Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Re:Đi một ngày đàng...

Xe_vohai nói:
smileyhibiscus nói:
Hi..hi..em rất thích vọc cái bàn gỗ mít này, vui lắm!
Vừa rồi có 1 sếp HN quay hoài mà kg được, em thò tay vô trợ giúp thì bả quay tít thò lò...Nhưng cũng có hôm em quay hổng được luôn

Chắc hdv quên chưa bật công tắc moto :D

Kg có đâu bác, em nhắc cái mặt bàn đem ra ngòai sân vẫn quay như thường! Theo giải thích của GS Nguyễn CHung Tú thì đó là ảnh hưởng từ trường tự thân, bản thân em thì chỉ biết khi nào em khỏe & tập trung thì bàn sẽ quay nhanh hơn.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nhìn cái bàn rất bình thường, không có gì huyền bí. Mặt bàn được "định vị" lên chân bàn trên một trụ gỗ như cái "nõ" cối xay. Mức độ đơn giản như chỉ cần tay nghề thợ mộc bậc 3/7 cũng làm được.
Cô hdv cũng nhắc lời tiến sĩ gì đó nói về từ trường...Thu vậy, hôm đó đoàn mình có 6 người, cô hdv là 7 không làm cho bàn quay chút nào. Mình lấy máy ảnh ra chụp "tay" và nói "Không được đẩy nha !". Hdv hơi `"nhột",nên cũng buông tay. Chỉ còn 5 người. Vài phút trôi qua, bàn không nhúc nhích...Thôi, nhường đoàn khác. Điều mình không tin là "từ trường" giúp bàn quay,vì đúng vậy thì đã không cần phải chạm tay xuống mặt bàn. Có lẽ nó không tự quay mà chỉ "khiêm tốn" như những cái bàn thường thấy trong các quán ăn TQ...Hè...Hay TQ "cọp pi" cái bàn này của các cụ nhà ta rồi lắp thêm mấy vòng bi để chịu trận với mớ tô,dĩa trên đó nhể ? Có ai chứng minh được bàn quay TQ có lịch sử mấy trăm năm đâu !!!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

thật sự có sự chuyển động bác Thiết ạ!
Em cũng kg tin nên đã thử tất cả các lần lên ĐL (hơn 50 lần rồi ạ). Kg phải bất cứ lần nào cũng quay nhưng em đã từng thử 1 mình, chỉ chạm hờ các ngón tay thôi & kg nói ra hướng mình muốn quay đâu. Nhưng hôm nào tinh thần kg thoải mái thì phải thật tập trung mới có thể chuyển bàn..Em kg thích quay chung với khách mà thường là quay 1 mình thôi...vì khách hay bị phân tâm, kg tập trung về hướng đã định
Em đã thử đủ kiểu, từ trên trục, đưới đất, ngoài sân, bò lăn bò càng với nó rồi

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình cũng dự định hôm nào đó sẽ thử một mình và hết sức "vô tư" coi sao .

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chuyện đời thường :
..."Con gái mà gả chồng gần "...
Đó là điều mong ước giản dị của biết bao các bà mẹ VN. Nhưng nào phải ai cũng đạt được ước mong.
Ngày mẹ lấy chồng rồi theo chồng vào Nam...Hồi đó, thật là " Cách mấy mươi con sông sâu và trăm ngàn vạn nhịp cầu chênh vênh"... Đường sá, cầu phà,phương tiện giao thông đều khó. Mỗi lần ra thăm Ngoại, khi chia tay, Ngoại đều khóc. Những giọt nước mắt lăn dài trên khuôn mặt nhăn nheo dần theo năm tháng nhớ thương...
Con gái mẹ lấy chồng, mười năm sau khi tốt nghiệp ĐH. Công việc ổn định,kinh tế đã tự chủ. Con gái mẹ lấy chồng gần. Khỏi cần xe hoa đưa rước như người ta. Nhà chồng cách vài trăm bước chân. Rồi đây,hẳn mẹ khỏi rơi nước mắt như Ngoại,đâu phải vì "bát canh cần" của con...
" Thằng" rể gần nhà,bố mẹ anh em đều tốt. Lương nó cũng "đủ xài". Ngoài ra, nó cũng có 1 cái xe dạng XNL, cái Toyota Van 2.2 đời cũ mèm, nhưng cũng đã chạy phun xăng đa điểm...
Hè...hè... Thế là "Song hỉ lâm môn " :

Asia kể chuyện...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Em xin chúcmwngf gia đình bác Thiết lại có đại hỉ rồi! Chúc toàn gia hạnh phúc sớm có thành viên mới.
30/4 này XNL lại có dịp đwowcj đến thăm bác, làm rộn cửa nhà của bác rồi...

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38

E là mem mới. Nhưng cũng nhiệt liệt chúc mừng bác Thiết.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Chúc mừng gia đình bác Thiết. Giây phút cầm tay con gái mình trao cho người con trai xa lạ mà vẫn yên tâm hẳn là một cảm giác khó quên. Chúc 2 bác sớm lên chức Ông Bà Ngoại .

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Xin chúc mừng chuyện vui GĐ bác Thiết!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xin chúc mừng gia đình bác Thiết vừa có niềm vui khôn xiết!

Chúc cho tân lang-tân giai nhân trăm năm HP,mãi mãi bên nhau...!