Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
Re:Đi một ngày đàng...

Chúc mừng gia đình bác Thiết có thêm thành viên mới!

Hạng B2
11/7/08
426
0
16
46
Nơi thiếu vắng Tình Yêu

Em cũng xin chúc mừng Bác Thiết!

Chúc cho tân lang và tân nương Hạnh Phúc đến lúc đầu bạc, răng long!

Đọc bài viết của bác mà thấy rưng rưng! Câu chữ ngắn ngủi mà chứa cả một trời yêu thương trong đó ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mình vốn thuộc "túyp" người "ruột để ngoài da". Chả là hồi xưa, chưa có quy định "mỗi gia đình chỉ có 2 con". Chắc vì cần nhân lực cứu nước. Cô con gái đầu của bọn mình sinh ra trong bom đạn chiến tranh,nên cái gì cũng khẩn trương. Nhờ vậy mà mấy đứa cháu gọi mình bằng ông ngoại, giờ đã học lớp11-12 . Vừa rồi là cô gái út,sinh ra khi đã tạm ngưng tiếng súng, nên khá là thong thả. Ra trường ĐH, đi làm 10 năm rồi mới "tìm chồng". Kể ra, con gái lấy chồng như vậy cũng hơi muộn...làm mẹ "sốt cả ruột". Ấy vậy mà lại hay. Là "người lớn" hẳn hoi, chúng tự lo được mọi thứ. Lại còn sắm kính mới,giày mới cho ba. Áo mới cho mẹ...Mà lại lấy chồng gần, mẹ mừng, đâu có khóc nỗi.
Còn một cậu trai út nữa, sinh trong thời bao cấp, cho đủ nếp đủ tẻ. Thời đó thiếu thốn mọi thứ, nhưng may, được học hành đến nơi đến chốn. Cũng đã đi làm mấy năm rồi. "Anh" này thì còn thong thả chán !
Tối qua, VTV1 truyền trực tiếp buổi gặp mặt những CB,CS, TNXP đường 559, con đường HCM huyền thoại,tại một địa điểm trên đường 20. Bọn mình cùng thời với họ. Cuộc gặp gỡ thật cảm động . Bao người lên tá lên tướng...Nhưng còn nhiều hơn nữa, là những người đã để lại một phần hoặc cả cuộc đời cho con đường và sự nghiệp thống nhất đất nước.
Gia đình mình, dù chưa hoàn hảo như ý nhưng cũng thật may mắn.
Xin cảm ơn tất cả ..!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Em chưa gặp bác nên câu chúc mừng hai bác lên sớm Ông bà Ngoại đã chậm mất .....18 năm. Dẫu sao thì niềm vui nhân đôi khi chia sẻ phải không bác. Chúc "Anh" út của bác sớm yên bề gia thất để hai bác được lên Ông bà Nội.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Chúc mừng gđ bác Thiết!
Lại 1 lần nữa, có 1 số ACE XNL vẫn mong 1 ngày diện kiến bác, và hi vọng chuyến BMT - NT, số ACE đó toại nguyện!

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Chúc mừng gia đình bác thiết, bác thuyết phục anh gia nhập xóm nhà lá bác nhé! hì hì

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Mr.Thiet nói:
Mình cũng dự định hôm nào đó sẽ thử một mình và hết sức "vô tư" coi sao .

Hôm nào bác Thiết đến đó, lất úp mặt bàn xuống ghế nhựa, để 1 đứa trẻ khoảng 8t ngồi lên và làm y như trên. Nó vẫn quay. Điều đó mới khó giải thích. Vì khi đó, bình thường trục quay sẽ không cố định, tức tâm sẽ di chuyển, đằng này... Một khi đứa trẻ ngồi lên thì lực ma sát tăng, nếu chỉ để bàn tay lên và "cố ý" thì bàn cũng không thể quay được.

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com

Chúc mừng bác Thiết có được rể hiền! Cháu là người mới tham gia mặc dù biết FR này khá lâu và đọc khá nhiều bài trong này. Đặc biệt cháu rất thích những bài viết của bác. Ngoài ra còn có một số người khác đã cung cấp cho cháu rất nhiều kiến thức về xe hơi và nỗi mê xe hơi của cháu. Chính nhờ những người như bác Thiết mà cháu mới dám liều mạng mua xe hơi. Còn chuyện cháu liều mạng như thế nào cháu xin được mở một chủ đề khác và xin được bác Thiết cùng các anh chị tiền bối chỉ giáo!
Chúc gia đình bác Thiết hạnh phúc! Chúc những thành viên tâm huyết của FR mạnh khỏe và thỏa mãn niềm đam mê xe hơi!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chủ nhật vừa rồi, Asia đi chơi Suối Tiên.
Suối Tiên cách tp Nha Trang chừng 20km về hướng Tây. Chủ khu du lịch sinh thái này đã đầu tư khá công phu, mà sao vắng khách quá...
Mùa này,Suối Tiên chỉ còn dòng nhỏ, chảy róc rách. Cũng chẳng thấy Tiên đâu :

Asia kể chuyện...

...Một phần nhỏ của suối được ngăn dòng, đắp đập, chứa chừng trăm M3 nước để chạy " Nhà máy thuỷ điện" :

Asia kể chuyện...

Lưu lượng nước không nhiều, độ cao tạo thế năng chưa tới 2m. Vậy mà hệ thống thủy điện thô sơ này cũng phát được trên KW. Hay thật . ( Trong thực tế, cái bánh đà bằng gang đúc,đường kính chừng 600mm,đang quay tít...thò lò !) :

Asia kể chuyện...