì! (Cười trừ).

Dạ, em cám ơn bác Thiết đã cho biết tên.
Nếu đúng chuẩn 5* thì giá đó kg mắc đâu bác! Nhưng so với với mặt bằng chung của khúc ruột miền Trung thì là mắc thiệt...5 thì 10 họa mới có vài khách vô ở, thán 10-11 là cao điểm du lịch thì khu vực này dính bão, biển động làm khách sợ chạy mất dép luôn!
Phú Yên còn mấy bãi rất đẹp. Em đoán "Đồi Thơm" này nằm ở khu vực Bãi Nồm thì phải, gần Vũng La - Vũng Lắm hả bác?

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM

Ngòai đó phong cảnh hữu tình đi xe thấy mà sướng. Ở Sài gòn đi đâu mà gặp kẹt xe một phát là mất hứng , cái mặt như cái bánh bao chiều luôn. Nhìn các Bác tiền bối họp mặt vui vẻ quá.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Asia chở 7 (cả tài) ra PY. AE PY đi bằng xe UB. Mình là "anh hai" của cô em út, bạn đồng khoá với ae ngoài PY. Năm ngoái cũng có lái xe ra nên lần này ae nhận ra ngay. Lần trước đi PY cũng chở 6 cô (giáo). Lên đèo cả, bị 1 xe 4 chỗ qua mặt, mình nói : Xe đó chạy ngon,nhưng giỏi lắm cũng chỉ chở được 4 "cái". Xe mình hiện đang chở tận 6 "cái".Thôi,cho nó qua,vội gì !. Mọi người đều cười vì biết mình nói đang chở cái gì...
QL1 vào lúc mới lên đèn,mật độ xe rất đông. Nhiều xe phóng nhanh,lấn đường,vượt ẩu...Chẳng trách tai nạn GT luôn rình rập trên từng m đường . Chẳng thể hy vọng giảm tai nạn,cho dù đường sá có tốt hơn mà ý thức người lái xe không được cải thiện !!!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Mr.Thiet nói:
Asia chở 7 (cả tài) ra PY. AE PY đi bằng xe UB. Mình là "anh hai" của cô em út, bạn đồng khoá với ae ngoài PY. Năm ngoái cũng có lái xe ra nên lần này ae nhận ra ngay. Lần trước đi PY cũng chở 6 cô (giáo). Lên đèo cả, bị 1 xe 4 chỗ qua mặt, mình nói : Xe đó chạy ngon,nhưng giỏi lắm cũng chỉ chở được 4 "cái". Xe mình hiện đang chở tận 6 "cái".Thôi,cho nó qua,vội gì !. Mọi người đều cười vì biết mình nói đang chở cái gì...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Cũng vài tháng rồi, Asia mới lại "đáo" Đalat. Đoạn đường chỗ "cây cầu cuối cùng" đã được tráng nhựa. Đường mới ở đầu cầu cũng đã lưu thông, đỡ được một đoạn đường cũ quanh co, hẹp và nguy hiểm trên lộ trình NT- ĐL...
Vẫn những địa điểm quen thuộc với Asia :

Asia kể chuyện...

Công viên hoa tp Đalat mùa này xơ xác, lại bị thêm một tận mưa lớn gần 2 h "vùi dập". Khách nhà của Asia từ SG ra, HN vào. Vài người trong họ đến ĐL lần đầu. Một tấm hình kỷ niệm tại "Dalat Flower Park" trong trời chiều không lạnh... :

Asia kể chuyện...

Thăm "Đồi mộng mơ "...Mùa này sao nhiều sâu thế ? Những chú sâu sẵn sàng bám vào du khách để được về xuôi ? Bạn gái hơi nhát ,chắc sẽ bớt mơ mộng khi bị những chú sâu này bám vào người...È...mà nó bám chặt đến nỗi búng đến cái thứ 3 thì xịt ruột tèm lem chứ quyết không chịu buông ra !:

Asia kể chuyện...

Trong khu "Đồi mộng mơ" có ngôi nhà cổ. Trong ngôi nhà cổ có cái bàn tròn cổ...
" Cái bàn này có tuổi gần 200 năm, nó tích nhiều sấm sét nên có từ trường mạnh và sẽ tự quay...(lời bé hướng dẫn). khi có người đặt tay lên mặt bàn và cùng "lẩm bẩm" - Quay bên trái (hoặc phải). 5 cái miệng cùng "niệm" ,5 bàn tay cùng đặt lên mặt bàn nhưng không chịu cùng đẩy,nên cái bàn...không nhúc nhích !

Asia kể chuyện...

Một điều thú vị ở "Đồi mộng mơ" (và vài nơi khác tại ĐL) là dv in hình mới chụp cho du khách lên dĩa hoặc ly. 50K/1 dĩa. Cùng hình cho nhiều dĩa thì 45k/1...
Nhìn hình chụp và sửa trong LCD của PC, thật "đã con mắt". Nhưng khi in (bằng in phun) và ép nóng lên dĩa thì chất lượng hình chỉ còn đuợc chừng...50%, lại bị sai màu...Những hình mẫu khá đẹp, có thể là được thực hiện khi còn hộp mực "gin" chăng ?!!!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Hi..hi..em rất thích vọc cái bàn gỗ mít này, vui lắm!
Vừa rồi có 1 sếp HN quay hoài mà kg được, em thò tay vô trợ giúp thì bả quay tít thò lò...Nhưng cũng có hôm em quay hổng được luôn

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

smileyhibiscus nói:
Hi..hi..em rất thích vọc cái bàn gỗ mít này, vui lắm!
Vừa rồi có 1 sếp HN quay hoài mà kg được, em thò tay vô trợ giúp thì bả quay tít thò lò...Nhưng cũng có hôm em quay hổng được luôn

Chắc hdv quên chưa bật công tắc moto :D